ผู้เขียน หัวข้อ: toyo tires teo plus เป็นไงบ้างครับ กำลังจะเปลี่ยนร้านแนะนำมา  (อ่าน 5820 ครั้ง)

ออฟไลน์ ottojud

• Full Member
รบกวนชี้แนะด้วยครับคุณภาพเปนยังไง พอดีไม่ค่อยคุ้นยี่ห้อนี้เลยอ่ะครับ  ได้ราคามา สเปค 16 205 60  เส้นละ สามพันสามร้อยห้าสิบ คับ สมเหตุสมผลหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
series 60 น่าจะนิ่มดีนะครับ ส่วนราคาไม่แน่ใจแต่รุ่นนี้ ราคาประมาณนี้ครับ ถ้าเทียบกับ 195/55/15 ราคาไม่โปร 2950 ราคาเต็มหน้ายาง 49xx
แต่ผมชอบนะ ไม่เงียบมาก ไม่ดังเกิน ยาง Japan แท้ ราคาเท่า ยางไทย

ต้องดูก่อนว่าก่อนหน้านี้ใช้ยางอะไรมาด้วย ผมใช้ maxxis ประเสริฐกว่า maxxis เยอะ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Jump

• Sr. Member
ดี เงียบ เกาะ
แต่ห้ามลมยางอ่อนจะเบรคลื่นทันที
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ BoringZee

• Full Member
ผมเปลี่ยน toyo เหมือนกันครับแต่เปลี่ยนเป็นรุ่น DRB 205/50/16 เส้นล่ะ 3100 ครับ ที่ไปเปลี่ยน ผมใบ้ๆนะไม่อยากเข้าขอหาโฆษณาอ่ะเพราะว่าผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้าน ที่ผมไปเปลี่ยนร้านนี้เพราะว่ามียางของ toyo ให้เลือกหลายรุ่นครับชื่อร้าน ดำ_____(เพียว) คงหาไม่ยากนะครับ แถววงเวียน22

ส่วนยางที่ผมเปลี่ยนมา ผมใช้ยังไม่ถึง 1000 โลนะครับเลนยังตอบอะไรไม่ได้มาก แตหลังจากเปลี่ยนแล้ว ให้ความรู้สึกเกาะขึ้น เสียงเงียบกว่าเดิม รีดน้ำผมไม่ทราบเพราะว่ายังไม่เคยเอาไปรีดน้ำเลย 555+ เนื่องจากพึ่งเปลี่ยน โดยยางเดิมที่ใช้คือ คอนติเนทอล 195/50/16 ยางติดรถ fiesta โดนให้ความรู้สึกดีดว่าเดิมเกลือบทุกด้านครับ แต่เรื่องความทนผมยังสรุปไม่ด้เพราะว่าขอเดิมก็ทนดีไม่มีปัญหาอะไร ส่วนของใหม่ก็ยังวิ่งไม่เยอะ (ของเดิมเปลี่ยนตอนอายุ 3 ปี ระยะทาง 384xx ที่เปลี่ยนเพราะ่ายางเริ่มแข็งแล้วคนับเล็ปจิกไม่ลงแล้ว)

ออฟไลน์ swan

จากที่ใช้ยางยี่ห้อนี้มา 3 ชุด ผมมองว่าคุ้มค่าครับ ได้ทั้งเกาะ นุ่ม และค่อนข้างเงียบ ราคาไม่แพงจนเกินไป แต่ระวังหน่อยเนื้อยางค่อนข้างนิ่ม โดยเฉพาะแก้มยาง หากไปเบียดอะไรเข้าแก้มยางจะฉีกง่าย

หากอยากให้สามารถใช้ยางได้นานๆ ไม่มีเสียงดังน่ารำคาญต้องหมั่นสลับยาง ถ่วงล้อ เช็คศูนย์ล้อบ่อยๆเพื่อให้ยางสึกหรอแบบสม่ำเสมอทั้งเส้น เติมลมยางให้เหมาะสม แค่นี้รับรองใช้ได้นานครับ ของผมใช้ได้ถึง 80,000 กิโล สบายๆครับ

ออฟไลน์ bluefox101

ใช้ยางรุ่นนี้มาได้ประมาณ หมื่นกว่า กิโล โดยรวมถือว่า โอเค นุ่ม เงียบ ใช้ได้ เกาะถนนอยู่ในเกณฑ์มาตรฐาน เทียบกับราคาถือว่าดีนะ แต่ผมมีความเห็นคล้ายคุณ swan ตรงที่แก้มยางนิ่มมาก แฟนเอารถไปขูดขอบทางนิดเดียว แก้มปริ ฉีกออกมาเลย เลยต้องเปลี่ยนทันทีเลย ไม่กล้าใช้ต่อ
แต่โดยรวมคุณภาพ กับราคาค่อนข้างน่าพอใจครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ถ้าชอบค่ายนี้ แล้วจะเล่นตัวนี้ แนะนำให้ไปมอง C1S อีกตัวครับ ผมว่าเกาะ เงียบ กว่ากันมากอ่ะ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ CaVaRellO

• Newbie
  • *
ใช้อยู่ครับ 195/55 R15 teo plus หมื่นกิโลแรกชอบมากครับ นุ่มเงียบ เกาะถนนดี ไม่เคยไถลโค้งหรือว่าสร้างปัญหาใดๆ
ตอนนี้สามหมื่นโลครับ เกาะถนนยังโอเคเหมือนเดิมแต่เริ่มดังครับ กระด้างขึ้นด้วย ผมวิ่งขึ้นกรุงเทพจากใต้ประจำเริ่มจะไม่ไหว ถนนมันแย่ แถมตอนนี้ดูเหมือนจะรีดน้ำไม่ทันด้วย ลงแอ่งถ้ากำพวกมาลัยไม่แน่นมีสะบัดอ่ะครับ ทั้งๆทีวิ่งอยู่ไม่ได้เร็วมาก

ออฟไลน์ blggg

• Jr. Member
  • **
ถ้าจะเน้นนุ่มเงียบที่สุด ไซส์ 195/60R15 มีตัวอื่นอีกมั้ยครับนอกจาก Teo Plus

ปล. อยากได้ C1S ครับ แต่ไม่มีไซส์ 195/60 ครับ เล็กที่สุด คือ 195/65 ซึ่งเกินกำลังรถ B-seg ไปนิด