ผู้เขียน หัวข้อ: พฤติกรรมการการเปลี่ยนรถใหม่ เปลี่ยนกันบ่อยไหมครับ ??  (อ่าน 10095 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
บ้านผมใช้รถกันยาวครับแต่ละคันใช้ไป 10 ปีขึ้นไปถึงจะขายครับ

ออฟไลน์ Volta

• Hero Member
ครอบครัวผม อย่างต่ำ 5 ปีครับ คือต้องผ่อนหมดก่อนถึงจะขายเพื่อเอาเงินไปดาวน์คันใหม่  แต่ละคันก็วิ่งเยอะ 1-2 แสนโลทั้งนั้น
ส่วนผม เจ้า fiesta ที่ขับอยู่ก็เป็นคันที่สองที่ซื้อเองผ่อนเอง เหลืออีก 3 ปีถึงจะเป็นไท ถึงเวลานั้นถ้ารถยังไม่งอแงก็คงใช้ต่อ
แต่ถ้าจุกจิกก็คขายแล้วซื้อคันใหม่ครับ เพราะผมใช้รถเยอะ  fiesta นี่ 3 ปี 1 แสนโลแล้ว
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ seeeee

• Newbie
  • *
ผมเป็นคนชอบรถเหมือนกันที่คิดอยากเปลี่ยน แต่เปลี่ยนไม่ได้เนื่องจากต้องคำนึงถึงการใช้จ่ายในอนาคตด้วย ผมใช้รถน้อย ดังนั้นคันนึงก็ขออยู่ด้วยกันซัก 7-10 ปีละกันครับ