ผู้เขียน หัวข้อ: Ecosport ไทยอยากติดCruise Control  (อ่าน 4387 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_O

• Sr. Member
Ecosport ไทยอยากติดCruise Control
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 09:39:15 »
Ford Ecosport ไทยอยากติดCruise Control จะติดเพิ่มได้ไหมครับ เพราะสนใจรุ่นนี้อยู่แต่เสียดายไม่มีCruise Controlเลยยังตัดสินใจไม่จอง เพราะติดใจคันเก่ามีCruise Control ขับออกต่างจังหวัดสบายเลยไม่ต้องเกร็งข้อเท้าเพื่อเหยียบคันเร่งให้เมื้อยแต่อย่างไร

ออฟไลน์ V40CC

• Full Member
  • --- Driving for Life ---
Re: Ecosport ไทยอยากติดCruise Control
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 11:05:12 »
สมัยผมใช้ jazz '09 เติมเข้าได้ครับ รู้สึกจะไม่กี่พัน เขานำอะไหล่แท้จากญี่ปุ่นมาใส่ให้ เพราะตัวรถมี socket ให้อยู่แล้ว แค่เสียบสายกับประกอบปุ่มเข้าที่พวงมาลัย
1985 Dodge Omni 5dr hatch ---> 1992 Suzuki Swift 1.3GL 4dr.  ---> 1996 Toyota Hilux Mighty-X Cab 2L โป่งหลัง ---> 1996 Toyota Camry 2.2 GXi ท้ายหงษ์ ---> 2000 Volvo S40 2.0 ---> 2009 Honda Jazz GE sv ---> 1994 Mercedes-Benz S500L W140 ปลาวาฬ ---> 2011 Nissan Teana 200XL SS ---> 2014 Volvo V40(CC) T5

ออฟไลน์ vigger

• Full Member
Re: Ecosport ไทยอยากติดCruise Control
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 15:19:08 »
Fiesta 1.5 อยากได้เหมือนกัน แต่ในคลับก็ยังไม่เห็นใครติดเลยคับ เห็นบอกว่าติดไม่ได้

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 21:58:52 »
Fiesta 1.5 อยากได้เหมือนกัน แต่ในคลับก็ยังไม่เห็นใครติดเลยคับ เห็นบอกว่าติดไม่ได้
มีคนติดได้แล้วครับ ติดได้ ใช้ได้ แต่พอติดแล้วระบบไฟเอนจิ้นบางอย่างจะโชว์ครับ คนทำกำลังหาทางแก้อยู่

ออฟไลน์ delete

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 10:03:28 »
มีคนติดได้แล้วครับ ติดได้ ใช้ได้ แต่พอติดแล้วระบบไฟเอนจิ้นบางอย่างจะโชว์ครับ คนทำกำลังหาทางแก้อยู่
เอ เหมือนในคลับของเฟียสต้า จะมีท่านนึง ติดแล้ว และไม่มีไฟโชว์อะไรด้วยเลยนะครับ
อยู่ในกระทู้ ติดTAP ห้องพลังงานทางเลือกอะครับ

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 20:41:27 »
เอ เหมือนในคลับของเฟียสต้า จะมีท่านนึง ติดแล้ว และไม่มีไฟโชว์อะไรด้วยเลยนะครับ
อยู่ในกระทู้ ติดTAP ห้องพลังงานทางเลือกอะครับ
งั้นแสดงว่าคงทำได้แล้วแหละครับ ตอนที่ผมไปดูเค้าบอกว่าติดได้แต่ไฟเอนจิ้นยังโชว์ แหะๆ แสดงว่าติดได้แล้ว ไม่รู้ค่าติดเท่าไหร่

ออฟไลน์ O_O

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 16:11:59 »
งั้นแสดงว่าคงทำได้แล้วแหละครับ ตอนที่ผมไปดูเค้าบอกว่าติดได้แต่ไฟเอนจิ้นยังโชว์ แหะๆ แสดงว่าติดได้แล้ว ไม่รู้ค่าติดเท่าไหร่

ผมก็ทราบว่าติดแล้วจะมีไฟโชว์เพราะSoftware function cruise control มาจากเครื่องยนต์คนละตัว  หากแก้ได้จริงรบกวนขอลิงค์ด้วยครับ