ผู้เขียน หัวข้อ: New Mazda 3 ตัว 4 ประตู spyshot  (อ่าน 31783 ครั้ง)

ออฟไลน์ Activehybrid

• Hero Member
Re: New Mazda 3 ตัว 4 ประตู spyshot
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 10:51:15 »
ใครซื้อต้องหาตำแหน่งติดป้ายทะเบียนด้านหน้าให้ต่ำกว่านั้น ขัดตาจริงๆ

ออฟไลน์ SUN-PS

• Sr. Member
Re: New Mazda 3 ตัว 4 ประตู spyshot
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 10:51:31 »
สวยมากครับ ดูสปอร์ตและพริ้วจริงๆ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 10:55:35 »
สวยเกิ้น นี่เดิมๆถ้าแต่งต่อโคตรดุเลยครับ

ออฟไลน์ Gossip

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 11:27:42 »
ขอสเปค High Plus แต่เบาะดำด้ายแดงได้มั้ย

เบาะขาว-ดำ ไม่เหมาะกับเมืองไทยหรอกน่า  :'(

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 13:11:03 »
นี่เป็นอีกเหตุผลที่โตโยต้าจะทบทวนแผนการลงทุนในไทย (สองด้าคิดได้ไงต้าตามไม่ทันอ่ะ อิอิ) ;)

ออฟไลน์ kaiparotra

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 13:41:51 »
รุ่น entry น่าจะเอาไปทำรถแข่งนะนี่  ;D
ปัญหาเดียวเลยครับ มันไม่มี MT6speedแท้ๆเหมือนเมืองนอกนี่สิ จะเอาไปแข่งยังไง??

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 14:13:37 »
4 ประตูหล่อจริงๆ ;D

ออฟไลน์ numtik2005

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 14:45:45 »
หล่อเทห์โครตร ว่าแต่คงไม่เหมาะกับป้ายยาวเท่าไหร่  ;D

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 15:28:47 »
สงสัยต้องติดป้ายทะเบียนข้างแบบอีโวถึงจะงาม   ;D

ไม่ก็ติดต่ำๆไปเลยแบบนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2014, 15:35:56 โดย hutzero »

ออฟไลน์ migaza

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 15:32:06 »

ออฟไลน์ Zephyrs

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 15:45:38 »
ถ้า 2.0 L ได้ 8.3 แสน...

ถ้าคนไม่มองออฟชั่น ซื้อมาขับอย่างเดียว น่าจะกินตลาดพวก Altis 1.8,FB ได้นะ เพราะเท่าที่อ่านรีวิว

ช่วงล่าง + เกียร์ + พวงมาลัยทำมาได้ดีกว่าสองเจ้านี้ (ในกรณีอัลติสเป็นตัวเก่านะ)

แต่ผมเป็นกังวลเรื่องที่นั่งด้านหลังที่มัน Slope ลงมาขนาดนั้นเนี่ยแหละ เฮดรูมจะไหวมั้ยนะ ขนาดของตัว HB

ยังรู้สึกมันแคบๆชอบกล :3

ปล ถ้าตัดเรื่องดีไซน์ภายในออกไป ผมว่ามันสวยสุดในบรรดา C Seg ในตลาดที่เป็นรถมาจากยุ่นแล้วนะ

ออฟไลน์ kitakita

• Full Member
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 16:19:43 »
จอง อัลติสไป เจอเปิดตัวมาแบบนี้ เครียดดดดดดดดดดเลยครับ...

ออฟไลน์ jumbo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 16:23:12 »
เห็นแล้วนึกถึง Lantis

ออฟไลน์ RisTwY

• **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 16:24:45 »
เอิ่มมมม....ท่านที่บอกว่า ราคาเริ่มต้นที่ 8XX,XXX ไม่น่าเป็นไปได้ หรือต้องแพงกว่านี้นี่ไม่ทราบว่าได้อ่านกันบ้างหรือป่าวครับ....
ในรีวิวพี่จิมมี่เองก็บอกไว้ แถมเวปไซต์อื่นๆ ก็เขียนยืนยันไว้ชัดเจนนะครับ ว่ามี E85 และราคา ต้องมีเลข 8 นำหน้า...................

และท่านที่บ่นๆว่า ข้างในแคบ เอิ่ม.........มาสด้าเอง ก็ตอบไว้ชัดเจนนะครับ ว่า เน้น ผู้ขับและผู้โดยสารด้านหน้าเป็นหลัก.........
บุคคลิกและความตั้งใจของรถมันเป็นแบบนี้ ถ้าอยากได้กว้างๆ นั่งสบายๆ มอง 2.0 D-SEG พวก แคมรี่ แอคคอร์ด เทียน่าเถอะครับ.....

มันอยู่ที่ว่า ท่านคาดหวังและมองหาอะไรจากรถคันหนึ่ง ถ้าเรื่องความสะบาย การโดยสารสำคัญมากกว่าความสวย ออฟชั่น
การขับสนุก ฟิลลิ่งจากพวงมาลัย ช่วงล่าง......ก็มองข้ามตัวนีี้เถอะครับ ไม่งั้นเขาก้ปรับปรุงแล้ว แต่มาสด้า 3 ทั้ง 3 Gen ไม่ได้ให้ความสำคัญ ณ จุดนี้ครับ ก้เข้าใจนะ ว่ารถคันนึงราคาหลายบาท หลายคนต้องคาดหวัดเยอะ แต่รถทุกคัน มีดี ได้ เสีย เด่น ด้อย ต่างกัน อยากให้เข้าใจ ณ ตรงนี้ด้วยครับ

ปล ถ้าได้ป้ายมา ไม่ใส่ ติดตรงหน้าคงสวย แล้วบอกว่ายังไม่ได้ป้าย  ;D ;D ;D

ขออภัยหากกระทบท่านไหนครับ คหสต

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 16:38:09 »
ผมว่าดูลงตัวทั้ง 4 และ 5 ประตูเลยครับ เท่าที่ดูมาตลอด

ออฟไลน์ MaiSki

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 16:54:42 »
เตรียมขึ้นแท่นอันดับ1 c secได้เลย

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 18:13:32 »
8.3 จริงๆ ราคาโคตรถูกเลยนะครับ ไม่น่าเชื่อเลย

แต่ทำไม USB หายไป ทำไม ทำไม ตัวล่าง ใส่มาเถอะครับ ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2014, 19:48:53 โดย GreenG »

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 19:22:49 »
สวยมากๆ อยากเห็น อยากสัมผัส อยากลูบคลำเธอจัง  :) ว่าแต่จะมีตัว 1.6 มามั้ยครับและถ้ามาคิดว่ามาหลังจากเปิดตัว 2.0 นานมั้ยครับ

อีกอย่างนึงตัว 2.0 เปิดที่ 8.3 แสนถ้า 1.6 ล่ะจะเปิดซักเท่าไหร่ครับผมชอบรูปทรงอ่ะโดนใจดี

ออฟไลน์ KarnP_Photo

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 19:49:31 »
ถ้าราคานี้จริง 1.8 ยังจำเป็นไหม????

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 20:10:08 »
เอิ่มมมม....ท่านที่บอกว่า ราคาเริ่มต้นที่ 8XX,XXX ไม่น่าเป็นไปได้ หรือต้องแพงกว่านี้นี่ไม่ทราบว่าได้อ่านกันบ้างหรือป่าวครับ....
ในรีวิวพี่จิมมี่เองก็บอกไว้ แถมเวปไซต์อื่นๆ ก็เขียนยืนยันไว้ชัดเจนนะครับ ว่ามี E85 และราคา ต้องมีเลข 8 นำหน้า...................

และท่านที่บ่นๆว่า ข้างในแคบ เอิ่ม.........มาสด้าเอง ก็ตอบไว้ชัดเจนนะครับ ว่า เน้น ผู้ขับและผู้โดยสารด้านหน้าเป็นหลัก.........
บุคคลิกและความตั้งใจของรถมันเป็นแบบนี้ ถ้าอยากได้กว้างๆ นั่งสบายๆ มอง 2.0 D-SEG พวก แคมรี่ แอคคอร์ด เทียน่าเถอะครับ.....

มันอยู่ที่ว่า ท่านคาดหวังและมองหาอะไรจากรถคันหนึ่ง ถ้าเรื่องความสะบาย การโดยสารสำคัญมากกว่าความสวย ออฟชั่น
การขับสนุก ฟิลลิ่งจากพวงมาลัย ช่วงล่าง......ก็มองข้ามตัวนีี้เถอะครับ ไม่งั้นเขาก้ปรับปรุงแล้ว แต่มาสด้า 3 ทั้ง 3 Gen ไม่ได้ให้ความสำคัญ ณ จุดนี้ครับ ก้เข้าใจนะ ว่ารถคันนึงราคาหลายบาท หลายคนต้องคาดหวัดเยอะ แต่รถทุกคัน มีดี ได้ เสีย เด่น ด้อย ต่างกัน อยากให้เข้าใจ ณ ตรงนี้ด้วยครับ

ปล ถ้าได้ป้ายมา ไม่ใส่ ติดตรงหน้าคงสวย แล้วบอกว่ายังไม่ได้ป้าย  ;D ;D ;D

ขออภัยหากกระทบท่านไหนครับ คหสต

ใครเขาก็อ่านเจอครับว่า 8xx,xxx เขาแค่ถามให้แน่ใจ

เรื่องราคาเป็นเรื่องที่คนใสใจอันดับแรกๆก็ว่าได้ เพื่อนสมาชิกหลายคนได้เห็นรีวิวก็เคลิ้มแล้ว แต่จะฝันสลายก็ตรงราคานี่แหละครับ

บางคนงบน้อยแต่ผมว่าMazda3คันนี้โดนใจหลายคนเข้าไปเต็มเปา

ในใจจึงเกิดคำถามเป็นธรรมดา 8xx,xxx จริงเหรอ / เกียร์อะไรอะจะได้เกียร์อัตโนมัติรึเปล่า / แล้ว1.8จะไม่ 7xx,xxx เลยเหรอ

อะไรทำนองนี้

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 20:11:00 »
.
.
.
เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงสำหรับคนที่ชอบบ่นว่าด้านหลังแคบไป โน่น นี่ นั่น
ตอนผมจอง CLA ก็มีคนบอกแบบนี้เลย บอกว่าด้านหลังแคบมากนะ
ลองนั่งรึยัง บลา บลา บลา ซึ่งผมงงมาก

คือราคานี้ถ้าผมอยากได้ด้านหลังกว้างๆ ผมไปซื้อแคมรี่ เทียน่าแล้ว
แต่นี่ใช้รถมาเกือบ 20 ปี มีคนมานั่งข้างหลังนับครั้งได้
เพราะเวลาไปกันหลายๆคนก็มีรถอีกคัน ส่วนคันนี้ใช้นั่งกับแฟน 2 คน
จริงๆจะซื้อคูเป้ก็ได้แต่รำคาญเวลาหยิบของเบาะหลังมันต้องพับเบาะ ก็เลยเอาคันนี้

รถแต่ละคันมันมีข้อดีข้อเสียของมันอยู่แล้ว แค่ดูให้มันเหมาะกับที่ต้องใช้ก็พอ
คนไทยส่วนใหญ่ชอบซื้อรถแบบเพื่อไว้ก่อน ทั้งๆที่จริงๆโอกาสได้ใช้น้อยมาก
ทำให้เสียประโยชน์บางข้อตรงสิ่งที่ได้ใช้ทุกๆวันไป

ออฟไลน์ Koong

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 21:00:21 »
อยากให้ทำรุ่นออฟชั่นครบๆ + เกียร์ 6 MT ออกมาสักล็อตจัง เป็นรุ่นลิมิเต็คอะไรทำนองนั้น    ฝันๆๆๆๆ

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 21:17:52 »
ถ้า2.0เปิดมา8กว่า
แล้วพอ1.8ออกมา 2.0ตัว8กว่าจะยังมีอยู่หรือไม่ จะถูกแทนที่ด้วย1.8+ออฟชั่นมากกว่ารึเปล่า 2.0อาจจะเหลือแต่2ตัวบน(9กว่า-ล้าน)
น่าคิดๆ

ออฟไลน์ Deaw

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 21:23:08 »

ปล ถ้าได้ป้ายมา ไม่ใส่ ติดตรงหน้าคงสวย แล้วบอกว่ายังไม่ได้ป้าย  ;D ;D ;D

มาสด้า 3 ขยายฐานล้อเป็น 2700 แต่กลับไม่กว้างขึ้น ทำให้ทุกคนผิดหวังในจุดนี้ครับ
ฐานล้อ 2700 นี่เท่า sylphy เลย ซึ่งรายนั้นที่วางขาเยอะมาก แถมมีแอร์หลังให้ด้วย
อย่าเอาไปเทียบกับ D-segment ครับ ราคามันต่างกัน
อย่างไรก็ตามขนาด civic fb ที่ลดฐานล้อลงสั้นกว่าเดิมเหลือ 2670 ก็ยังดูแล้วมีพื้นที่ภายในมากกว่า 3 ใหม่ตัวนี้ครับ
พัฒนาทั้งที skyactiv-body นี่น่าจะมุ่งเน้นในการจัดการพื้นที่ภายในด้วยครับ ไม่ใช่สนใจแต่ตัวถังภายนอก

ออฟไลน์ Mac BRZ WR Blue

• **
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 22:07:43 »
รุ่นสี่ประตูไม่มี. Hight plus เหรอเซ็งเลยต้อง 5 ประตูเท่านั้นเหรอขอ sunroof. ด้วยเถ้อะ ราคารุ่นท้อปสุดเท่าไหร่น้อ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 23:35:43 »
สวยจุงเบย !!!

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 01:10:54 »

รุ่น high
เเม็กขอบ 18
ไฟเดย์ไทม์
bi-xenon
ไฟท้ายled
ไฟหน้าอัติโนมัติพร้อมปรับระดับสูง-ต่ำ อัตโนมัติ
จอhead up
key less
แอร์ออโต้
เบาะหนัง
ระบบ ป้องกันการลื่นไถลขณะเข้าโค้ง
เเอร์เเบ็ค

รุ่น high plus
ราคา 1,xxx,xxx
เเม็กขอบ 18
สปอย์เลอร์หลัง
ไฟเดย์ไทม์
bi-xenon
ไฟท้ายled
ไฟหน้าอัติโนมัติพร้อมปรับระดับสูง-ต่ำ อัตโนมัติ
ปลายท่อเเบบโครเมียม
จอhead up
key less
เนวิเกเตอร์
ช่องเชื่อมต่อauxเเละusb
แอร์ออโต้
เบาะหนัง
ระบบ ป้องกันการลื่นไถลขณะเข้าโค้ง
เเอร์เเบ็ค
ม่านถุงลม
ระบบเตือนมุมบอดด้านข้างรถ
ระบบช่วยหยุดอัจฉริยะ
Paddle shift
กระจกมองหลังปรับลดเเสงอัตโนมัติ

2.0 high เปิดราคามาดีๆนี่ ขายเทน้ำเทท่าเลยนะ

ps. ขอ Air Bag ซัก4ใบ ก็พอละ อิอิ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ Withlove

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 02:51:44 »
ปกติเกลียดข้างในสีทูโทนมาก แต่ภายในขาวดำอันนี้มันสวยมากกกก

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 19:49:04 »
สวยดีครับ โดยเฉพาะหน้ายาวๆ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ TG333

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 19:56:19 »

รุ่น high
เเม็กขอบ 18
ไฟเดย์ไทม์
bi-xenon
ไฟท้ายled
จอhead up
key less
แอร์ออโต้
เบาะหนัง
เเอร์เเบ็ค

รุ่น high plus
ราคา 1,xxx,xxx
เเม็กขอบ 18
สปอย์เลอร์หลัง
ไฟเดย์ไทม์
bi-xenon
ไฟท้ายled
ปลายท่อเเบบโครเมียม
จอhead up
key less
เนวิเกเตอร์
ช่องเชื่อมต่อauxเเละusb
แอร์ออโต้
เบาะหนัง
เเอร์เเบ็ค
ม่านถุงลม
ระบบเตือนมุมบอดด้านข้างรถ
ระบบช่วยหยุดอัจฉริยะ
Paddle shift
กระจกมองหลังปรับลดเเสงอัตโนมัติ

2.0 high เปิดราคามาดีๆนี่ ขายเทน้ำเทท่าเลยนะ

ps. ขอ Air Bag ซัก4ใบ ก็พอละ อิอิ

ผมทราบแค่ว่าราคาประมาณ 9.7 - 9.9 แสนครับ แต่อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้อีกในอนาคต
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan