ผู้เขียน หัวข้อ: มีศูนย์ Ford ไหนบ้างอะครับที่มี Ranger 3.2 Auto ให้ลองขับได้  (อ่าน 3411 ครั้ง)

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
ผมโทรไปศูนย์ Ford 3-4 แห่ง ทุกแห่งรับจอง 3.2 Auto Wildtrak แต่ต้องรอ 2-3 เดือน ซึ่งก็ไม่นานเท่าไร แต่ติดปัญหาที่ว่าผมอยากลองรถก่อนแต่หาลองไม่ได้เลย ไม่ว่าจะเป็นตัว 2.2 หรือ 3.2 Auto ไม่ทราบว่ามีใครรู้ว่ามีศูนย์ไหนมีให้ลองช่วยบอกผมหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ yacoolsa9

• Full Member
Re: มีศูนย์ Ford ไหนบ้างอะครับที่มี Ranger 3.2 Auto ให้ลองขับได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 13:03:59 »
ยากครับ จะซื้อยังต้องรอ แถมระยะเวลาไม่แน่นอน 2 - 3 เดือนนี่ เช็คดี ๆ นะครับ ว่าจริงรึเปล่า ????

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
Re: มีศูนย์ Ford ไหนบ้างอะครับที่มี Ranger 3.2 Auto ให้ลองขับได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 13:16:48 »
เห็นผู้บริหารออกรายการ speed talk เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมาเห็นบอกไม่ต้องรอนานแล้วบางศูนย์มีรถเลยเค้ายืนยันลองเช็คในคลับดูครับ
ตอนผมหาตอนนั้นจะซื้อเมื่อสัก 4 เดือนที่แล้วยังหาได้เลยครับไม่ต้องจ่ายค่าหาอะไรเพิ่มรถหลุดลูกค่ายกเลิกนะครับ
ผมโทรไปโทรมาหาได้อยู่ 2 คัน

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 13:18:12 »
ผมไม่รีบใช้รถครับ คงไประมัดระวังกับใบจองต้องกำหนดรายลักษณ์อักษรแน่นอนอีกที แต่ถ้าไม่ได้คงออก Isuzu เพราะรถได้เร็วมากช่วงนี้

ออฟไลน์ nuvut9

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 17:22:59 »
เรื่องจริงครับ ในใบจอง เขียน 3-4 เดือนจริงครับ แต่เอาเข้าจริงๆรอเป็นปี
ถึงในใบจองจะเขียน 3-4 เดือนชัดเจนแล้วไงล่ะครับ ก็รถมันไม่มีอย่างมากก็แค่ยกเลิกใบจอง
ยกเลิกไปยิ่งดีเชลเอาไปลัดคิวเพิ่มราคาได้เท่าทีคุยกับเ๙ล เค้าว่าอยากปล่อย XLT มากกว่าครับ
ค่าคอมเยอะกว่าแถมรอรถไม่นานปล่อยรถในเดือนนั้นได้เลยได้ค่าคอมในเดือนนั้นเลย
ไม่ต้องเก็บกินเหมือนตัว วายแท็คที่กว่าจะได้กินค่าคอมเชลรอเป็นปี
แถมได้ค่าคอมน้อยกว่า XLT ยัดเยียดเชีลร์ขาย XLT ดีกว่าเห็นๆๆ

รถเทพครับ ไม่สามารณหาชื้อกันได้ง่ายถ้าไม่มี 1 ใน 3 อย่างนี้ครับ

1.เงินหนา
2.ความอดทนต่อการรอคอย(รอจนลืมว่าจองรถคันนี้ไว้ด้วยหรือ 55+)
3.ดวงล้วนๆๆ

ปล.เทคนิคสร้างดวงครับ เชิทร์หาเบอร์ ศูนย์ฟอร์ด ทุกศูนย์ทั่วไทย รู้สึกจะ 6X ไม่แน่ใจ
โทรไปทุกศูนย์เลยครับรับรองเจอเนื้อคู่แน่นอนมันต้องจอดอยู่ไหนสักศูนย์ล่ะครับ
เพื่อนผมลองแล้วได้ผลครับ ได้รถที่ศูนย์ลำปาง อาทิตย์เดียวออกรถเลย นั่งรถทัวร์ไปรับรถเลยทีเดียว 55+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 17:32:00 โดย nuvut9 »

ออฟไลน์ okashi

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 20:11:06 »
ไปลอง BT50PRo 3.2 ก็ได้ครับ ฟิลลิ่ง อัตราเร่ง คล้ายๆกัน มาสด้าอาจจะนุ่มกว่าหน่อย ดีไม่ดีเซ็นต์ใบจองไม่รู้ตัว

แต่ไมืรู้ว่าศูนย์แถวนั้นจะมีรถให้ลองหรือเปล่านะ ต้องลองดูครับ
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ biozebastian

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 23:12:20 »
ผมใช้สูตรรอจนลืมครับ ;D

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 00:07:59 »
เช็คดูในคลับครับ อีกหนึ่งทางเลือก