ผู้เขียน หัวข้อ: Benz TH เพิ่มรุ่นย่อย+ปรับราคาในใบราคาเดือนนี้อีกรอบ  (อ่าน 5978 ครั้ง)

ออฟไลน์ Siamtech

• Full Member

เท่าที่เห็นการเปลี่ยนแปลงมี
เพิ่มรุ่นย่อย
A180. 1.99ล เท่าเดิม
A180 amg 2.19ล  เพิ่มมา 2แสน
A250 amg เพิ่มราคาจาก 2.49ล เป็น 2.59ล  เพิ่มมา 1แสน
E300 Bluetec Hybrid. Estate AMG  4.19ล
อยากสอบถามผู้รู้ครับว่าราคา ที่ปรับเพิ่มมานี่ใช่เพิ่มหลังคาพาโนมารึเปล่าครับ(a250). แล้ว a180ที่เพิ่มเข้ามานี่ได้ออฟชั่นอะไรเพิ่มาบ้างครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Bluetec Estate นี่น่าสนเลยครับ ยังคงตี ActiveHybrid ได้ทั้ง 3 และ 5

แต่A250 มันจะขึ้นมาทำไม -*-

ออฟไลน์ Nikle_pk

E300 Estage ราคานี้อยู่แล้วครับ แพงกว่า saloon 1 แสน รถนำเข้าด้วย
ส่วน A ผมไม่ทราบข้อมูลเลยครับ แต่ดูๆแล้ว A180 AMG ท่าทางจะขายดี
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

E300 Estage ราคานี้อยู่แล้วครับ แพงกว่า saloon 1 แสน รถนำเข้าด้วย
ส่วน A ผมไม่ทราบข้อมูลเลยครับ แต่ดูๆแล้ว A180 AMG ท่าทางจะขายดี

Estate ที่เอามาลงเพราะผมพึงเห็นเข้ามาในใบราคาครับ ราคาน่าเล่นมาก ต่างจากตัวธรรมดา แสนเดียว

ออฟไลน์ beebird

ถ้าจำไม่ผิดสมัยเปิดตัว A-Class ค่าเงินเราอยู่แถวๆ 29-30 บาท/USD เองนะครับ ตอนนี้ไป  32-33 ก็ขึ้นมาเกือบๆ 10% นะครับ ราคาบางรุ่นไม่ได้ขึ้น หรือขึ้นน้อยมาก ผมว่าตรงส่วนนี้ แสดงว่าแต่ละคันมีกำไรอยู่มากโขครับ

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
ที่งานล่าสุด A180 มัน 1.89 ไม่ใช่เหรอครับ หรือผมจำผิด ???

A250 ขึ้นอีกแสน เพิ่มอีกแสนได้ CLA ก็แล้วแต่คนคิดหละคร้าบ

ปล. สงสัยเบนซ์ไม่เข็ด

ออฟไลน์ dazetos

• Sr. Member
A250 ของผมเพิ่มหลังคา กับแอร์ไป รถยังไม่ได้เลยครับ  :(
เซลล์โทรมาถามว่าพี่จะเปลี่ยนเป็น Estage ไหม (พอดีถามไว้ตั้งแต่ เปิดตัว face lift) ติดปัญหาหลังคา
ผมเลยบอกรอครับ เตรียมงบฯไว้แค่นี้ และก็อยากได้รถคันเล็กๆ :P ที่เหลือเอาไปลงทุนอย่างอื่นแล้ว ;D

แต่ไม่รู้ว่าราคาใหม่ได้อะไรเพิ่มบ้าง

ออฟไลน์ cefboy

สาเหตที่เพิ่มราคา ผมว่า

1. ค่าเงินที่ปรับตัวขึ้น
2. Option ที่เพิ่มเข้ามา ==> 180 AMG ชัดๆว่ามากกว่ารุ่นธรรมดา 2 แสน คงจะหน้าตาคล้าย 250 แน่ๆ

แต่ไม่แน่ใจเหมือนกัน 180/250 เดิมๆขึ้นมา 1 แสนทั้งคู่ 1.89/2.49 ล้าน มาเป็น 1.99/2.59

ถ้าไม่มีOption อะไรมาเพิ่มอย่างนี้คนที่กำลังจะซื้ออาจมีเคืองได้นะเนี่ย ราคามันก็จะไปแตะ F30 เกินไป ถ้าไปซื้อ V40 มีเหลือ City Car ได้คัน

ตอนผมซื้อ ก็ว่าจะเอาหลังคาแก้ว+ Air Auto ( 7+4 หมื่น) แต่ขี้เกียจรอแล้ว ถ้าจับมาใส่ไปราคาเขยิบไปแสนก็ไม่น่าเกลียดล่ะ :)

ถามเซลล์มาให้แล้วครับ ที่เพิ่ม 1 แสน เพราะค่าเงินยูโร ปรับตัวขึ้นมาก

Option ที่เพิ่มเข้าในตัวเก่า A180/A250 แค่ สาย Media Interface เอาไว้ต่อพวก Ipad/Iphone เพื่อเล่นเพลง และควบคุมที่พวงมาลัยได้ :P

แต่จริงๆตอนนี้ก็ทำได้ผ่าน Bluetooth อยู่แล้วครับ ส่วนต่อผ่าน USB เล่นเพลงก็สะดวกดี

คนที่จองรถไว้ปีที่แล้วมีกำหนดรับรถประมาณเดือนสาม อาจจะต้องจ่ายเพิ่ม ส่วนใครซื้อใหม่ตอนนี้ราคาใหม่ทันทีครับ

ห่างกับ CLA ไม่กี่หมื่นเองที่นี้

BM ปรับตัวลง แต่ Benz ขยับขึ้น  :'(

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
อย่างนี้ถ้าคนที่จองไว้ก่อน แต่ราคาปรับขึ้น สามารถถอนจองได้ไหมครับ?

.
.
.
อย่างนี้ถ้าคนที่จองไว้ก่อน แต่ราคาปรับขึ้น สามารถถอนจองได้ไหมครับ?

ผมว่า ลองปรึกษาตัวแทนกับ Sale ก่อนดีกว่าครับ คนที่ต้องจ่ายเพิ่มทั้งๆที่จองไปแล้วแต่ยังไม่ได้รับรถ
ถ้าบริษ้ทแม่ไม่แทงเรื่องให้ต้องจ่ายจริงๆ คงจะพอคุยกันได้ครับ ตั้ง 1 แสนเพิ่มขึ้น เกือบ 4% แบบไม่มีอะไรให้มาเพิ่ม อย่างนี้เป็นผมก็คิดหนักอ่ะ
คงอาจเปลี่ยนไป CLA มั้งครับ เหมือนกันๆ  ;D

ออฟไลน์ vsx555

• Jr. Member
  • **
เท่าที่เคยคุยกับเซลเมื่อช่วงก่อนปีใหม่ เซลบอกว่า CLA ก็จะปรับขึ้นเหมือนกัน จากค่าเงินบาทที่อ่อนตัวลง
แต่ที่ในใบราคายังไม่ปรับ น่าจะเพราะไม่มีรถให้จอง

ถามเซลล์มาให้แล้วครับ ที่เพิ่ม 1 แสน เพราะค่าเงินยูโร ปรับตัวขึ้นมาก

Option ที่เพิ่มเข้าในตัวเก่า A180/A250 แค่ สาย Media Interface เอาไว้ต่อพวก Ipad/Iphone เพื่อเล่นเพลง และควบคุมที่พวงมาลัยได้ :P

แต่จริงๆตอนนี้ก็ทำได้ผ่าน Bluetooth อยู่แล้วครับ ส่วนต่อผ่าน USB เล่นเพลงก็สะดวกดี

คนที่จองรถไว้ปีที่แล้วมีกำหนดรับรถประมาณเดือนสาม อาจจะต้องจ่ายเพิ่ม ส่วนใครซื้อใหม่ตอนนี้ราคาใหม่ทันทีครับ

ห่างกับ CLA ไม่กี่หมื่นเองที่นี้

BM ปรับตัวลง แต่ Benz ขยับขึ้น  :'(

ขอบคุณครับ กระจ่างเลย ผมนึกว่าจะเพิ่มหลังคาแก้ว มาให้เหมือนใน CLA แล้วขึ้นอีกแสน สรุปว่าราคาเปลี่ยนตามค่าเงิน

ออฟไลน์ Nikle_pk

เท่าที่ถามมา จองไว้ตอนราคาไหนได้ราคานั้นครับ
ไม่ได้ปรับขึ้น แต่ถ้าราคารถลง เราจะได้ราคาลงครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ raygun

เท่าที่ถามมา จองไว้ตอนราคาไหนได้ราคานั้นครับ
ไม่ได้ปรับขึ้น แต่ถ้าราคารถลง เราจะได้ราคาลงครับ
.
.
.
แบบนี้ก็เยี่ยมเลย ขอบคุณครับ  ;D