ผู้เขียน หัวข้อ: พวกรถสปอร์ต แบบ SLK ปอร์เช่ ,เฟอรารี่ พวกนี้พวงมาลัยหนักกว่ารถบ้านทั่วไปไหมครับ  (อ่าน 6468 ครั้ง)

ไม่เคยขับรถสปอร์ตครับ อยากทราบว่าพวงมาลัยพวกรถสปอร์ต นี่เขาเซ็ทมาต่างจากรถบ้านๆทั่วไปไหมครับ

เช่น น้ำหนัก , ความไว

ใครเคยขับ ช่วยเล่าทีครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
พวงมาลัยหนืด+เร็ว กระชับ แต่คนละอย่างกะหนักครับ ต้องแยกออกจากกัน  แต่ก็หนืดตามความเร็วรถด้วยครับ มันอธิบายยาก ต้องเคยลองขับเอง ครับ ถึงจะรู้  ;D

ออฟไลน์ MaiSki

• Sr. Member
SLK ปกติครับไม่ได้หนักอะไร รถก็นุ่มสไตล์เบนซ์ขับทางไกลไม่เหนื่อยเลย แต่หน้ารถยาวคนตัวไม่สูงจะกะระยะลำบาก เห็นคันเล็กๆแต่นัั่งสบายมากนะครับผมสูง180ยืดขาได้สุดเลยlegroomเหลือเฟือมากๆ

ออฟไลน์ joe560-4

Slk r172 พวงมาลัยคล้ายรถบ้านๆเลยครับ ส่วนพวก Porsche , fer กับ lambo พวงมาลัยให้ความรู้สึกแน่นๆ ไม่หนักมาก แต่ช่วงล่างพวกนี้เค้าดี ทำให้พวงมาลัยให้ความรู้สึกดีตามช่วงล่าง

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member
Slk r172 พวงมาลัยคล้ายรถบ้านๆเลยครับ ส่วนพวก Porsche , fer กับ lambo พวงมาลัยให้ความรู้สึกแน่นๆ ไม่หนักมาก แต่ช่วงล่างพวกนี้เค้าดี ทำให้พวงมาลัยให้ความรู้สึกดีตามช่วงล่าง

ถ้าไม่เป็นการรบกวนอยากดูรีวิวรถพี่อ่ะ เอาคันส้มน่ะ  น่ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อิอิ
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ flybigbear

เข้ามากระตุ้นเพื่อความอยากอ่านรีวิวรถคันสีส้ม

ออฟไลน์ Jim lover

ถ้าท่านไม่รีวิวคันส้ม พวกผมจะไปปิดหน้าบ้านท่านนะครับ อิอิ    ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ nithiyod

เคยลอง SLK ก็ไม่ต่างจากทั่วไปนะครับ ส่วนพวก super car นี่ไม่เคย

รู้สึกเจอเรียกร้อง อยากให้ทำรีวิว เจ้าส้มเยอะจัง ได้ครับจะพยายามลองทำรีวิวดู

อย่าพยายามครับ ทำเลยครับ 5555 ออเดิฟ ส่งรูปสวยๆมาดูก่อนก็ได้ อิอิ

ออฟไลน์ peak14405

ยังไม่เคยขัย Sport จ๋าขนาดนั้นครับเลยตอบไม่ได้

แต่คือ ขอ Review คันส้มด้วยสิคร้าบบบบบ!~

ออฟไลน์ Coat145

รู้สึกเจอเรียกร้อง อยากให้ทำรีวิว เจ้าส้มเยอะจัง ได้ครับจะพยายามลองทำรีวิวดู
รออ่านครับ ^^
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ MaiSki

ถ้าขี้เกียจทำเอง บอกเฮียจิมก็ได้นะครับ อยากเห็นหน้าตอนทำtop speed 555

ออฟไลน์ Buffy

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

ออฟไลน์ Freekick042

ไม่เคยขับสปอร์ตเคยแค่พวกซีดานเกิน2ล้าน มันไม่หนักแบบรถเก่าๆ แต่เวลาเหม่อมันก็ไม่เบี่ยงมากเหมือนรถทั่วไปครับ ออกแนวเฟิร์มๆนะ

ออฟไลน์ Parinceo

ตอบพวก F30 F10 กับ E coupe เท่าได้มั้ยอ่ะ

พวงมาลัยพวกนี้ถือว่าค่อนข้าง 'เบา' เมื่อขับในเมือง ถอยจอดสบายมากๆ
BMW นั้น เบากว่า camry รุ่นก่อนหน้านี้ด้วยซ้ำ!
แต่ความเบานั้น คือการหมุนทำได้ง่าย แต่กระชับ คือเบา แต่ไม่โหวง ถ้าถือเฉยๆจะนิ่งครับ
เวลาเพิ่มความเร็ว มันจะตึงมือขึ้นมาแบบรู้สึกได้ ระยะฟรีน้อย แต่ไม่น้อยจนต้องมานั่งแก้นิด แก้หน่อยตลอดเวลา

ในเมืองขับง่ายกว่า prius อีกครับสำหรับ F30 รู้สึกเวลาเลี้ยวมันจะไปตามใจมากกว่า(อันนี้อาจจะคิดไปเอง)
F10 ก็ไม่แย่ แค่มันกว้างมาก เวลาเข้าซอยแคบๆนี่เสียวเหมือนกัน

ออฟไลน์ Graham

• Jr. Member
  • **
กลายเป็นกระทู้ขอรีวิวคันส้มไปซะแล้ว
อยากช่วยท่าน จขกท ตอบนะ แต่ไม่เคยขับรถสปอร์ตระดับนั้นครับ
ปล.ขอรีวิวคันส้มอีกคนคร้าบ  :D :D

ออฟไลน์ Ongszaa

เคยแค่ SLK ครับ เกินนี้ไม่เคยลองจริงๆ
SLK พวงมาลัยก็เหมือน รถปกติแหละครับ ยุโรปทั่วไป
การขับก็รู้สึก Sport มากกว่ารถปกติ  แต่รถเบาไป ขับเร็วๆแล้วแปลกๆ เหมือนไม่ค่อยเกาะ อัตราเร่งด้วยกว่า 528i เกียร์ถ้าไม่ใส่ Sport อืดมาก
พอกด Sport ก็ดีขึ้นผิดหูผิดตา แต่น้ำมันก็ลงเร็วแบบสุดๆ ช่วงล่าง แข็ง กระด้าง มีท้ายปัดบ้างครั้ง เพราะรถเบารึเปล่าก็ไม่รู้ ล้อฟรีบ่อยเวลากดเต็มๆ
ดีตรงที่เปิดประทุนได้นี่แหละ  ขับไปมีแต่คนมอง

ตอนนี้อยากลอง GTR ของคนรู้จักแต่ไม่กล้าขอ 555
รถในฝันเลยก็ว่าได้ ^ ^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 23:06:53 โดย Ongszaa »
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

กำลังเริ่มทำรีวิวแล้วนะครับ ไม่ต้องมาปิดหน้าบ้านผมนะครับ :D

ออฟไลน์ Ongszaa

กำลังเริ่มทำรีวิวแล้วนะครับ ไม่ต้องมาปิดหน้าบ้านผมนะครับ :D

กราบขอบพระคุณอย่างสูง ^ ^
ว่าแต่ แต่งอะไรไปมั่งครับ คันส้ม
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
ปูเสื่อรอ  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Wayfarer-R

สู้ๆครับ  กางเต๊นท์รอ