ผู้เขียน หัวข้อ: อัตราเร่ง All new City  (อ่าน 7865 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
อัตราเร่ง All new City
« เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 18:05:49 »
มีใครลองทดสอบอัตรเร่ง All new city บ้างครับ เป็นเกียร์ CVT จะมี 10 ปลายๆ เปล่าครับ :-* :-*

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

Re: อัตราเร่ง All new City
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 19:10:55 »
10 ปลายๆ นี่ 17 18 19 วิปะครับ?
ถ้าตามนั้นไม่ถึงแน่นอนนนน

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 19:26:42 »
10 ปลายๆ นี่ 17 18 19 วิปะครับ?
ถ้าตามนั้นไม่ถึงแน่นอนนนน

น่าจะหมายถึง 10.7, 10.8, 10.9 มากกว่ามั้ง

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 19:58:56 »
เอ่ออออออ   10.XX ครับ

ออฟไลน์ Tha10050

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 20:12:17 »
0-100 กม/ชม  น่าจะเกิน  10.XX  คับ (คห.ส่วนตัว น่าจะประมาณ 11-12  (เดา) คับ

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 01:00:08 »
รอ อัตราเร่ง กับ อัตราสิ้นเปลือง ด้วยคนครับ ;D

ออฟไลน์ Tyde

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 08:13:10 »
อัตราเร่งน่าจะดีกว่าตัวเก่านะครับ  เพราะใช้เกียร์CVT ถึงจะเครื่องเดิมแต่เกียร์เสียกำลังน้อยลง

ออฟไลน์ ChotLife

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 12:22:04 »
ชื่อกระทู้ : อัตราเร่ง All new City

ข้อความในกระทู้ : มีใครลองทดสอบอัตรเร่ง All new city บ้างครับ เป็นเกียร์ CVT จะมี 10 ปลายๆ เปล่าครับ

สรุปแล้ว ความหมายของชื่อกระทู้ กับ ข้อความในกระทู้ มันคืออันเดียวกันปะเอ่ย ผมว่าควรจะตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนนะครับ
เพราะคนที่เข้ามา ส่วนใหญ่แล้วคือ นึกว่าคุณมีตัวเลขอัตราเร่งของ All New City ครับ

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• ไม่ไหวจะพูด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 13:51:39 »
ชื่อกระทู้ : อัตราเร่ง All new City

ข้อความในกระทู้ : มีใครลองทดสอบอัตรเร่ง All new city บ้างครับ เป็นเกียร์ CVT จะมี 10 ปลายๆ เปล่าครับ

สรุปแล้ว ความหมายของชื่อกระทู้ กับ ข้อความในกระทู้ มันคืออันเดียวกันปะเอ่ย ผมว่าควรจะตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนนะครับ
เพราะคนที่เข้ามา ส่วนใหญ่แล้วคือ นึกว่าคุณมีตัวเลขอัตราเร่งของ All New City ครับ

กระทู้ล่อแมงหวี่แบบไม่ตั้งใจเพราะ ใส่หัวข้อไม่เคลียร์  ยิ่งรถในกระแส คนโพสยิ่งฟินค่ะ งุงิส์

ปล. สวยขึ้นเยอะ แต่ มันก็เสียไปหลายอย่างเลยค่ะ ฮื้ออออออ เสียดาย

มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ okashi

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 14:32:57 »
ท่านใดได้ลองนั่งเบาะหลังตัวใหม่บ้างแล้วครับ อยากทราบว่านั่งสบายดีไหม ชัดเจนกว่ารุ่นเก่าหรือเปล่า

ปล.ขออนุญาตถามในนี้ เพราะไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• ไม่ไหวจะพูด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 14:46:00 »
ท่านใดได้ลองนั่งเบาะหลังตัวใหม่บ้างแล้วครับ อยากทราบว่านั่งสบายดีไหม ชัดเจนกว่ารุ่นเก่าหรือเปล่า

ปล.ขออนุญาตถามในนี้ เพราะไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่

ขาวางดีเลยค่ะ น้ำหวานตัวเล็ก ไขว้ขาได้เลย แต่ตรงหัว นี่สอบตกต่ะ  หัวซนของกระจกหลังเลย รุ่นท๊อปยังโซคดีว่า หมอนรองมันปรับได้ค่ะ แต่รุ่นล่างๆ นี่สิ กลัวหมอนตายดันต้นคอมากที่สุดค่ะ รุ่นเก่า นั่งดีกว่า
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ okashi

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 15:57:55 »

ขาวางดีเลยค่ะ น้ำหวานตัวเล็ก ไขว้ขาได้เลย แต่ตรงหัว นี่สอบตกต่ะ  หัวซนของกระจกหลังเลย รุ่นท๊อปยังโซคดีว่า หมอนรองมันปรับได้ค่ะ แต่รุ่นล่างๆ นี่สิ กลัวหมอนตายดันต้นคอมากที่สุดค่ะ รุ่นเก่า นั่งดีกว่า

เอ๊อ!! ใช่เลยครับ พนักพิงศีรษะปรับระดับได้จะมีก็อยู่ในรุ่น SV ขึ้นไป ไหนๆก็ไหนๆแล้วน่าจะให้มาทุกรุ่นเลยเนาะ
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 15:58:45 »
ผมไปลองมาเมื่อกี้ครับ

ความรู้สึกในการขับ รู้สึกดีกว่า City ตัวก่อนหน้า พวงมาลัยนิ่งดี ขณะปล่อยมือที่ 110 km/hr ยัง ok ไม่แกว่ง

แต่อัตราเร่งเหมือนจะด้อยกว่าเดิมครับ (จับจากความรู้สึก ไม่ได้จับตัวเลข)

เก็บเสียงดีกว่าเดิม ช่วงล่างดีกว่าเดิม โดยรวมดีกว่าเดิมในทุกๆอย่าง น่าซื้อครับ

ขอติเรื่องเบาะหน้าที่สั้นไปนิด แต่เบาะหลังสบายดีครับ พื้นที่วางขาเยอะกว่าเดิม

ออฟไลน์ BOBBY_7

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 08:24:27 »
รสนิยมส่วนบุคคลนะครับ
-เมื่อเห็นภายนอกครั้งแรก รู้สึกไม่แปลกใจที่เป็นรถใหม่ แต่ไม่แย่กว่าเดิมแน่นอน
-เมื่อเห็นภายใน (ตัวtop) มันโอเคเลย มันดูดีจอทัชสกรีน กับแอร์ทัชสกรีน มันดูล้ำในรถกลุ่ม 1.5
-เบาะหน้านั่งแล้วมองคอลโซลดูมีความสุขดี เบาะหลังภรรยา บอกว่านั่งสบายดี

ทดสอบขับ
-เกร็งนิดๆ ทัศนวิสัยกระจกหลังดูแคบนิดๆปะครับ
-เริ่มออกตัว พอใจทีเดียว ออกตัวดีครับ (เพราะไปเทสยาริสมาก่อนหน้านี้)
-เข้าพื้นที่ถนนยาวโล่ง ใช้ความเร็ว พวงมาลัยไวนิดๆไหมครับ ผมจับมันค่อยข้างแน่นเลย หรือผมจะเกร็ง (ความเร็ว 130)  เก็บเสียงดีครับ การสะเทือนโอเคนะครับ (โค้งไม่มีให้ใส่)
-อัตราเร่งไม่ได้จับเวลานะ แต่มันโอเค มาตามเท้า ไม่รอนาน (ผมว่าสาวๆน่าจะชอบ ดูแล้วมันควบคุมความเร็วง่าย)
-จังหวะการเปลี่ยนเกียร์ ผมว่าไหลดีนะเนียนๆ แต่ไม่กระชากใจเหมือนวีออส ผมว่านะ
-เบรค พอดีมีรถตัดหน้าเลยได้ทดสอบเลย  ไม่มีปัญหาครับ ไม่เหวอ เอาอยู่!

ถ้าจับคู่กับวีออสใหม่มุมมองส่วนตัว
ผมว่าภายในCITY ดีกว่ามากครับ และการใส่ใจเรื่องความปลอดภัย อุปกรณ์ ของจุกจิก ออฟชั่นที่ให้
วีออส ผมคงชอบเรื่องการ ขับขี่ ดูจะสนุกกว่า / แต่ผมโกรธเรื่อง ของที่ต้นทุนไม่กี่บาท ก็ตัดออกเพื่อให้ ลูกค้าขยับรุ่น ตามการตลาดที่วางแผน
ไม่ให้ลูกค้าตัดสินด้วย ของที่มันดูคุ้มค่า กับเงินที่ต้องขยับรุ่นกันไป

เรื่องศูนย์บริการ แล้วแต่ชอบพอๆกันนะ ผมใช้อยู่ทั้ง 2เจ้านี้
ขอบคุณครับสำหรับความเห็นครั้งแรก
หวังว่าอาจมีประโยชน์บ้าง แต่แนะนำว่าลองด้วยตัวเองครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2014, 08:33:26 โดย Lerm_7 »

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 09:52:30 »
รอลุ้นอัตราสิ้นเปลืองครับว่าจะดีขนาดไหน
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ WawaAOY

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 16:40:56 »
คอนโซนหน้าปัทนี่ ปั๊มลายตะเข็บเส้นด้ายเหมือนวีออสใช่ไหมครับ
ผมมองดูจากภาพไม่ชัด ถ้าใช่ไยซิตี้ไม่มีคนบ่นเหมือนวีออสล่ะครับ