ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ RANGER wildtrak ออกนานแล้วของแถมนี้แทบไม่มีเลยแถมรอรถนานมาก  (อ่าน 5817 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuvut9

• Full Member
สอบถามหน่อยครับ RANGER wildtrak ออกนานแล้วของแถมนี้แทบไม่มีเลยแถมรอรถนานมาก

ขายดีขนาดนั้นเลยหรือครับติดแบล็คออดอร์นานมากเป็นปีเลยปรกติก็ไม่เจอวิ่งกันเยอะ

ยิ่งสีส้มจองนานมากของแถมแทบเรียกว่าไม่มีเลยดีกว่า ประกัน พรบ ค่าจดทะเบียน ออกเองหมด

บ้างศูยน์ถ้าอยากได้รถเร็วต้องเสียค่าดึงรถอีก 2 หมื่น เฮ่ออะไรกัน ขนาด XLT ยังรอ 2-3 เดือนเลย

มันเป็นเพราะอะไรหรือครับ กำลังผลิตต่ำขนาดนั้นเลยหรือครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Back order ส่งออกเยอะกว่าเรามากครับ ของไทยที่ถือว่าตัดรถจากส่งออกได้เต็มที่แล้ว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
รุ่นนี้รักจริงต้องรอครับ........6เดือนถึง1ปี จองตอนแฟนป่อง ได้รับรถตอนลูกคลอดพอดี ;D

ออฟไลน์ propo

ตกลงจะซื้อเอาของแถม

ออฟไลน์ Poj

รอ พี่โต นาวาร่า ไทรทัน รุ่นไหม่ออกเมื่อไหร่ รับรอง ของแถมกระจาย

ออฟไลน์ Arado_kung

ว่ากันตรงๆคือ ฟอร์ดไทยแลนด์ไม่คิดว่า ranger ใหม่จะประสบความสำเร็จขนาดนี้ครับ โดยเฉพาะตัว 3.2 wildtrack ที่ราคาตั้งไว้สูงมาก กะยอดขายไว้ซัก10ต่อเดือนก็หรูแล้ว แต่ดันกลายเป็นเป็นว่าคนสนใจรุ่นนี้กันเยอะมาก ขอโควต้าจากโรงงานเต็มพิกัดแล้วก็ยังไม่พอกับยอดจอง กลายเป็นรุ่นขายดีที่ทั้งเซลล์และฟอร์ดไทยแลนด์ก็ยังงงๆจนถึงทุกวันนี้

ปล. ผมเคยถามศูนย์ฟอร์ดที่นึงมาแบบดีที่สุดแล้ว ตัว 3.2 แถมประกันชั้น1ให้+ของแถมทั่วไป แต่ไม่ได้ส่วนลดอะไรเลย รอรถขั้นต่ำ6เดือน จนถึง1ปีแล้วแต่สีภายนอกที่เลือก ศูนย์อื่นๆที่ถามมาไม่แถมอะไรเลยแถมเซลล์หยิ่งโคตรๆ อารมณ์ประมาณว่าไม่มีของแถมจะเอามั้ย ไม่เอาก็ไม่ต้องถาม

ออฟไลน์ ronin

• Jr. Member
  • **
ว่ากันตรงๆคือ ฟอร์ดไทยแลนด์ไม่คิดว่า ranger ใหม่จะประสบความสำเร็จขนาดนี้ครับ โดยเฉพาะตัว 3.2 wildtrack ที่ราคาตั้งไว้สูงมาก กะยอดขายไว้ซัก10ต่อเดือนก็หรูแล้ว แต่ดันกลายเป็นเป็นว่าคนสนใจรุ่นนี้กันเยอะมาก ขอโควต้าจากโรงงานเต็มพิกัดแล้วก็ยังไม่พอกับยอดจอง กลายเป็นรุ่นขายดีที่ทั้งเซลล์และฟอร์ดไทยแลนด์ก็ยังงงๆจนถึงทุกวันนี้

ปล. ผมเคยถามศูนย์ฟอร์ดที่นึงมาแบบดีที่สุดแล้ว ตัว 3.2 แถมประกันชั้น1ให้+ของแถมทั่วไป แต่ไม่ได้ส่วนลดอะไรเลย รอรถขั้นต่ำ6เดือน จนถึง1ปีแล้วแต่สีภายนอกที่เลือก ศูนย์อื่นๆที่ถามมาไม่แถมอะไรเลยแถมเซลล์หยิ่งโคตรๆ อารมณ์ประมาณว่าไม่มีของแถมจะเอามั้ย ไม่เอาก็ไม่ต้องถาม

ถ้าเป็นแบบนี้คงเพราะอารมณ์มาเหนือเหตุผล มันสวยจริงๆครับ

ออฟไลน์ Tyde

รอ พี่โต นาวาร่า ไทรทัน รุ่นไหม่ออกเมื่อไหร่ รับรอง ของแถมกระจาย

;D ;D ;D  ตอนนั้นพี่แกคงแถมกระจายเพราะยอดจะโดนพี่โตมากวาดยอดไปอีก

ออฟไลน์ reyeshenry

3.2 wildtrak  นักการเมือง  ชอบนะครับ มันแรง สวย ซือไว้ เป็นรถของทีมงาน

ไอ้ที่จองไว้โดนลัดๆๆ อะ เส้นนักการเมืองทั้งนั้นครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าผมมีตังแล้วอยากออกกระบะซักคันมีอยู่ในใจอันเดียวเลยคือ Ranger WT 3.2 สีขาว ถ้างบน้อยก็ 2.2 ก็ได้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ผมยังอยากได้เลยครับ ถึงจะกลัวศูนย์ฟอร์ดก็เถอะ แต่กระบะฟอร์ดเองก็ขึ้นชื่อเรื่องทนเอาเรื่องเหมือน

ปล.ถ้าไม่ซุกซน ใช้งานซ่อมบำรุงตามปกติ

ออฟไลน์ 1212312121

เคยไปถาม 0 wildtrak นี่รอประมาณ 10 เดือน รุ่นอื่นประมาณ 1-2 เดือน ของแถมก้อพวกประกัน พรบ นะ ถ้าจำไม่ผิด แต่ถ้าอยากได้เร็วก้อมีค่าดำเนินการนิดหน่อย เซลล์บอกมางั้น 555

ออฟไลน์ nuvut9

ผมก็ไม่หวังของแถมหรอกครับแต่ได้ก็ประหยัดเงินไปเช่นประกันหลายหมืนอยู่ แต่ที่จะไม่ไหวคือรอรถนานมากแบบไรวี่แววด้วย  ::)

ออฟไลน์ Volta

XLT  รอไม่นานครับ บางซูนย์มีรถสต็อกไว้เยอะ แถวลำลูกกามีอยู่ศูนย์นึง
ส่วน WT อันนี้ต้องรอจริงๆครับ ถ้าไม่รีบใช้รถ จองทิ้งไว้เลยก็ได้ครับ

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ mongolias

รุ่นพี่ที่ทำงานผม จอง 3.2 WT สีส้ม เพิ่งจะได้รับเมื่อต้นปีนี้เองครับ
เท่าที่ถาม แกบอกว่าจองปีกว่า จองจนแทบจะลืมว่า ตรูจองไว้ด้วยเหรอ 555
ยังแซวๆแกเลยว่า ถ้ารถมาปีที่แล้ว ก็ไม่ต้องสังเวย R18 ไปเครื่องนึงแล้ว (ตอนอมตะน้ำท่วม)

ออฟไลน์ swan

ขายดีจัด อยากได้ต้องรอนานหน่อยครับ

ออฟไลน์ golf8023

Wildtrack3.2มันสวยจริงๆครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ที่บ้านเคยจอง 3.2 Wildtrak ไปรอรถไป1ปี (เป็นรถของคุณพ่อ)
ขนาดที่บ้านซื้อรถจาก Ford มาเป็นรถบริษัทมาหลายต่อหลายคันแล้ว
เจอศูนย์โทรมาหาว่ารถจะมาแล้ว เลื่อนจนเป็นปีเลยครับ
ผมว่าน่าจะอารมณ์เดียวกับคุณ  reyeshenry  ว่าแหละครับ
เพราะเซลล์เคยหลุดบอกความจริงมาตอนที่จะขอยกเลิกการจอง
ดีที่เป็นรูปบริษัทแค่เปิด PurchaseOrder ครับ ไม่ต้องเสียค่าเงินจอง แต่ตอนนั้นยังไม่ได้ยกเลิก
เพราะเผื่อเอาไว้ก่อน

จนที่บ้านโมโหไม่รอแล้ว ไปออก Trailblazer 2.8LTZ มาแทนครับ
แล้วที่ฮามากคือ หลังจากนั้น6เดือน เซลล์Fordเพิ่งโทรมาที่บริษัทว่าคิวรถที่ได้เพิ่งมาถึง
คุณแม่ผมก็เลยจัดอบรมเซลล์คนนั้นไปตามระเบียบ
สรุปคือ ต้องรอกว่า 1ปี6เดือน ถึงจะได้ 3.2Wildtrak 0_O"   

ออฟไลน์ dumerrx8

• Jr. Member
  • **
ผมก้อรอ1ปี ใช้มา1ปี 2.2 wildtrakส้ม
กะจะใช้ยาวๆ เดือนเมษาจำต้องขาย
เพราะได้งานที่ตปท. เศร้าเลย
เพราะรถขับดีมาก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ของดีก็แบบนี้ครับ ใครรอได้ถือว่าอดทนมากๆ

ออฟไลน์ biozebastian

ผมรอเกือบปีครับ แต่ถือว่าคุ้มกับการรอครับ ได้ขับแล้วลืมน้องจูนไปเลย เอฟเวอร์เรสใหม่มาคงต้องขายน้องจูนแน่ๆ