ผู้เขียน หัวข้อ: อุทาหรณ์เมาไม่ขับครับ เก๋งเสียหลักฟาดเสาไฟดับเกือบยกคัน  (อ่าน 6020 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
https://www.facebook.com/photo.php?v=521710671282941&set=vb.221317851322226&type=2&theater
ความเร็วผมคิดว่าคงมาแบบประมาน 100+  แน่นอนเลยเพราะชนแรงมาก   คนในรถกระเด็นออกมาหมดเลยไม่ทราบเหมือนกันว่าคนในรถคาดเข็มขัดนิรภัยหรือเปล่านะ
ปล.ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

รำคาญที่มันถ่ายต่อจากจอแทนที่จะ export ไฟล์วิดีโอจริงๆ เลยไม่กดดูครับ คงไม่ชัด ถ้าเสียหลัก รวมถึงหลุดออกมา ก็เพราะประมาทแหละครับ รถไม่รู้มี DSC ด้วยเปล่า

ออฟไลน์ H.

ค่อนข้างชัดครับเพราะกล้องอยู่ตรงจุดเกิดเหตุเลย แล้วก็มีคลิปต่อเนื่องจากไทยมุงที่ถ่ายไว้ด้วย
H.

รถcivic FD  รุ่น  S  ครับ 

ออฟไลน์ Anvers30

เป็นอุทาหรณ์อีกคลิปนึงเลย นอกจากเมาไม่ขับแล้ว ตอนกลางคืนอย่าขับเร็วมากนะครับ ถนนเมืองไทย สภาพก็อย่างที่ทราบๆ กัน ไฟส่องสว่างหลายๆ จุด ไม่มี ถึงมีก็ค่อนข้างสลัว เส้นไหนไม่ชินทาง ขับช้าลงหน่อย ถึงทีี่หมายปลอดภัย :)

ออฟไลน์ MUKIMIKU

• Full Member
  • MEW
ต่อให้รถดีแค่ไหน ถ้ามาไวก็ตายไว

ออฟไลน์ redsun

ไม่ต้องแรงมากก็ได้ ไปกันธรรมดาๆ

RIPครับ

ออฟไลน์ Tyde

• Sr. Member
รุ่น S ก็ไม่มีAbs สินะ

ออฟไลน์ 2k

ขาซิ่งทั้งหลายก็ต้องระวังครับ ชอบใจแรงกว่ารถกันขับชนิดที่รถอื่นหลบแทบไม่ทัน เก็บไว้แรงในสนามให้ถูกที่ถูกทางดีกว่า บนมอเตอร์เวย์กับทางบูรพาวิถีมีร่องรอยการพลาดอยู่เยอะเลยตามขอบทางลองสังเกตุดู
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ MILD

• Full Member
นอกจากจะเมาไม่ขับแล้ว ก็ควรคาดเข็มขัดในทุกตำแหน่งนั่งด้วยครับ
เห็นคลิปกระเด็นออกมาเลย2คน ถ้าคาดเข็มขัดอาจจะบาดเจ็บสาหัสอยู่ในตัวถังรถก็ได้

อย่างน้อยก็มีโอกาสรอดมากกว่า  :)

ออฟไลน์ golf8023

ขอขัดใจหน่อยนะครับ
ผมเบื่อcommentประเภทว่า รุ่นนี้ไม่มีABS มันมีDSC VSC VSA ..... รึเปล่า
ถามหน่อยครับ เมาแล้วขับมันมีระบบอะไรช่วยให้รอดชีวิตได้บ้างครับ ใครรู้บอกผมที
เคสนี้ต่อให้ขับรถยุโรปราคาแพง มีสิทธิ์เสียชีวิตได้เท่ากันครับ กระเด็นออกมานอกรถแบบนั้น
โอเค ระบบช่วยเหล่านั้นมันอาจจะช่วยได้ในบางกรณี แต่ถ้าสถานการณ์มันเกินลิมิตของระบบเหล่านั้น อะไรก็ช่วยไมได้แล้ว
หากcommentผมไปกระทบใคร ขออภัยนะครับ แต่เห็นcommentที่ชอบโทษรถแล้วมันอดไม่ได้จริงๆ

ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ผมเบื่อcommentประเภทว่า รุ่นนี้ไม่มีABS มันมีDSC VSC VSA ..... รึเปล่า
ถามหน่อยครับ เมาแล้วขับมันมีระบบอะไรช่วยให้รอดชีวิตได้บ้างครับ ใครรู้บอกผมที
เคสนี้ต่อให้ขับรถยุโรปราคาแพง มีสิทธิ์เสียชีวิตได้เท่ากันครับ กระเด็นออกมานอกรถแบบนั้น
โอเค ระบบช่วยเหล่านั้นมันอาจจะช่วยได้ในบางกรณี แต่ถ้าสถานการณ์มันเกินลิมิตของระบบเหล่านั้น อะไรก็ช่วยไมได้แล้ว
หากcommentผมไปกระทบใคร ขออภัยนะครับ แต่เห็นcommentที่ชอบโทษรถแล้วมันอดไม่ได้จริงๆ

ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ
เห็นด้วยครับพี่   คือถ้าเมาแล้วขับรถแพงขนาดไหนก็ตายได้  ทางที่ดีเมาไม่ควรขับ

ออฟไลน์ trumpetx

• Sr. Member

เห็นด้วยครับ ผมว่าถ้าไม่ขับเร็ว ไม่เมา มีสติ รถธรรมดาๆ ยังไงก็รอด
ไม่จำเป็นต้องมี abs vsc vsa esc airbag 10 ใบ
ผมก็เบื่อcommentประเภทนั่นครับ จึงเห็นด้วยอย่างแรง

ผมคิดเสมอว่า ถึงช้า ดีกว่าไม่ถึง เสียงาน ดีกว่าเสียชีวิต

ออฟไลน์ Sammy_

แต่ถ้า มีเหตุที่ต้องเบรคแบบ ล้อล็อค การที่มี ABS หรือระบบช่วยอื่นๆ มันก็สามารถช่วยให้คุมรถได้มากว่าที่ตัวรถไม่มีครับ

ถ้าหักเข้าไปชนเลย ระบบอะไรก็ช่วยไม่ได้จริงๆครับ  จริงๆถ้ารถไม่พลิกนะ ผมว่าโอกาศรอมีสูงมากๆ