ผู้เขียน หัวข้อ: Hyundai Elantra เอาเข้ามาจากไหนครับ ? เงื่อนไขภาษีอะไรครับ ?  (อ่าน 2312 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
เห็นราคา Elantra แล้วนึกได้ว่า Veloster ในต่างประเทศก็ราคาพอ ๆ กัน ต่างกันนิดหน่อย

ถ้าเอามาเงื่อนไขเดียวกัน น่าจะตั้งราคาแบบนี้ได้เหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ Highway Star

• Hero Member
elantraมาจากมาเลครับใช้อาฟต้าช่วย ส่วนเวโลสเตอร์จากเกาหลี ถ้าเอามาจากอาเซียนได้คงทำราคาพอกันได้มั้งครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ

แหม น่าเสียดาย ไปอ่านดูไม่มี Veloster ประกอบในมาเลเซียที่จะเอามาขายไทย ไม่อย่างนั้นจัดราคามา sub 8 แสนเครื่อง1.6 MPI น่าจะขายมันส์กว่านี้