ผู้เขียน หัวข้อ: // ยอดขาย Ecocar เดือนธันวาคม 2556 // + สรุปรวมยอดขายตลอดทั้งปี  (อ่าน 9242 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ที่มา : Headlightmag.com Fackbook Fanpage

สำหรับยอดขายรวมในปี 2556 และในเดือน ธันวาคม 2556 สำหรับกลุ่มอื่นๆ
เข้าไปดูได้ที่นี่ครับ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,36354.0.html

ปล.สำหรับกลุ่มที่ยังไม่มียอดของเดือนธันวาคม เนื่องจากยังไม่มีข้อมูล
ถ้ามีข้อมูลเพิ่มเติมยังไง จะมารายงานให้ทราบภายหลังครับ ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2014, 05:20:55 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Anueis

• Sr. Member
  • Like !!! Automatic transmission.
ยาริส ยอดพุ่งคักๆ แต่ไม่ค่อยเห็นตัวท๊อปเลยครับ

เห็นแต่ J นะครับบ้านผม สงสัยชอบมือหมุน *-* ;D ;D
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ยาริส 3 เดือนจะโหดไปไหนครับ!!!
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
อัลเมร่า มาที่ 1 ของยอดรวม ทั้งที่ความสด และน่าสนใจ ดร็อปลงไปมากแล้ว
งานนี้เป็นความดีความชอบ ของฝ่ายขายของนิสสันละกัน
ที่เหลือก็เป็นงานหนักของไฟแนนซ์ครับ
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

GreenG

• บุคคลทั่วไป
น่าคิดว่า City ออกมา ยอดขาย Eco car จะเป็นอย่างไรนะครับ ;)

ออฟไลน์ mozart

ยาริสมาแรงจริงๆ

ออฟไลน์ trumpetx

มีแต่คนบอก yaris แพง แต่ก็ยังมีคนซื้อ -*-

ออฟไลน์ Volta

นี่ถ้ายาริสออกมาทันตอนโครงการรถคันแรก ยอดขายจะขนาดไหนนี่ ?
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

ตั้งปี57นี้ไป คงบอกได้คำเดียวว่า ตั้งแต่ Ecocar ยัน B-Segment

"Yariz ครองอันดับ1เพียงผู้เดียว"

ออฟไลน์ Lammerison

รอดู Effect ของ city 2014 ที่มีต่อ Eco car

ออฟไลน์ Nioka

honda บรึ๊ย...โอ้ว น่าสงสาร

ออฟไลน์ Staples

ตั้งปี57นี้ไป คงบอกได้คำเดียวว่า ตั้งแต่ Ecocar ยัน B-Segment

"Yariz ครองอันดับ1เพียงผู้เดียว"

ผมเห็นแต่คนถอนจองยาริส ไปออก City ใหม่ ตรึมเลย

ออฟไลน์ reyeshenry

ดีๆครับ

ออฟไลน์ johnlee

มีบางส่วน ที่งบเขาน้อยจริงๆ รถเครื่อง 1500 ไม่มีราคาที่ต่ำเพียงพอ พวกนี้ก็ยังซื้อ อีโคคาร์อยู่ อิอิ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

เฮ้อออ
โตโยต้าก็ยังคงเป็นโตโยต้าสินะ

"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

GreenG

• บุคคลทั่วไป
มีบางส่วน ที่งบเขาน้อยจริงๆ รถเครื่อง 1500 ไม่มีราคาที่ต่ำเพียงพอ พวกนี้ก็ยังซื้อ อีโคคาร์อยู่ อิอิ
+1 ครับ

แต่ผมว่า ถ้าคันนี้มา Eco car 4.5 ขึ้นไปทุกคันที่เป็นเกียร์ CVT เตรียมหนาวได้ครับ

Suzuki 1.0 L

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
Poor Brio...

ออฟไลน์ superden

ปี57 ผมว่ายาริส ที่1 แน่นอนครับ แต่จะขายดีขนาดไหนไม่แน่ใจ เพราะซิตี้ กับแจส มันเติมe 85 ได้ คนชอบประหยัดอาจจะเทใจ ไปสองตัวนี้

ออฟไลน์ mongolias

Brio เจ็บหนักวุ้ย
เจอยาริสขายแป๊บเดียว แซงฉิวววว

ออฟไลน์ decptt

+1 ครับ

แต่ผมว่า ถ้าคันนี้มา Eco car 4.5 ขึ้นไปทุกคันที่เป็นเกียร์ CVT เตรียมหนาวได้ครับ

Suzuki 1.0 L

ผบทบ ของผมให้ผ่านแล้วครับ
ตอนนี้ รอดูอ๊อฟชั่น ก่อนว่าตัวท๊อปมาเด็ดหรือเปล่า
ถ้าเจ๋ง คงได้เป็นหนี้แน่ๆ อิอิอิ

ปล. ดูอ๊อฟชั่นอีก 2 ตัวใหม่(ในใจ) ด้วยอ่ะ
       1. New Jazz
       2. Nissan Grand Livina 7ที่นั่ง

แต่ที่สุดแล้ว ถ้าคันนี้เข้ามา ตัวอื่นผมไม่สน จริงๆนะ ชอบตั้งแต่ แรกเห็นแล้ว (รีวิวของในเวปนี้แหละ) เห็นแล้ว กรี๊ดแต๋วแตกเลย 555+
คันนี้ครับ เครื่อง 600cc 4WD ก็มี รักแรกพบเลยคับ

ออฟไลน์ patto

• Newbie
  • *
เมื่อซิตี้ใหม่มาแบบนี้แสดงว่าทาง H เอามากลบส่วน eco car (ประมาณว่าถอดใจไปแล้ว)
แล้วผลกระทบจากการร่วมโครงการโดยเงื่อนไขต่างๆ ทั้งจำนวนยอดขาย ทั้งส่วนลดภาษี เป็นผลอย่างไรบ้างครับ
ขอรายละเอียดสักหน่อยในส่วนนี้ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มาแรงจริงๆ ยาริส