ผู้เขียน หัวข้อ: ไปลองอัลติสตัวใหม่มา ขอติเรื่องเดียวค่ะ  (อ่าน 24825 ครั้ง)

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
Re: ไปลองอัลติสตัวใหม่มา ขอติเรื่องเดียวค่ะ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 22:04:38 »
ภาพลักษณ์อะไร คนละเรื่องเลย  อยากได้ภาพลักษณ์ไปเบนซ์โน่นไป

ปัญญาอ่อน คนที่ต้องการภาพลักษณ์ต้อง Benz เท่านั้น?
คนซื้อเซ็กเม้นท์นี้ต้องการภาพลักษณ์ไม่ได้?   

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
Re: ไปลองอัลติสตัวใหม่มา ขอติเรื่องเดียวค่ะ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 22:21:09 »
ผมว่าไม่จบครับ ล็อกกระทู้เลยดีกว่าครับ พี่จิมมี่ >:(

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 22:32:51 »
ภาพลักษณ์อะไร คนละเรื่องเลย  อยากได้ภาพลักษณ์ไปเบนซ์โน่นไป

ปัญญาอ่อน คนที่ต้องการภาพลักษณ์ต้อง Benz เท่านั้น?
คนซื้อเซ็กเม้นท์นี้ต้องการภาพลักษณ์ไม่ได้?   

คุณพี่ก็พูดแรงไปนะครับ  ไปว่าคนอื่นปัญญาอ่อนเนี่ยคุยกันดีๆครับ    ถ้าพี่โดนด่าว่าปัญญาอ่อนคืนบ้างหละ ???

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 22:39:20 »

พอเถอะครับคุณ  อยากรู้ว่า ได้ด่าว่า หรือชนะอีกฝ่าย  แล้วได้อะไรครับ   คุยกันดีๆก็ได้ครับ   คนชอบรถด้วยกันทั้งนั้น  มาช่วยกันสร้างบรรยากาศฉันพี่น้องดีกว่าครับ 

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 22:50:53 »
ใจเย็นๆคร้าบ ทั้ง คุณ five P และ คุณ Ray gun สำนวนการเขียนและการใช้อักษรบางครั้งมันก็รุนแรงไปนะครับ  คุณ five P ก็ไม่น่ามาต่อเลย ทั้งที่จบแล้วแท้ๆ  พี่ raygun ก็
เพลาๆลงหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2014, 22:52:49 โดย balliblue »

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 23:00:38 »
.
.
.
OK ครับ ผมจบแล้วครับ จริงๆจะจบตั้งนานแล้วล่ะถ้าไอนี่มันไม่มาพิมพ์แบบนี้
ขอโทษท่านอื่นๆด้วยครับ ประเด็นจริงๆมีนิดเดียวครับ อัลติส รถดีครับ
เครื่องแรง สวยกว่ารุ่นเดิมเยอะมาก ข้างในผมชอบมาก ติดเรื่องเดียว
ไม่น่าปล่อยมาเป็น Taxi เร็วกว่าคนซื้อจะได้รถอีก น่าจะเอารุ่นเก่าทำต่อไป

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 23:36:34 »
เข้ามาอ่านแล้วผมรู้สึกสงสาร จขกท. อย่างบอกไม่ถูก :-\
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 23:37:34 »
เขามาอ่านนึกว่าเรื่องอะไร ทะเลาะกันเพราะ ALTIS เป็น TAXI แล้วมันยังไงอ่ะครับ ผมว่าดีออกยิ่งมีมากอะไหล่ยิ่งถูกค่าซ่อมก็ถูกลงด้วยหาอะไหล่ก็ง่ายอีก มันไม่ดีตรงไหน ?

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 23:39:47 »
ภาพลักษณ์อะไร คนละเรื่องเลย  อยากได้ภาพลักษณ์ไปเบนซ์โน่นไป

555+ เห็นด้วยครับ สำหรับคนทั่วไป segment เดียวกัน Benz > BMW จริงๆ แต่สำหรับคน Gen หลังๆ ไม่แน่ครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Biteonehand

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 23:47:40 »
ใจเย็นๆครับ  :D

ออฟไลน์ Ws pattaya

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 23:51:19 »
เข้ามาอ่านแล้วผมรู้สึกสงสาร จขกท. อย่างบอกไม่ถูก :-\

ออฟไลน์ f1rstgot

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 23:54:44 »
พี่ raygun ครับ

เพลาๆลงหน่อยเถอะ...ขอเตือนด้วยความหวังดีครับ

ถ้าทุกคันบอกว่า นี่คือสิทธิ์ของผมเหมือนกัน ที่จะเห็นอย่างนั้นอย่างนี้
เราก็ต้อง รับฟังความเห็นที่ต่างจากเราด้วยความใจเย็นกันด้วย
ไม่ใช่เอาแต่บอกว่า ผมชอบหรือไม่ชอบรุ่นนี้ เพราะมันเป็นสิทธิ์ของผมนะ
แต่สไตล์การเขียน มันดุดันเสียจนไม่มีคำว่าถ้อยทีถ้อยอาศัยกันในสังคม

การอ้างในลักษณะนี้ มันคือการบอกว่า "มึงอย่ามายุ่งกับกู เพราะกูชอบของกูแบบนี้"

การแสดงความเห็นในลักษณะนี้ มีสมาชิกหลายคน เคยทำ ผมเองส่วนตัวก็เคยทำ
แต่พอทำไปแล้ว ผมพบว่า มันไม่ช่วยให้อะไรดีขึ้น มันไม่ใช่การแลกเปลี่ยนความเห็นกัน
แต่มันกลายเป็นแค่การประกาศตัวตนความชอบของส่วนตัวเราเอง ด้วยประโยคบอกเล่า
แต่แรงในความรู้สึกของคนไทยส่วนใหญ่ ออกไป

สุดท้าย ไม่มีใครได้ประโยชน์อะไร และการประกาศลักษณนี้ โดยพื้นฐานความคิด
ของคนไทย มันเป็นประโยคที่ให้อารมณ์ในเชิง Negative อยู่แล้ว และยิ่งจะทำให้
ทุกอย่าง มันแย่ลง มีแต่ทำให้บรรยากาศของมิตรภาพที่ผมพยายามจะให้มีในเว็บบอร์ด
ของเรา แย่ลง "โดยไม่จำเป็นเลย"

เลี่ยงได้ เลี่ยงเถอะครับ การใช้ถ้อยคำในลักษณะนี้

ขอโทษที่จะต้องเขียนกันถึงขนาดนี้ เตือนด้วยความเป็นห่วง ในฐานะที่เราเป็นพี่น้องกัน..

+ล้าน !

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 23:56:24 »
.
.
.
ขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ sajilki

• Full Member
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 02:30:27 »
ภาพลักษณ์อะไร คนละเรื่องเลย  อยากได้ภาพลักษณ์ไปเบนซ์โน่นไป

555+ เห็นด้วยครับ สำหรับคนทั่วไป segment เดียวกัน Benz > BMW จริงๆ แต่สำหรับคน Gen หลังๆ ไม่แน่ครับ
ผมว่าคนติ ว่าเป็นแท็กซี่นี่มันก็ตั้งแต่ยุคไหนๆแล้วหละ อย่างผมก็หนึ่งในนั้นที่เบื่อโตโยต้ามันเกลื่อน ไม่อยากซื้อ  เพื่อนผมบางคนขนาดแอนตี้ซื้อแต่ฮอนด้ามา3คันแจ๊ส ซีวิค ซีอาวี  แต่เดี๋ยวนี้ ผมแอนตี้น้อยลงเพราะรู้ว่ารถเขาคุณภาพดีสุดในการใช้ทั่วไป

ทั่วไปคืออะไร ใช้เยอะวิ่งเยอะ แต่วิ่งไม่เร็วมาก 0-140 ทั่วๆไป มันไม่ด้อยกว่าเจ้าอื่นได้รถทนและอัตราเร่งดีอีกด้วย   ส่วนเบนซ์กับบีเอ็มผมว่าพอกันบางคนบอกเบนซ์ไม่สวยหรือบางคนว่าบีเอ็มไม่หรู แต่คนมองทั่วๆคือรถมันต้องคงมีเงินระดับนึงนะ แต่เดี๋ยวนี้คุณค่ามันก็น้อยลงนะผมว่าเพราะมันเริ่มเกลื่อนๆละ +กับการสื่อสารความเจริญต่างๆทำให้คุณค่ามันน้อยลงไป สุดท้ายรถมันก็แค่ใช้เพื่อเดินทางเหมือนกันหมด 

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 04:04:00 »
สำหรับผมนะครับ

ถ้าผมซื้อด้วยเงินผมเอง ผมเอา Altis แน่นอน

แต่ก็มีแอบมอง MZ3 Gen3 อยู่ไม่น้อย

ออฟไลน์ numcp

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 08:56:43 »
B-segment เหมือนกันแต่เน้นภาพลักษณ์
จ่ายพอๆกัน มันดูพิเศษกว่า ดูมีระดับกว่าตรงไหน
ถ้าความคุ้มค่า การประกอบ หล่ะอีกเรื่อง
อยากได้รถ size นี้เน้นภาพลักษณ์จริงๆ  ต้อง compact exclusive อย่าง 3-series , C-class, A4, IS, S60 ไปเลย

ออฟไลน์ fhasociety

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 10:17:18 »
แอบไปส่องมาแล้ว คอนโซนหน้านี่มันอะไรกัน ถ้ามองว่ามันเรียบ ๆ ก็เรียบเกินไป แต่ถ้าเรื่องเครื่องยนต์ มันถวายชีวิตจริง ๆ
ใครจะมองเป็น taxi หรือไม่ ภรรยาผมไม่สนใจ(สมัยหน้าหมูใช้ยันปัจจุบัน) ตอนที่ซื้อคิดแค่อย่างเดียว คุ้มค่ากับการใช้งานกับกระเป๋าตัง พอจบ!
ความคุ้มค่าของแต่ละคนมันต่างกัน ฉะนั้น อย่าเหมารวมว่าความคิดของตนเองถูกต้องเสมอ นะแจ๊ะ :)
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 10:45:30 »
สำหรับ Altis ตัวใหม่นั้น ผมบอกตามตรงว่าถ้าพูดเรื่องการออกแบบภายนอก

"มันคือ Corolla บอดี้สี่ประตูคันแรกในรอบ 23 ปีที่ผมเห็นแล้วอยากมีเซ็กส์ด้วย"

พูดแบบบ้าๆ แต่อยากให้เห็นภาพที่เกิดขึ้นในใจจริงๆว่า..ผมเคยชอบ Corolla AE92 GTi ซึ่งเป็นรถที่มาดเรียบๆ
แต่ดูมี something ..ไม่ดูเหมือนพวก heavy metal แต่เหมือนพ่อครัวร่างผอมสูงกับมีดเล็กๆที่คมชิบหาย
หลังจากนั้นเป็นต้นมา บอดี้ Corolla สี่ประตูรุ่นใหม่ๆยังไม่โดนใจผมเท่า..AE101? อันนั้นคือไม่ขัดตา
และดูกี่ปีก็ไม่เบื่อ แต่ดูมันเรียบร้อยมากเหมือนต้นห้องคุณหญิง ส่วนรุ่นหลังๆมา..ขาดๆเกินๆในสายตาผม

บอดี้ใหม่..ผมชอบในความบึกแบบพอดีๆ หน้าดุดัน ไฟท้ายเข้ารูปกับท้ายรถอย่างลงตัวสวยงาม

ผมดีใจที่เห็นดีไซน์ภายนอกแบบนี้แต่ถ้าขอแก้งานได้ ก็จะขอทำไฟหน้าตรงขอบในให้ดูเฉี่ยวกว่านี้แล้วจบเลย

เรื่องดีไซน์ภายใน

ผมไม่ได้ชอบรถคอนโซลตั้งๆนักแต่คิดว่ารับได้ จุดที่รับไม่ได้คือในรุ่นที่ไม่มีแอร์อัตโนมัติ น่าจะทำสวิตช์ลูกบิด
ให้ดูดีกว่านี้หน่อย ผมว่าคนที่ซื้อรถ 1.6 ก็อยากจะได้ความหรูในระดับหนึ่งบ้างแม้จะเข้าใจดีว่าทุกอย่าง
ต้องเป็นไปตามราคา ..เอาจริงๆผมกลับมองว่าชอบดีไซน์แบบรุ่นอั้มเดิมมากกว่าหน่อยๆ

เรื่องออพชั่น ผมนั่งเทียบแล้วเทียบอีก สรุปแบบนี้ครับ
1. รุ่นท้อป ในความรู้สึกผม แพงไปประมาณ 5-6 หมื่นบาท แต่มี VSC/TRC มาให้
2. รุ่น G รู้สึกว่าถ้าถูกกว่านี้สัก 3 หมื่นจะดีมาก
3. รุ่น S รู้สึกว่าความต้องการที่จะกดราคาให้ต่ำกว่า 9 แสนมีทั้งแง่บวกและลบ..แง่บวกคือหลายคนจะมองว่า
แพงกว่า Sylphy 1.6SV ไม่มาก อุปกรณ์น้อยกว่านิดหน่อยแต่ได้เครื่องพันแปดและอัตราเร่งที่ดีและเติม E85ได้
แต่ในแง่ลบ ผมมองว่าอุปกรณ์มันยังไม่ถึงใจวัยรุ่นนัก อย่างน้อยผมอยากได้พวงมาลัยกับหน้าปัดแบบเดียวกันกับ
รุ่น G ก็ยังดี ส่วนระบบ Smartkey/Push start ใครรู้จักผมก็จะทราบว่าผมเฉยๆกับสองอย่างนี้มาก
4. รุ่น 1.8E ไม่มีอะไรเด่นครับถ้าเทียบกับ Civic 1.8S ราคาก็ไม่ได้ต่างกัน (แต่โปรโมชั่นนี่ต้องอย่าลืมดูนา)
5. รุ่น 1.6G เทียบกับ Sylphy 1.6V แล้วออพชั่นและการตกแต่งภายใน Sylphy ให้ฟีลที่ "ใกล้รุ่นท้อป" และดูมีราคากว่า
แต่ Altis มีเกียร์ที่เล่น +/- ได้ครับ

ดังนั้นถ้าดูในภาพรวม ใครบอกว่าแพง ผมก็เห็นด้วยครับ แต่ไม่ได้ถึงขนาดว่าหน้าเลือดต้องย่ำจมตีน
มันยังมีจุดที่แข่งขันกับคู่แข่งได้ ยิ่งถ้าบอกว่านิสัย CVT เหมือนรถรุ่นเดิม ผมชอบนิสัยดุดันพร้อมรบแบบนี้มากกว่า
เกียร์ของ Sylphy ครับ (แต่ถ้ากดโหมด S เกียร์ของ Sylphy ก็ไม่แย่นะ แค่ไม่คมดุแบบ Altis)

เอาจริงๆพูดก็พูดนะ ตอนนี้ผมอยากได้ตัว 1.8S มากถึงมากที่สุด คุยกับแม่แล้วว่าถ้าจะเอาก็เอาได้
แม่ให้ขาย Civic ออก ส่วน Tiida Turbo นั้นแม่ขอไปใช้ต่อ...แต่ถ้าเอา 1.8S มาแล้วนี่ความฝันโปรเจ็คท์ต่างๆ
ที่ตั้งใจจะทำในปีนี้คือจบเลยนะ..แล้วยังต้องรับภาระผ่อนเดือนละ 10,000-15,000 ไปอีกนาน บอกตรงๆ ผมอยู่ปกติ
ของผม ผมคิดว่าผมรวย แต่พอคิดว่าต้องผ่อนเดือนละ 15,000 ผมรู้สึกจนขึ้นมาทันที 55

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 15:31:10 »
เพิ่งได้ไปลองมาที่ศูนย์โตโยต้านครพิงค์
สรุปคร่าวๆดังนี้
1.ภายนอกสวยกว่าตัวเดิมทุกมิติ ดูคันใหญ่มากๆ
2.ภายในเบาะนั่งสบายกว่าเดิม ทั้งเบาะหน้าและเบาะหลัง แต่ผมว่าเบาะรองนั่งน่าจะเงยและยาวกว่านี้อีกนิด
3.คอนโซลกลาง ในรูปผมว่าดูดีใช้ได้ ยกเว้นช่องนาฬิกา แต่เจอคันจริง ผมว่าดู Look cheap อยู่ดี แม้ว่าจะใช้พลาสติกนิ่ม แต่ผมสัมผัสรวมๆ มันก็ยังไม่ได้ดูพรีเมี่ยมอะไร
4.เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ คอนโซลกลางวางมุมตัดตรงไปนิด ต้องอาศัยความเคยชินในการใช้งานพอควร
5.อัตราเร่งดีมาก แต่เบรคลึกไปหน่อย
6. พวงมาลัยเบาโหวง ผมว่าพอๆกับรุ่นเดิม ส่วนตัวไม่ชอบเท่าไร
7. การเก็บเสียง เกิน 90 เสียงลมเสียงยางมาละ ยังไม่ประทับใจ
8. ช่วงล่างเน้นนิ่มๆ เข้าโค้งแรงๆ ยังไม่ได้ฟีลสปอร์ตเท่าไร แอบมีอาการโยนให้ได้รู้สึก

ถ้าให้นั่งรถคนอื่น ผมโอเคนะ แต่ถ้าซื้อมาขับเอง คงไม่ใช่คันที่ตอบโจทย์
ผมชอบรถที่เอาใจคนชับมากกว่านี้ ชอบรถที่เข้าโค้งสนุกกว่านี้ ชอบรถที่มีฟีลลิ่งพวงมาลัยหนืดมือกว่านี้

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 23:25:24 »
Altis ก็ดีนะครับ ผมว่ามันสวยเลยแหละรุ่นนี้

แต่ผมชอบUniqueนิดๆครับ Altisคงไม่ตอบโจทย์ 

อย่างไรก็ตาม "Respect my Altis" ด้วยครับ รถมันไม่ได้แย่อะไรขนาดนั้น  ค่อนไปทางดีซะด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ ichok

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 00:02:50 »
วันนี้แวะไปดูคันจริงมา คอนโซลดูคลาสสิคดี เรียบๆดีแต่มันดูตันๆทึบๆจริงๆด้วย ส่วนภายนอกคันจริงผมไม่ว้าวเหมือนในรูปนะครับ ผมว่าคนที่เหนื่อยไม่ใช่มาสด้าแล้ว สำหรับผมด้านดีไซด์มาสด้าอาจทำให้อัลติสเหนื่อยมากว่าถ้าคันจริงเจ้า3มันสวยเหมือนในรูปนะครับ ณตอนนี้ถ้าภายนอกโดยรวม ความลงตัวผมให้ซีวิคสวยกว่าอัลติสครับ

ออฟไลน์ PravitPP

• **
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 07:55:57 »
จากที่ได้ลองขับทดสอบ สัมผัสตัวจริงมา
ผมว่าโตโยต้าให้อะไรมาเยอะกว่ารุ่นก่อนๆเยอะมากครับ
ตัวอย่าง เล็กๆ น้อยๆ ที่ได้ทราบมานะครับ
- วัสดุนวมบนทำจาก ปอแก้ว ซึ่งข้อดีคือจะช่วยพอกอากาศให้สดชื่น อันนี้มีใครทราบมาก่อนไหมครับ
- คานกันชนหน้า เสริมฟองน้ำกันกระแทกมาให้
- โครงสร้างเบาะนั่ง รองรับการกระแทกจากการชนด้านหลัง
- เบาะหลังรองรับมาตราฐาน ISOFLEX คือมาตราฐานความปลอดภัยสำหรับการมีเด็กเบาะหลัง
- วัสดุเก็บเสียงดีกว่ารุ่นก่อนๆ

ส่วนประเด็นอื่น
- เรื่องคอนโซลผมว่ามันเป็นเรื่องของความเคยชินมากกว่า ผมว่าใช้ไปซักเดือนก็จะเคยชินกันมัน
- เรื่องภาพลักษณ์การเอามาทำ TAXI ผมว่า มันเป็นบทพิสูจน์ความทนทานนะครับ 
ถ้าจะเอามาแต่งให้ดู Sport ก็ทำได้ครับ อย่างตัวอย่างคันนี้ ผมว่าคนที่เคยดูถูก Altis ไว้น่าจะมีอายบ้าง

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 08:24:09 »
เขามาอ่านนึกว่าเรื่องอะไร ทะเลาะกันเพราะ ALTIS เป็น TAXI แล้วมันยังไงอ่ะครับ ผมว่าดีออกยิ่งมีมากอะไหล่ยิ่งถูกค่าซ่อมก็ถูกลงด้วยหาอะไหล่ก็ง่ายอีก มันไม่ดีตรงไหน ?

นั่นสิครับผมก็งงๆอยู่คงเป็นเพราะผมอยู่ต่างจังหวัดหล่ะมั้งเลยไม่คิดว่าเป็นข้อเสียอะไรดีออกดูแลง่าย ซ่อมง่ายช่างที่ไหนก็ซ่อมเป็น อะไหล่ถูกหาง่ายมือสองเชียงกงเพียบ ร้านซ่อมรถข้างทางบางชิ้นก็ยังมีเลยถ้าไม่มีก็วิ่งไปร้านใหญ่หน่อยแทบจะหาอะไหล่มาประกอบรถทั้งคันได้เลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 09:59:07 »
กระทู้นี้อ่านแล้วเศร้า สักวันหวังว่าจะได้มาครองนะ เจ้า1.8

ออฟไลน์ Thinkpad

• **
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 23:48:07 »
คอนโซลหน้าแปลกดีครับ ผมว่าดูคลาสสิคดีนะครับดูแล้วไม่เบื่อ ใช้งานง่ายมองสบายตา แต่แอบสูงไปนิดไม่ค่อนชินเท่าไร
เบาะนั่งสบายกว่าเดิมเยอะมากครับ หนังที่ติดมากับเบาะรู้สึกได้ว่าคุณภาพดี
ส่วนเรื่องการเก็บเสียงผมว่าทำได้ดีทีเดียว
เรื่องเครื่องยนต์ไม่ต้องพูดครับ อัตราเร่งดีสุดในรถดับเดียวกันตอนนี้
รูปโฉมภายนอกให้เต็มสิบครับ เห็นแล้วหลงรักแบบแรกพบ