ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีอู่หรือแหล่งซื้ออะไหล่ Harrier โฉมแรกไหมครับ  (อ่าน 7417 ครั้ง)

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
พอดีเพิ่งได้มาจากคุณป้ามาอยากถามว่า
1. หาเว็บคลับในเน็ตไม่เจออไม่ทราบว่ามีคลับโดยตรงไหมเห็นแต่ thailandcruiserclub  และLexus society
2. อะไหล่เช่นโช๊คฝากระโปรงหลัง หรือภายในต่างๆพอจะเบิกศูนย์พี่โต หรือหาซื้อแถวไหนไดับ้างครับ
3.จะฝากผีฝากไข้กับอู่นอกที่ไหน หรืออู่พี่โต ที่ไหนเขารับบ้างไหมครับ
4.ถ้าจะติดแก๊ซมีร้านแนะนำไหมครับเพราะหาร้านที่เคยติดรุ่นนี้ไม่ค่อยลงเนตเท่าไร ของผมโฉมแรกเลยครับเห็นมีแต่โฉมที่สองเยอะ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
Re: ใครมีอู่หรือแหล่งซื้ออะไหล่ Harrier โฉมแรกไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 18:07:54 »
ศูนย์โตโยต้าทั่วไปก็รับครับ วรจักร์ยนต์ พิธาน 
แต่ค่าแรง x2 ครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

• Hero Member
Re: ใครมีอู่หรือแหล่งซื้ออะไหล่ Harrier โฉมแรกไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 18:32:55 »
โฉมแรกนี่เครื่อง 3.0 1MZ-FE ใช่มั้ยครับ ตัวนี้รู้สึกจะแชร์อะไหล่เครื่องกับ ES300 ได้ครับ อะไหล่เซียงกงยังพอหาได้

ถ้าไม่มีอะไหล่เบิกศูนย์ได้ทุกชิ้นราคาก็ถูกบ้าง แพงบ้าง ถ้าไม่มีของต้องสั่งก็ต้องมีมัดจำก่อนแล้วถึงจะสั่ง+ได้ของแล้วค่อยเอาไปเปลี่ยนอู่นอกทั่วๆไปได้

หรือเกรย์มาเก็ตติ้งบางเจ้าก็รับสั่งให้ได้ครับ ราคาคงต้องไปเช็กเอาอีกทีนึง เพราะถ้าเปลี่ยน TMT ราคาค่าแรง x2 ครับ

ผมว่าถ้ามีรถหลายคันไม่น่าห่วงเท่าไหร่ไม่มีก็เบิกใหม่แล้วรอต่อไป ;D ;D ;D

ส่วนเรื่องติดแก๊ส ไม่มีปัญหาอยู่แล้วครับ เลือกอู่ที่ติดดีๆหน่อย มีความรับผิดชอบ ส่วนตัวผมแล้วคิดว่าแก๊สหัวฉีดสมัยนี้มีประสิทธิภาพพอๆกันทุกยี่ห้อ

อยู่ที่ช่างมากกว่า ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีปัญหาหรอกครับ รถเก่าแล้วก่อนติดแก๊สแนะนำเช็กระบบจุดระเบิดทั้งหมด+เปลี่ยนหัวเทียน  ระบบหล่อเย็น ระบบน้ำมัน พวกท่อยางต่างๆด้วยครับ

ปล.ผมไม่ได้ใช้ Harrier นะแต่ผมใช้ Granvia เป็นรถนำเข้าเหมือนกันเลยพอรู้เรื่องทั่วๆไปของรถ Toyota นำเข้าครับ

ออฟไลน์ pamoch88

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 19:00:37 »
หาในคลับ อัลพาร์ท เวลไฟร์ แอสติม่า ครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 20:01:16 »
พอดีเพิ่งได้มาจากคุณป้ามาอยากถามว่า
1. หาเว็บคลับในเน็ตไม่เจออไม่ทราบว่ามีคลับโดยตรงไหมเห็นแต่ thailandcruiserclub  และLexus society
2. อะไหล่เช่นโช๊คฝากระโปรงหลัง หรือภายในต่างๆพอจะเบิกศูนย์พี่โต หรือหาซื้อแถวไหนไดับ้างครับ
3.จะฝากผีฝากไข้กับอู่นอกที่ไหน หรืออู่พี่โต ที่ไหนเขารับบ้างไหมครับ
4.ถ้าจะติดแก๊ซมีร้านแนะนำไหมครับเพราะหาร้านที่เคยติดรุ่นนี้ไม่ค่อยลงเนตเท่าไร ของผมโฉมแรกเลยครับเห็นมีแต่โฉมที่สองเยอะ

ขอบคุณครับ

1. รอท่านอื่นมาช่วยตอบ
2. อะไหล่ โช็คฝากระโปรง ของเทียบ 1500 บาท กลอนประตูนขับ ของแท้ 12500 บาท ชุดรางกระจกไฟฟ้า 35000 บาท เบิิกเมืือประมาณ 1 ปีก่อน ไม่ใช่รถผมเป็นรถลูกค้าที่ร้านครับ
3. เครื่องตัวนี้ไม่ต้องเข้าศูนย์ครับ เข้าอู่ที่ไหนก็ได้ที่ซ่อมโตโยต้า มี Techstream ก็แก้ปัญหาได้เกือบหมด อะไหล่เครื่องยนต์ถึงแม้ไม่เหมือนเขาทั้งหมด แต่พวกคอยล์จุดระเบิด เซนเซอร์ต่าง ๆ ซีล ปะเก็น สั่งได้ครับ ศูนย์เขารับสั่งอะไหล่พวกนี้ ของนอกศูนย์ราคาไม่ต่างกันมากครับ สั่งศูนย์แน่นอนกว่า
4.ไม่มีความเห็นส่วนนี้ครับ

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 01:10:42 »

ขอบคุณครับ

2. อะไหล่ โช็คฝากระโปรง ของเทียบ 1500 บาท กลอนประตูนขับ ของแท้ 12500 บาท ชุดรางกระจกไฟฟ้า 35000 บาท เบิิกเมืือประมาณ 1 ปีก่อน ไม่ใช่รถผมเป็นรถลูกค้าที่ร้านครับ
3. เครื่องตัวนี้ไม่ต้องเข้าศูนย์ครับ เข้าอู่ที่ไหนก็ได้ที่ซ่อมโตโยต้า มี Techstream ก็แก้ปัญหาได้เกือบหมด อะไหล่เครื่องยนต์ถึงแม้ไม่เหมือนเขาทั้งหมด แต่พวกคอยล์จุดระเบิด เซนเซอร์ต่าง ๆ ซีล ปะเก็น สั่งได้ครับ ศูนย์เขารับสั่งอะไหล่พวกนี้ ของนอกศูนย์ราคาไม่ต่างกันมากครับ สั่งศูนย์แน่นอนกว่า

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ผมสนใจโช๊คฝากระโปรงตัวเทียบ 1500 บาท รบกวนชี้แหล่งด้วยครับ พีเอ็มก็ได้ครับขอบคุณครับพี่

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 19:19:04 »

ขอบคุณครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ผมสนใจโช๊คฝากระโปรงตัวเทียบ 1500 บาท รบกวนชี้แหล่งด้วยครับ พีเอ็มก็ได้ครับขอบคุณครับพี่

โช๊คค้ำกระโปรง เสริช์ Google ครับ โรงงานในไทยผลิตของเทียบครับ