ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟแนนซ์ให้เล่ม กับเอกสารโอนลอย แต่ขนส่งปิด โอนไม่ได้ เลยมาสัปดาห์กว่าแล้ว  (อ่าน 2135 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
ผมซื้อรถ กับเจ้าของ จ่ายเงินสด ไปครบแล้ว

ทางเจ้าของก็เอาเงินไปปิดบัญชีไฟแนนซ์ และ ได้เล่ม กับเอกสารโอนลอย มา

แต่ขนส่งปิด ไม่สามารถโอนได้ ทำอย่างไรดีครับ

ปล1. ไปที่นนทบุรีแล้ว แต่ก็โอนไม่ได้ เพราะ จนท แจ้งว่าไม่มีปริ้นเตอร์ ปริ้นไม่ได้ จตุจักรก็ปิดอีก

ปล2. ปกติไฟแนนซ์จะจัดการโอนให้ไม่ใช่หรอครับ แต่ทำไมงานนี้ถึงโบ้ยมาให้เจ้าของแบบนี้

ออฟไลน์ JikorokunG

• Full Member
ขนส่งมีหลายเขตนี่ครับ ลองดูขนส่งระแวกไกล้ๆเคียง ทะเบียนจดไว้ที่ไหนหรอครับ

ออฟไลน์ 0%

ขนส่งมีหลายเขตนี่ครับ ลองดูขนส่งระแวกไกล้ๆเคียง ทะเบียนจดไว้ที่ไหนหรอครับ

รู้สึกว่าต้นทางอยู่ จตุจักรครับ โอนที่อื่นไม่ได้

ออฟไลน์ JikorokunG

• Full Member
ผมเคยโอนปลายทางนะครับ ขนส่งเค้าจัดการส่งเรื่องไปแจ้งย้ายออกจากต้นทางให้ เสียค่าแสตมป์ ไม่กี่บาทครับ แล้วเขาก็นัดให้มารับโอนอีกทีตอนเอกสารที่ส่งเรื่องไปกลับมาที่ปลายทางหนะครับ

แต่เอ จตุจักร์ปิด งั้นคงต้องรอเขาเปิดหละครับ แฮๆ (ไม่ได้ช่วยเจ้าของกระทู้เล้ย -*-)

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

เท่าที่เคยทราบของ ทิสโก้ เจ้าหน้าที่เค้าโอนให้คนที่ทำไฟแนนซ์และมีค่าบริการ
แต่กรณีแบบนี้เหมือนโอนไปให้ผู้ซ์้อต่ออีกทอด เค้าไม่ทำให้ครับ
เราต้องดำเนินการเอง
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"