ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นครับ march to fiesta  (อ่าน 6473 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: ขอความเห็นครับ march to fiesta
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 23:12:02 »
Civic MC 1.8

ออฟไลน์ puo

• Sr. Member
Re: ขอความเห็นครับ march to fiesta
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 09:36:21 »
ผมว่าถ้าจะเลือก FORD คิดใหม่ดีกว่าครับ รถที่บ้าน 1.6 ULTIMATE คลัชพังตั้งแต่ พฤศจิกายน ตอนแรกบอกมีคิวเปลี่ยน มกราคม

อาทิตย์ที่แล้วโทรไปถาม ศูนย์เอกสีลมเลยนะครับ บอกว่า คิวไม่ได้แล้ว ต้องไป มีนาคมแทน ดีนะที่น้องสาวโทรไป ถ้าเป็นผมคงเรื่องใหญ่กว่านี้แน่ๆ
แต่ท้ายสุด บอกว่าจะเช็คคิวให้ อาทิตย์นึงผ่านไป ก็ยังไม่มีการติดต่อกลับ

รถอายุเกือบสองปี วิ่งไปไม่ถึง แปดพันโล คลัชพัง คิดดูนะครับ แล้วรุ่นที่ซื้อก็เป็นตัว TOP สุด แพงสุดด้วย แต่ทำไม ต้องแถมห่วยสุดพ่วงมาด้วยไม่เข้าใจ

รถดีครับ เข้าโค้งแน่น แต่ ศูนย์ห่วย ประกอบแย่ แถม คลัชกับเกียร์ แล้วก็พวงมาลัย ยังไม่ลงตัว เลี่ยงได้เลี่ยงครับยี่ห้อนี้

ตอนนี้ที่บ้านลาขาดรถฟอร์ดเป็นการถาวรครับ

เพิ่มเติมเรื่องน้ำมันครับ 1.6 เต็มถัง วิ่งเร็วมั่ง ช้ามั่ง ติดไม่ขยับมั่ง ได้ไม่ถึง 350 โลครับ ถ้าอัดยาวๆ 120-140 วิ่งไปหัวหิน หมดถังครับ เผลอๆอาจไม่พอด้วย ถ้าเหยียบหนักจริงๆ

- ถูกใจ ;D