ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำด้วยครับ Benz A Class หรือ C Class ปัจจุบัน หรือ จะรอ New C Class ดีครับ คิดไม่ตก  (อ่าน 6293 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vorawut

• Newbie
  • *
Benz A Class 1.99 MB
C Class 2.29MB ผ่อน 0% แถม Option เพียบ แต่ก็จะตกรุ่นแล้ว
หรือ จะรอ new C Class ดีครับ แต่ถ้ารอ ราคาก็น่าจะไม่หนี 2 ล้านกลางๆแต่ไม่มี option และ Campaign อะไรให้เลย

คิดไม่ตกว่าจะเลือกตัวไหนดีครับ 
รบกวนชี้แนะด้วยครับ

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
รอตัวใหม่ก็ดีนะครับ  ผมคิดว่าราคาน่าจะพอๆกับ F30  ครับ อิอิ

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
ดูจากการตั้งราคาของ E class แล้ว C class ใหม่ราคาคงไม่หนีไปจากเดิมเท่าไหร่ แต่ถ้ารออาจจะได้รถปลายปีนี้หรือต้นปีหน้าก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ Monn

ผมเพิ่งมีโอกาสได้เห็น CLA เต็มๆ จากรูปนะครับ เลยนั่งเปิด web ดู หากนั่ง 2-3 คนประจำ น่าสนใจมาก ผมว่าน่าสนกว่า A นะ

ส่วนราคาคงน้อยกว่า C แต่ผมว่า มันเป็น style ดีนะ หมายถึงสวยแปลกไปเลย แนวๆ

ส่วน new C ก็สวยดีนะครับ แต่หากเป็นรถคัน 2 ผมอยากเชียร์ไป CLA  นะ (เพิ่มจาก A ครับ)
S3 - F30
X1 - E84

• Newbie
  • *
CLA ตอนนี้ราคา 2.64 MB ครับ
แพงกว่า C Class พอสมควรเลยครับ
ว่าแต่ไม่มีใครเชียร์ A Class เลยครับ

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
A Class ก็ดีครับ แต่ถ้าจะมาใช้งานจริงจัง ผมเลือก C ตัวเก่าลดเยอะๆ หรือไม่ก็รอ C ใหม่ครับ ผมลองขับพร้อมกันทั้ง A250 และ C200 ตัวล่างสุด ( ขับ A ก่อนแล้วมาลองขับ C ) ฟีลขับหน้ากับขับหลังนี่มันคนละเรื่องจริงๆครับ  :D

แต่ไม่ใช่ว่า A ไม่ดีนะ ดีมากเลยล่ะ แรง หนึบ เบรคดี แต่ถ้าเป็นรถยุโรปขับหน้า ผมชอบฟีลแบบ VW Passat CC มากกว่าครับ

ออฟไลน์ Jump

รอ ซี ใหม่เหอะ อย่าใจร้อน
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ BlueMan69

ปกติเบนซ์ทำตลาดแต่ละรุ่นกี่ปีครับ. อยากรอ C ตัวใหม่ตอนใกล้ตกรุ่น.

ออฟไลน์ Monn

แพงกว่า C Class พอสมควรเลยครับ
ว่าแต่ไม่มีใครเชียร์ A Class เลยครับ

C ใหม่ผมว่าเริ่ม 2.99m ไม่ก็สูงกว่า 3m ครับ กว่าจะมีต่ำแบบ 2.5m คงต้องอีกสักปีครับ แรกๆ จะมารุ่นราคาสูงหน่อยอะครับ เลยอยากให้ลองไปดู CLA เพราะ หากเลือก A ผมว่า มันธรรมดาไป (สำหรับความเห็นผม) ในราคาไม่เกิน 3 ล้าน เลยแนะ CLA ด้วยหนะครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Parinceo

A กับ CLA ผมไม่ recommend เลยเพราะแคบมากๆ
นั่งหลังแล้วหัวไม่ติดข้างบนนะครับ ไปติดข้างๆแทน
ถ้านั่ง 2 คน ก็จัดเลยครับ เครื่องแรง(ตัว 250)
ช่วงล่างแอบแข็ง ฉีกอารมณ์เบนซ์ออกมาเลย

C ตัวนี้เริ่มดูเก่า จืดๆละครับ ไปรอตัวใหม่เลยดีกว่า

ออฟไลน์ unconsent

• Jr. Member
  • **
c ใหม่เค้าจะปรับตำแหน่งการตลาดขึ้นหนี CLA ครับ ถ้ามีงบ 3ล้านบวกลบ แนะนำให้รอ ซีใหม่ ไม่ก็ จัด c coupe โลด

ถ้างบ 2.5 บวกลบ แนะนำ CLA

ถ้าสองล้าน บวกลบ แนะนำซีปัจจุบัน

เอคลาสไม่ประทับใจอย่างแรง บ้านผมจะซื้อรถให้น้องสาว

ตอนแรกไปดู A class ข้างในกระหลั่วมากมายครับ เลยไม่คิดแม้แต่จะ test drive
 เลยขยับไปดู C ซึ่งรู้สึกรถมันไม่สุด แล้วตอนนั้นเพิ่มอีกห้าแสนได้ c coupe
สุดท้ายเลยลองขับ จบที่ c coupe ส่วนลดเยอะอยู่นะครับตอนนี้ แถมได้รถเลยด้วย

• Newbie
  • *
sale benz บอกว่า new c class จะเปืดตัว Motor show มีนาคมนี้
แต่จะเป็นตัวนำเข้ามาทั้งคันครับ ราคาน่าจะ 2 ล้านปลายๆ ถึง 3 ล้าน
และปลายปีถึงจะมีตัวประกอบในประเทศ ราคาก็น่าจะ 2.3 - 2.5 ครับ
ไม่ทราบว่าเป็นตามที่ sales บอกหรือเปล่าครับตาม pattern ของ MBTH

วันนี้ไปลอง A 250 มา รู้สึกว่าแข็ง ขับแล้วเด้งๆ ครับ (จริงๆอยากลอง A180 แต่ไม่มีตัว test drive ครับ)
แล้วก็ลอง c class ปัจจุบัน ขับนุ่มสบายกว่าเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

CLA น่าสนใจดีครับ
คูเป้ 4ประตู สวย ประตูไร้กรอบกระจก
sport ไม่น่าเบื่อแบบรถ sedan ทั่วไป :)

ออฟไลน์ walkmannetmd

• Jr. Member
  • **

C ใหม่ผมว่าเริ่ม 2.99m ไม่ก็สูงกว่า 3m ครับ กว่าจะมีต่ำแบบ 2.5m คงต้องอีกสักปีครับ แรกๆ จะมารุ่นราคาสูงหน่อยอะครับ เลยอยากให้ลองไปดู CLA เพราะ หากเลือก A ผมว่า มันธรรมดาไป (สำหรับความเห็นผม) ในราคาไม่เกิน 3 ล้าน เลยแนะ CLA ด้วยหนะครับ

เริ่มที่ 2.99 จิงๆหรอครับ ผมว่าแพงเลยนะ มันห่างจาก E ไม่เท่าไหร่เอง แบบนี้ Cตัวท๊อป แพงกว่า E200 แน่นอนเลย อย่างนี้คนที่จะซื้อCคงมีเปลี่ยนไปซี่รี่3กันหลายคนอยู่นะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รอโฉมใหม่เลยครับ W205

ภายในหรูได้ใจมากๆครับ

ออฟไลน์ MaiSki

เริ่มที่ 2.99 จิงๆหรอครับ ผมว่าแพงเลยนะ มันห่างจาก E ไม่เท่าไหร่เอง แบบนี้ Cตัวท๊อป แพงกว่า E200 แน่นอนเลย อย่างนี้คนที่จะซื้อCคงมีเปลี่ยนไปซี่รี่3กันหลายคนอยู่นะครับ

ช่วงแรกมันจะเป็นรถนำเข้าประกอบนอกทั้งคันครับ ราคาจะสูง

ออฟไลน์ V221

รอดูCใหม่ดีกว่าครับ ถึงตอนนั้นอยากได้Cเก่ายังได้ลดราคาอีกมากมายแน่นอน แต่ดูแล้วW205ใหญ่และหรูกว่าเดิมเยอะเลย
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ ZignityDallas

• Newbie
  • *
Re: รบกวนแนะนำด้วยครับ Benz A Class หรือ C Class ปัจจุบัน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:29:54 »
เคยจอง A Class แต่ยกเลิกจองไปแล้วค่ะ คอนเฟิร์มว่า C Class นุ่มกว่าเยอะ A จะออกแนวกระด้างหน่อยค่ะ ถ้าให้เลือกในกลุ่ม MB ขอออก C Coupe ค่ะ

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ถ้าไม่เคยขับรถที่เปลี่ยนพวกโช๊คแต่งมา ถ้ามาลอง A250 จะบอกว่าแข็งครับ
แต่ถ้าเคยเปลี่ยนก็จะชินครับ พอดีรถผมเปลี่ยนทุกคัน พอมาลองเลยชอบเลย
เพราะไม่ต้องไปเสียเงินเปลี่ยนอีกรอบ

ส่วนเรื่องราคา C ใหม่ เซลล์ผมบอกราคาเปิดตัว C200 ราคาเท่า CLA 250 ครับ
คือประมาณ 2.6 ล้าน ราคาชนกับ 320i นั่นแหละครับ แต่ถ้าเป็น C250 จะ 3 นิดๆ

ออฟไลน์ Nikle_pk

C ปัจจุบันลด 2 แสน
แต่ขายต่อนี่ตกเยอะกว่าส่วนลดที่ได้มากมายครับ
เพราะถือว่ารถตกรุ่นไปแล้วครับ

ผมเชียร์ C ใหม่ รอตัวประกอบในครับ มี 2 กลางๆแน่ๆ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0