ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดไปลองอัตราเร่ง ซิตี้ ตัวใหม่ มาแล้วบ้างครับ ผลเป็นไงบ้าง ?  (อ่าน 5733 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
  ผมไม่รู้ว่า มีให้ลองทุกศูนย์หรือยัง  แต่ยังไม่ว่างไปดูเลยครับ ท่านไหนไปลองมาแล้วบ้างครับ  ผลเป็นไงบ้าง  กับเกียร์ CVT ล็อคไว้ 7 จังหว่ะ  จะตอบสนองดีแบบ CVT อัลติสมั้ย และอื่นๆ  ช่วยแชร์ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Nut_K

ผมไปมาแต่ละที่มาบอกเหมือนกันเลยครับว่ารถ test drive ยังไม่มา ขนาดวันนี้แว๊บเข้า 0 หน้านิคมฯโรจนะยังไม่มีรถ test เลยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เชียงใหม่ไปถามมา 2 ที่ก็ไม่มีรถเทสต์ครับ (มาเดือนหน้า)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Nlight

• Sr. Member
  • พิมพ์ผิดประจำ
แถวบ้านผมมาเดือนหน้าเหมือนกันครับ (คือจริงๆมาแล้วหล่ะ แต่ถูกเอาไปโชวตามห้างก่อน)

ใครลงทะเบียนไปเทสไดร์ฟลุ้นของรางวัลไว้แบบผมบ้างมั๊ย ผมงวดแรกคงชวดแล้วหล่ะเพราะประกาศผลสิ้นเดือน .

ออฟไลน์ Mr.Boogie

ผมได้ลองเทสมาแล้วครับ แต่เป็นช่วงสั้นๆ อัตราเร่งทำได้ดีทีเดียวครับ (น่าจะดีกว่าตัวเก่าพอสมควร แต่ผมไม่ได้จับเวลามาเทียบกัน) ส่วน CVT Paddle shift 7 Speed ก็ช่วยเพิ่มความสนุกได้ดีทีเดียวครับ

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
เชียงใหม่ไปถามมา 2 ที่ก็ไม่มีรถเทสต์ครับ (มาเดือนหน้า)

มีครับๆ ดีลเลอร์ชื่อ"เมทริกซ์ ฮอนด้า"ครับ แต่ช่วงนี้รถยังไม่ได้ พรบ. เลยขับวนในโชว์รูมเอาครับ
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ผมได้ลองเทสมาแล้วครับ แต่เป็นช่วงสั้นๆ อัตราเร่งทำได้ดีทีเดียวครับ (น่าจะดีกว่าตัวเก่าพอสมควร แต่ผมไม่ได้จับเวลามาเทียบกัน) ส่วน CVT Paddle shift 7 Speed ก็ช่วยเพิ่มความสนุกได้ดีทีเดียวครับ

มีความหวังว่า  อยากให้มันเป็น CVT แบบอัลติส  อย่าเป็นแบบ CVT อีโค่คาร์ทั่วไป (Jatco)  ดูเหมือนจะเป็นอย่างแรกมากกว่าละครับ

ออฟไลน์ Bond007

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

มีครับๆ ดีลเลอร์ชื่อ"เมทริกซ์ ฮอนด้า"ครับ แต่ช่วงนี้รถยังไม่ได้ พรบ. เลยขับวนในโชว์รูมเอาครับ

โอ้ว ศูนย์นี้ยังไม่ได้ไปครับ ขอบคุณมากๆ แล้วจะลองไปดูครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่

มีความหวังว่า  อยากให้มันเป็น CVT แบบอัลติส  อย่าเป็นแบบ CVT อีโค่คาร์ทั่วไป (Jatco)  ดูเหมือนจะเป็นอย่างแรกมากกว่าละครับ

ไม่รู้ว่าจะเป็น cvt แบบ jazz gd กับ city ตัวเก่าแต่เอามาปรับปรุงใหม่รึเปล่าสิครับ ผมชอบนะ นุ่มนวล ตอบสนองไม่ขี้เหร่เลย ถ้าไม่พยายามล้อฟรีเพื่อออกตัว
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Nyquist

ผมก็ลองมาละครับ

อัตราเร่งโอเค แต่จับจากความรู้สึกเหมือนดึงน้อยกว่ารุ่นเดิมครับ

พวงมาลัยนิ่งดีครับ แต่ยังไวเหมือนเดิม ขับ 110 ปล่อยมือได้โดยรถไม่วอกแวก

ส่วนเรื่องอื่น ภายในโอเคเลยดีกว่าเดิม แต่เบาะหน้าสั้นไปนิด กระจกมองหลังเล็กไปหน่อย พื้นที่ด้านหลังเยอะกว่าเดิมครับ

ออฟไลน์ mongolias

วันเสาร์นี้ ว่าจะเอารถไปเข้าศูนย์พอดี หวังว่ารถเทสไดรฟ์จะมาแล้ว
จะได้ลองขับซะหน่อย อิอิ

ออฟไลน์ tarokung

• Jr. Member
  • **
ของผมเซลล์บอกว่ารถเทสต์ได้พรุ่งนี้ นัดกันเรียบร้อยแล้ว ที่0 อุดมสุข ครับ