ผู้เขียน หัวข้อ: ส่วนลดกว่า 1 แสน เป็นยังไงครับ  (อ่าน 9172 ครั้ง)

ออฟไลน์ QSCAP

• Newbie
  • *
ส่วนลดกว่า 1 แสน เป็นยังไงครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 03:47:40 »
รบกวนขอสอบถามเพื่อนๆหน่อยครับ พอดีเพื่อนผมเ้ค้ามาถามผมส่วนลด 1 แสน เป็นยังไงผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับก็เลยอยากเพื่อนๆ

ส่วนลด 1 แสน ที่ผมอ่านตามเว็บไซค์อย่างพวกรถใหม่ที่โฉมเก่า หรือว่าใกล้จะไมเนอร์เต็มที่ อย่างกับรถรุ่นชื่อ "เมือง" ผมอ่านตามเว็บเห็นเค้าพูดกันลดมากกว่า 1 แสน เลยอยากรู้ว่าหมายถึงจากราคาสมมุติ 6 แสน ลดไป 1 แสน ราคาลดก็จะเหลือ 5 แสน ยังไม่รวมของแถมอีกหรือเปล่าครับ

หรือว่า ราคารถ 6 แสน แต่ให้ของแถมมูลค่ากว่า 1 แสน เช่นพวกค่าประกัน ชุดแต่ง อื่นๆ รวมแล้วมูลค่ากว่า 1 แสน

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 02:28:15 โดย QSCAP »

ออฟไลน์ Nestox2

• Newbie
  • *
Re: ส่วนรถกว่า 1 แสน เป็นยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 04:55:46 »
ขึ้นอยู่กับรายละเอียดอื่นๆอีกครับ เช่นถ้าเอาส่วนลด 100,000 (ราคารถจาก600,000เหลือ500,000)ของแถมอาจไม่ได้หรือได้น้อย เข้าไฟแนนซ์มีดอกเบี้ยหรืออาจเป็นของแถม 100,000 ราคารถเท่าเดิมแต่ดอกเบี้ย 0% แล้วแต่จะตกลงครับ ปล.ของแถมขึ้นอยู่กับการเจรจาครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
Re: ส่วนรถกว่า 1 แสน เป็นยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 07:17:14 »
ขึ้นอยู่กับรายละเอียดอื่นๆอีกครับ เช่นถ้าเอาส่วนลด 100,000 (ราคารถจาก600,000เหลือ500,000)ของแถมอาจไม่ได้หรือได้น้อย เข้าไฟแนนซ์มีดอกเบี้ยหรืออาจเป็นของแถม 100,000 ราคารถเท่าเดิมแต่ดอกเบี้ย 0% แล้วแต่จะตกลงครับ ปล.ของแถมขึ้นอยู่กับการเจรจาครับ

ส่วนลด 100,000 แต่ดอกเบี้ย 3 กว่าๆ ขึ้นนี่ก็ไม่ไหวเหมือนกันนะครับ

ต้องเช็คดูๆ  เลย 

ออฟไลน์ Deaw

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 08:08:27 »
หลายค่ายทำเหมือนกัน
ลดเยอะจริง --> แต่ดอกราคาปกติ
ลดน้อยหรือไม่ลด --> ดอกราคาพิเศษ หรือ 0% เลย

ก็ลองคำนวณดูครับ อันไหนคุ้มก็จัดเลย

ส่วนของแถมก็เหมือนกัน
อันที่ลดเยอะก็มักจะแถมน้อย
ส่วนลดน้อยก็แถมเยอะเป็นธรรมดา
แต่มันจะมีของแถมหลักที่บริษัทแม่ได้รวมอยู่ในการส่งเสริมการขายอยู่แล้ว
เช่น แถมประกัน ก็มักจะแถมอยู่แล้ว ไม่สามารถเปลี่ยนมาเป็นส่วนลดได้

แต่ถ้ามีกำลังซือสด ก็จัดแบบส่วนลดเยอะๆ คุ้มแน่นอน

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 08:56:12 »
ส่วนลด กับ ดอกเบี้ยต่ำ
บางทีต้องเลือกเอาครับ
อย่าง Benz C200 ลด 2 แสน
หรือ 0% 4 ปีครับ พวกของแถมก็แล้วแต่ฝีมือ อิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ MaiSki

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 12:15:35 »
ส่วนใหญ่ก็แล้วแต่คนซื้ออยากได้เลยครับ ในวงเงินแสนนึงจะเอาเป็นเงินสดหรือของแถมอะไรก็แล้วแต่

ออฟไลน์ wannachat

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 12:54:35 »
1 ส่วนลดเงินสด  ลดจากราคารถที่ขาย
2 ส่วนลดของแถม  ราคารถเท่าเดิม มีของแถมตามที่ตกลง โดยมูลค่าไม่เกินส่วนลด ข้อ1
3 1ผสม2  แต่มูลค่าไม่เกินข้อ1

-------------

เขาบอก ส่วนลด1แสน ก็ได้แค่นี้ครับ (ขอเปลี่ยนเป็นของแถมก็ได้ ส่วนที่ขาดขอเป็นส่วนลดเงินสดก็ได้)

กว่าหนึ่งแสน คือ
เช่น เงินสด ได้ 1 แสนถ้วน  ถ้าผ่อนดอก6เปอ ได้ 1.5แสน   ถ้าผ่อนดอก 3 เปอได้ 1.2แสน  ประมาณนี้(เขามีกรอบไว้อยู่) และการต่อรองพูดคุย ถูกใจ รวมถึงต่อรองขอลดเพราะค่าเสื่อม ค่าเก่า ค่าบางอย่างต้องเปลี่ยน  ขอคูปองต่างๆเช่น เคลือบสี ล้างรถ ค่าแรง  ฟรีกี่ครั้ง ว่าไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 13:02:44 โดย wannachat »

ออฟไลน์ gundam126

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 14:32:33 »
มาสด้า3ตัวเก่า(ตัวปัจจุบัน) ซื้อตอนจะตกรุ่น ได้ส่วนลด1แสน คือ เอา1แสนนี้ไปเป็นเงินดาวน์+เงินตัวเองอีกนิดหน่อยครับและของแถม ก็ไปขอมาเพิ่มหลายอย่าง ศูนย์คงอยากจะโละสต็อกล่ะมั้ง จึงยอมให้ของแถมหลายอย่างพอสมควร รวมๆแล้วไม่น่าจะต่ำกว่า1แสน5แน่ๆ

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• ไม่ไหวจะพูด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 15:17:28 »
ส่วนตัว ถ้าเปลี่ยนเป็นส่วนลดเงินสด นี่จะน่าสนใจกว่านี้ค่ะ คิดเล่นๆว่า ถ้าลดตั้ง100000 นี่ไม่ต้องง้อ แคมเป็ญรัฐบาลก่อนหน้าเลย แถมได้รถดีที่ถูกกว่า
แต่ถ้ามาในรูปแบบของแถม ส่วนตัวว่า ไม่ Make sense ค่ะ ถามหน่อย ส่วนลดเป้นหมื่น ของแถมเกรดบ้านหม้อ หรือเสือป่าทั้งนั้น

ถ้า แสนนึงจะเหลือหรือคะ?  น้ำหวานว่ายังไม่ถึงด้วยซ้ำ

ปล. จอดวางเทียบกันเลย กะจะไม่ขาย Amaze ซะงั้น

มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ okashi

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 15:42:30 »
รูปข้างบนนี่อยู่ที่ The mall โคราชนี่ครับ ว่าแต่คุณน้ำหวานคนโคราชใช่มั้ยฮะ  :D
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• ไม่ไหวจะพูด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 15:45:49 »
รูปข้างบนนี่อยู่ที่ The mall โคราชนี่ครับ ว่าแต่คุณน้ำหวานคนโคราชใช่มั้ยฮะ  :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 15:47:57 โดย น้องน้ำหวาน »
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ Mortred

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 17:18:52 »
ส่วนตัว ถ้าเปลี่ยนเป็นส่วนลดเงินสด นี่จะน่าสนใจกว่านี้ค่ะ คิดเล่นๆว่า ถ้าลดตั้ง100000 นี่ไม่ต้องง้อ แคมเป็ญรัฐบาลก่อนหน้าเลย แถมได้รถดีที่ถูกกว่า
แต่ถ้ามาในรูปแบบของแถม ส่วนตัวว่า ไม่ Make sense ค่ะ ถามหน่อย ส่วนลดเป้นหมื่น ของแถมเกรดบ้านหม้อ หรือเสือป่าทั้งนั้น

ถ้า แสนนึงจะเหลือหรือคะ?  น้ำหวานว่ายังไม่ถึงด้วยซ้ำ

ปล. จอดวางเทียบกันเลย กะจะไม่ขาย Amaze ซะงั้น

20,000 นี่ส่วนลดเงินสดหรอครับ

หรือของแถม 20,000 แลัวมีอะไรบ้างครับของแถม

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 17:32:19 »
  ค่ายสามห่วงแถวบ้านผม ส่วนลด 100,000 ต้องหักภาษีอีก 7% ก่อนใช้ด้วยครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 14:17:05 »
ก่อนตอบคำถามนะครับ
รบกวน จขกท แก้ไขหัวข้อหน่อยดีไหมครับ คำว่า "รถ" กับ "ลด" มันไม่ได้ใกล้เคียงเลย ผมงงว่าผิดได้ไงครับ ในข้อความก็ถูกนะ สงสัยรีบ

พอดีเห็นมีเพื่อนท้วงติงเรื่องนี้อยู่ เรื่องตั้งหัวข้อ ซึ่งผมคิดว่า มันก็สำคัญนะครับ

ส่วนตอบคำถาม
ก็แล้วแต่ศูนย์ครับ ส่วนลดคือส่วนลดราคารถตรงๆ เลย แล้วแต่ว่าจะลดดาวน์หรือลดเงินต้นสำหรับผ่อน คุยกันได้เลย
ส่วนของแถม ก็คือรถราคาเท่าเดิม แล้วได้ของต่างๆ พวกประกัน พวกเคลือบสี หรือของจิปะถะต่างๆ ตามจำนวนที่ตกลง

ส่วนลด กับของแถม ผมว่ามันไม่เหมือนกันอะครับ ผมเน้นส่วนลดมากกว่า เวลาคุย
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 00:02:05 »
ตามความเข้าใจนะครับ

ส่วนลดก็คือส่วนลดเงินสด

ของแถมก็คือของแถม เช่น ฟิล์ม ผ่นกันสนิม อะไรพวกนี้

แต่ถ้าบอกว่ามีโปรโมชั่นรวมมูลค่ากว่า 100,000 บาท อาจจะไม่ใช่เงินสดทั้งหมดหรือของแถมทั้งหมด

ออฟไลน์ QSCAP

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 02:27:42 »
ก่อนตอบคำถามนะครับ
รบกวน จขกท แก้ไขหัวข้อหน่อยดีไหมครับ คำว่า "รถ" กับ "ลด" มันไม่ได้ใกล้เคียงเลย ผมงงว่าผิดได้ไงครับ ในข้อความก็ถูกนะ สงสัยรีบ

พอดีเห็นมีเพื่อนท้วงติงเรื่องนี้อยู่ เรื่องตั้งหัวข้อ ซึ่งผมคิดว่า มันก็สำคัญนะครับ

ส่วนตอบคำถาม
ก็แล้วแต่ศูนย์ครับ ส่วนลดคือส่วนลดราคารถตรงๆ เลย แล้วแต่ว่าจะลดดาวน์หรือลดเงินต้นสำหรับผ่อน คุยกันได้เลย
ส่วนของแถม ก็คือรถราคาเท่าเดิม แล้วได้ของต่างๆ พวกประกัน พวกเคลือบสี หรือของจิปะถะต่างๆ ตามจำนวนที่ตกลง

ส่วนลด กับของแถม ผมว่ามันไม่เหมือนกันอะครับ ผมเน้นส่วนลดมากกว่า เวลาคุย

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ พอดีผมลืมอ่านทบทวนอีกรอบครับเลยทำให้เขียนผิดครับ