ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda BT-50 Pro มีปัญหา เอาเข้า 0 ช่างบอกว่าต้องรื้อคอนโซลหน้าทั้งหมด  (อ่าน 12075 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
พอดีวันนี้ผมเอา Mazda BT-50 Pro เข้า 0 บริการเพราะรถมีเสียงดังเหมือนพลาสติกกระทบ + เสียงดังเหมือนโฟมสีกันบริเวณกระจกหน้าฝั่งซ้าย ( อาการเป็นๆหายๆ แต่บางครั้งก็ดังมากจนรำคาญสุดๆ ) หลังจากนั้นทางช่างได้แจ้งว่าเป็นเพราะโฟมซับเสียงบริเวณกระจกหน้าเสื่อม จึงต้องทำการรื้อคอนโซลหน้าเพื่อเปลี่ยนโฟมซับเสียงใหม่ แต่จะขอปรึกษาทางอาจารย์ก่อนว่าจะทำอย่างไรดี แล้วจะโทรแจ้งวันจันทร์ เนื่องจากรถผมเป็นเคสแรกที่ทาง 0 เจอ

ผมจึงอยากจะสอบถามความเห็นจากสมาชิกทุกคนครับว่าจะคุ้มไหมที่จะทำการรื้อคอนโซลหน้าเพื่อเปลี่ยนวัสดุชิ้นนี้ เนื่องจากทางช่างแจ้งว่าตอนถอดชิ้นส่วนอาจเกิดความเสียหายกับพลาสติกบริเวณที่งัดได้ + มีเพื่อนและพี่ที่รู้จักแนะนำมาว่าหากถอด + ประกอบไม่ดีอาจจะเกิดปัญหาตามมาได้อีก

ปล. ปกติโฟมซับเสียงนี่มันมีอายุการใช้งานกี่ปีครับ เพราะสงสัยมาก ออกรถคันนี้มาได้ประมาณปีเดียว แต่ชิ้นส่วนตรงนี้กลับเสื่อมคุณภาพแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 20:48:14 โดย integra »

ออฟไลน์ choomodify

เกรงว่า รื้อ แล้ว เสียงจะดังกว่าเดิมครับ ตามนี้เลย

เสียงก็อกๆ แก็กๆ นี่ต้องทำใจครับ รถใหม่ๆ เด๋วนี้ วิ่งแค่ 4 -5 พัน โล ก็เริ่มดังแล้ว

ออฟไลน์ reyeshenry

คอนโซนถ้าได้ถอดยกชุด งานไม่จบครับ

ท่านจะเจอจุดอื่นๆ ดังมาแทนกันอีกแน่ๆ

ไม่มีวิธีอื่นแล้วเหรอครับ 

ออฟไลน์ itimkati

• Newbie
  • *
รถผมเคยมีเสียงประหลาดๆแบบนี้  รื้อถอดออกมาเหมือนกันครับ  

แต่ปรากฎว่าเสียงที่ดังมาจากภายในคอนโทรลไม่หาย    

เพราะรื้อรอบเดียวยังพอทน แต่ถ้าต้องรื้อหลายรอบผมกลัวว่าทีนี้เสียงอย่างอื่นที่หลวมจากการถอดๆใส่ๆจะดังเพิ่มมาด้วย

โชคดีเสียงดังไม่มาก  สุดท้ายต้องยอมทนฟังครับ

ขอให้โชคดี เจอช่างที่มีประสบการณ์ซ่อมแล้วจบครับ

เกรงว่า รื้อ แล้ว เสียงจะดังกว่าเดิมครับ ตามนี้เลย

เสียงก็อกๆ แก็กๆ นี่ต้องทำใจครับ รถใหม่ๆ เด๋วนี้ วิ่งแค่ 4 -5 พัน โล ก็เริ่มดังแล้ว

รถผมบางวันก็ดัง บางวันก็ไม่ครับ :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(

คอนโซนถ้าได้ถอดยกชุด งานไม่จบครับ

ท่านจะเจอจุดอื่นๆ ดังมาแทนกันอีกแน่ๆ

ไม่มีวิธีอื่นแล้วเหรอครับ 

จากปากช่างวันนี้เขาบอกว่าต้องถอดสถานเดียวเลยครับ แต่รอวันจันทร์สรุปผลอีกทีครับ

รถผมเคยมีเสียงประหลาดๆแบบนี้  รื้อถอดออกมาเหมือนกันครับ 

แต่ปรากฎว่าเสียงที่ดังมาจากภายในคอนโทรลไม่หาย   

เพราะรื้อรอบเดียวยังพอทน แต่ถ้าต้องรื้อหลายรอบผมกลัวว่าทีนี้เสียงอย่างอื่นที่หลวมจากการถอดๆใส่ๆจะดังเพิ่มมาด้วย

โชคดีเสียงดังไม่มาก  สุดท้ายต้องยอมทนฟังครับ

ขอให้โชคดี เจอช่างที่มีประสบการณ์ซ่อมแล้วจบครับ

ผมก็หวั่นๆทั้งเรื่องรื้อหลายรอบ + ประสบการณ์ช่างอยู่เหมือนกันครับ  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ rut191

Dmax ผมก็ดังตรงคอลโซนเกียร์แต่โชคดีที่ช่างหาจุดเจอแค่น็อดยึดไม่แน่น ถ้าจะรื้อก็คุยดีๆและกันครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
อย่าได้ห่วงเลย ช่างเขารู้จักวิธีประกอบดีครับ ความเสี่ยงไม่มากอย่างที่คิด
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ toonze

ทำไมมันเสื่อมเร็วจังครับ

Dmax ผมก็ดังตรงคอลโซนเกียร์แต่โชคดีที่ช่างหาจุดเจอแค่น็อดยึดไม่แน่น ถ้าจะรื้อก็คุยดีๆและกันครับ

ครับผม ตอนนี้ผมคิดหนักเลย

อย่าได้ห่วงเลย ช่างเขารู้จักวิธีประกอบดีครับ ความเสี่ยงไม่มากอย่างที่คิด

ตอนแรกผมก็ไม่คิดอะไรนะครับ แต่เจอช่างบอกว่าเคสนี้เป็นเคสแรกที่ต้องรื้อคอนโซล และพลาสติกบริเวณคอนโซลอาจเป็นรอยได้ + เพื่อนบอกอาจจะประกอบไม่แน่นเหมือนเดิมแล้วผมชักคิดหนักเลย

ทำไมมันเสื่อมเร็วจังครับ

ผมยังงงเลยครับ เพื่อนผมก็งงกันว่าทำไมเสื่อมเร็วขนาดนี้

ออฟไลน์ AMG GT

บางทีปัญหา อาจจะแค่เส้นผมบาง ภูเขานะผมว่า  ผมว่ามันอาจจะเป็นแค่สายไฟเสียดสีกับโฟม(ซึ่งไม่ต้องรื้อทั้งหมด)   

ออฟไลน์ mild-melody

• Jr. Member
  • **
ถ้าช่างศูนย์รื้อคอนโซลยังพอน่าเชื่อถือนะ คิดซะว่ารถล้างแอร์หล่ะกัน เพราะเห็นเวลารถล้างแอร์ก็ต้องรื้อคอนโซลออก

ออฟไลน์ pongsadja

• Newbie
  • *
ไม่ทราบว่าติดพวกลอคเลรกล๊อคครัชอะไรหรือป่าวครับ  ของผมมันมีเสียงเหมือนอะไรกระทบกันอย่างที่  จขกท  บอกนี่แหละครับ  มันจะมาเมื่อรอบต่ำๆ  แต่มันก็รำคาญพอสมควร  ดังบ้างไม่ดังบ้าง  ผมหาสาเหตุอยู่นาน  เสียงมันดังเหมือนมาจากคอนโทรลรถเลยครับ  แต่สุดท้ายผมพยายามทำรอบเครื่องให้ได้ช่วงที่มันเกิดเสียงดังแล้วลองหาจุดที่คิดว่ามันเกิดเสียงคลำไปคลำมาถูกเข้าล๊อคเบรกครัช  ผมลองกดบริเวณที่ดึงมันอ่าครับเสียงมันหายไป  แต่พอปล่อยเท่านั้นแหละเสียงมาเลย  ทำแบบนี้สี่ถึงห้ารอบจนแน่ใจว่ามันมาจากตรงนี้  ผมเลยจบปัญหาและจัดการกับเสียงนั้นได้ในที่สุด  ถึงแม้ตอนนี้มันจะยังคงดังอยุ่แต่เมื่อผมรุ้ว่ามันมาจากไหนก็หายห่วงครับ  ลองหาดูครับบางทีมันของที่เราคาดไม่ถึง  ปล.ผมใช้นิวโคโลราโด้อยู่ครับ

ออฟไลน์ toonnazaone

• Sr. Member
555 คนไทยหัวใจเดียวกัน
ในรูปเป็นแผ่นปิดซ้ายขวา มันมักจะไม่แน่น เอามือไปจับ
จะดัง ผมอยากให้ดูตัวนี้ก่อน ผมแก้โดยใช้โฟมตัดเล็กๆพอดี
ยัดเข้าไปให้มันแน่นขยับไม่ได้ ที่นี้เงียบสนิทเบย
ลองดูคับ หายเร็วๆนะคับ
ปล.กลับรูปให้หน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 00:14:26 โดย toonnazaone »

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
ของผมก็ดังครับ จากมุมคอนโซลด้านซ้ายที่ติดกับขอบกระจก
รถออกมาได้ซักรรึ่งปีก็เริ่มดัง
ตอนนี้ใช้มาเกือบ18เดือนแล้ว

เสียงหายไปเรียบร้อยแล้วครับ

บางทีคงเสียดสีจนเข้าตำแหน่งพอดีแล้วมั๊งครับ
ถ้าไม่ดังจนน่ารำคาญเกินไป ก็อย่ารื้อเลยครับ เสียดายงานประกอบจากโรงงาน

ผมว่าตัวเก็บเสียงไม่น่าจะเสื่อมคุณภาพ แต่อาจมีการผิดรูปนิดหน่อยเลยเสียดสีกัน
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ Mike

ถ้ามันดังแบบพอทนได้ ก็ทนเถอะครับ City 2012 Mc ของผมดังตั้งแต่ป้ายแดง แถว แดชบอร์ด
เหมือนเสียงอะไรสั่นๆถี่กระทบกัน ที่ความเร็วๆหนึ่ง อาศัยเปิดเพลงกลบเอา แต่บางครั้งเราก็อยากขับเงียบๆชิลๆ มันก็ดันดัง เลยเร่งความเร็วขับหนี กลายเป็นเสียงลมกลบแทน ฮ่าๆ

งาน re-work ยังงัยก็สู้งานโรงงานไม่ได้หรอกครับ ถ้าทนได้ทนเถอะ ถ้าหนักจริงๆ ก็ต้องยอมรื้อครับ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Aek_CM

ของผมก็มีเสียงเหมือนกันครับ  และเสียงนั้นเหมือนจะดังจากเบาะข้างคนขับครับ ยังหาสาเหตุไม่เจอเลย
ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ แนะนำหน่อย

ออฟไลน์ okashi

ของผมเคยมีเสียงดังตรงแผงประตูด้านข้าง  แต่ทุกวันนี้มันหายไปเอง

ตอนนี้เจอปัญหาน้ำมันอะไรซักอย่างซึม แถวๆช่วงรอยต่อเครื่องกับเกียร์

เห็นเค้าว่ายางโอริงเสื่อมสภาพ  :'(

Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ V40CC

• --- Driving for Life ---
แจ๊ส '09 คันเก่าผมก็เคยดังตรงหลังลิ้นชัก มันเป็นเหมือนแผ่นเหล็กยึด wire harness กระทบ roll bar ที่เป็นแกนของทั้งคอนโซลด้านหน้า  จัดการหาจุดเองโดยการให้คนอื่นขับแล้วเราเพื่อให้เสียงมันดัง ผมก็นั่งข้างๆแล้วก็ถอดลิ้นชักเอามือล้วงเข้าไปคลำๆตามซอกต่างๆจนเจอ คือจับกดบริเวณดังกล่าวแล้วเสียงเงียบไป  (เคยเอาไปศูนย์แล้วเขาเอาจารบีหยอดให้แต่ไม่หาย) ผมก็เลยหาเศษฟองน้ำมายัดเข้าไประหว่างเหล็กสองชิ้นจนแน่นเลย ปัญหาจบครับ
1985 Dodge Omni 5dr hatch ---> 1992 Suzuki Swift 1.3GL 4dr.  ---> 1996 Toyota Hilux Mighty-X Cab 2L โป่งหลัง ---> 1996 Toyota Camry 2.2 GXi ท้ายหงษ์ ---> 2000 Volvo S40 2.0 ---> 2009 Honda Jazz GE sv ---> 1994 Mercedes-Benz S500L W140 ปลาวาฬ ---> 2011 Nissan Teana 200XL SS ---> 2014 Volvo V40(CC) T5

ออฟไลน์ apinui

ของผมก็ดังนะ ... แต่ตอนนี้เงียบไปแล้ว .... หาเอง รถ 16 เดือน

ลองดูบางทีมันดังจากกระจกข้างครับ ลองเปิด-ปิด กระจกดู บางทีหาย ..

บางทีดังตอนจอดตากแดด พอรถเย็นลงก็เงียบครับ ของผมอะ ...

ออฟไลน์ st191

• Newbie
  • *
แอบมองอยู่ พอไปหาข้อมูลในคลับ แล้วแหยงเลย

ออฟไลน์ toonnazaone

มันก็มีปัญหาด้วยกันนั้นและ
รถผมก็เจอ
1.หัวฉีดเป็นสนิมแก้โดยทำความสะอาด+เปลื่ยนแผงคดจี้งลีดก็หาย
2.โช้คหลังแตกเคลมรอของ1อาทิ
3.เสียงเคกตอนเครื่องเย็น ไปอัพpcmหัวฉีดก็หาย
ปัญหาแค่นี้ผมรับได้แลกกับการขับขี่ที่ดี นั่งสบาย จนทุกวันนี้ขับทางไกลไม่จับmu7เลย

บางทีปัญหา อาจจะแค่เส้นผมบาง ภูเขานะผมว่า  ผมว่ามันอาจจะเป็นแค่สายไฟเสียดสีกับโฟม(ซึ่งไม่ต้องรื้อทั้งหมด)   

ก็ขอให้เป็นแบบนั้นทีเถอะครับ

ถ้าช่างศูนย์รื้อคอนโซลยังพอน่าเชื่อถือนะ คิดซะว่ารถล้างแอร์หล่ะกัน เพราะเห็นเวลารถล้างแอร์ก็ต้องรื้อคอนโซลออก

จะพยายามคิดแบบนั้นครับ แต่รอให้สรุปผลอีกที

ไม่ทราบว่าติดพวกลอคเลรกล๊อคครัชอะไรหรือป่าวครับ  ของผมมันมีเสียงเหมือนอะไรกระทบกันอย่างที่  จขกท  บอกนี่แหละครับ  มันจะมาเมื่อรอบต่ำๆ  แต่มันก็รำคาญพอสมควร  ดังบ้างไม่ดังบ้าง  ผมหาสาเหตุอยู่นาน  เสียงมันดังเหมือนมาจากคอนโทรลรถเลยครับ  แต่สุดท้ายผมพยายามทำรอบเครื่องให้ได้ช่วงที่มันเกิดเสียงดังแล้วลองหาจุดที่คิดว่ามันเกิดเสียงคลำไปคลำมาถูกเข้าล๊อคเบรกครัช  ผมลองกดบริเวณที่ดึงมันอ่าครับเสียงมันหายไป  แต่พอปล่อยเท่านั้นแหละเสียงมาเลย  ทำแบบนี้สี่ถึงห้ารอบจนแน่ใจว่ามันมาจากตรงนี้  ผมเลยจบปัญหาและจัดการกับเสียงนั้นได้ในที่สุด  ถึงแม้ตอนนี้มันจะยังคงดังอยุ่แต่เมื่อผมรุ้ว่ามันมาจากไหนก็หายห่วงครับ  ลองหาดูครับบางทีมันของที่เราคาดไม่ถึง  ปล.ผมใช้นิวโคโลราโด้อยู่ครับ

ของผมดังจากบริเวณคอนโซลฝั่งซ้ายแถวๆกระจกหน้าครับ ไม่จะเกี่ยวกับตรงนั้นนะครับ ( หวังว่า )

555 คนไทยหัวใจเดียวกัน
ในรูปเป็นแผ่นปิดซ้ายขวา มันมักจะไม่แน่น เอามือไปจับ
จะดัง ผมอยากให้ดูตัวนี้ก่อน ผมแก้โดยใช้โฟมตัดเล็กๆพอดี
ยัดเข้าไปให้มันแน่นขยับไม่ได้ ที่นี้เงียบสนิทเบย
ลองดูคับ หายเร็วๆนะคับ
ปล.กลับรูปให้หน่อยครับ

เดี๋ยวจะลองดูครับว่าอาการแบบเดียวกันหรือเปล่า ขอบคุณครับ :'( :'( :'(

ของผมก็ดังครับ จากมุมคอนโซลด้านซ้ายที่ติดกับขอบกระจก
รถออกมาได้ซักรรึ่งปีก็เริ่มดัง
ตอนนี้ใช้มาเกือบ18เดือนแล้ว

เสียงหายไปเรียบร้อยแล้วครับ

บางทีคงเสียดสีจนเข้าตำแหน่งพอดีแล้วมั๊งครับ
ถ้าไม่ดังจนน่ารำคาญเกินไป ก็อย่ารื้อเลยครับ เสียดายงานประกอบจากโรงงาน

ผมว่าตัวเก็บเสียงไม่น่าจะเสื่อมคุณภาพ แต่อาจมีการผิดรูปนิดหน่อยเลยเสียดสีกัน

ผมก็คิดอยู่ครับว่าถ้ารื้อไม่มีทางประกอบได้สมบูรณ์เท่าการประกอบจากโรงงานแน่ ส่วนเสียงบางครั้งขับอยู่ดีนึกจะดังก็ดัง นึกจะเงียบก็เงียบซะงั้น

ถ้ามันดังแบบพอทนได้ ก็ทนเถอะครับ City 2012 Mc ของผมดังตั้งแต่ป้ายแดง แถว แดชบอร์ด
เหมือนเสียงอะไรสั่นๆถี่กระทบกัน ที่ความเร็วๆหนึ่ง อาศัยเปิดเพลงกลบเอา แต่บางครั้งเราก็อยากขับเงียบๆชิลๆ มันก็ดันดัง เลยเร่งความเร็วขับหนี กลายเป็นเสียงลมกลบแทน ฮ่าๆ

งาน re-work ยังงัยก็สู้งานโรงงานไม่ได้หรอกครับ ถ้าทนได้ทนเถอะ ถ้าหนักจริงๆ ก็ต้องยอมรื้อครับ

ของผมบางครั้งก็เปิดเพลงกลบเสียงได้ แต่บางครั้งมันดังจนรำคาญมากเลยครับ เปิดเสียงก็กลบไม่อยู่  :'( :'( :'(

ของผมก็มีเสียงเหมือนกันครับ  และเสียงนั้นเหมือนจะดังจากเบาะข้างคนขับครับ ยังหาสาเหตุไม่เจอเลย
ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ แนะนำหน่อย

ของผมไม่เป็นครับ มีแต่เบาะคนนั่งซ้ายเลื่อนขึ้นหน้า-ถอยหลังยาก

ของผมเคยมีเสียงดังตรงแผงประตูด้านข้าง  แต่ทุกวันนี้มันหายไปเอง

ตอนนี้เจอปัญหาน้ำมันอะไรซักอย่างซึม แถวๆช่วงรอยต่อเครื่องกับเกียร์

เห็นเค้าว่ายางโอริงเสื่อมสภาพ  :'(

ผมสงสัยมากเลยครับว่าทำไมเดี๋ยวนี้รถเขาลดต้นทุนอะไรกันขนาดนี้ รถใหม่ๆปัญหาเยอะมากกกกกกก CR-V G4 ก็มีปัญหาเหมือนประกอบไม่แน่น Ranger อีกคันพอขับจังหวะเกียร์ไม่สัมพันธ์กับความเร็วนี่สั่นทั้งคัน + มีเสียงดังมากกกกกกกกกมาจากคอนโซลกลาง + ฐานเกียร์

แจ๊ส '09 คันเก่าผมก็เคยดังตรงหลังลิ้นชัก มันเป็นเหมือนแผ่นเหล็กยึด wire harness กระทบ roll bar ที่เป็นแกนของทั้งคอนโซลด้านหน้า  จัดการหาจุดเองโดยการให้คนอื่นขับแล้วเราเพื่อให้เสียงมันดัง ผมก็นั่งข้างๆแล้วก็ถอดลิ้นชักเอามือล้วงเข้าไปคลำๆตามซอกต่างๆจนเจอ คือจับกดบริเวณดังกล่าวแล้วเสียงเงียบไป  (เคยเอาไปศูนย์แล้วเขาเอาจารบีหยอดให้แต่ไม่หาย) ผมก็เลยหาเศษฟองน้ำมายัดเข้าไประหว่างเหล็กสองชิ้นจนแน่นเลย ปัญหาจบครับ

ผมว่าจะลองเอาตัดฟองน้ำแล้วเอายัดตรงกระจกที่ดังอยู่เนี่ย ดูซิว่าจะหายไหม ถ้าต้องรื้อคอนโซลแล้วสงสารรถมากเลยครับ

ของผมก็ดังนะ ... แต่ตอนนี้เงียบไปแล้ว .... หาเอง รถ 16 เดือน

ลองดูบางทีมันดังจากกระจกข้างครับ ลองเปิด-ปิด กระจกดู บางทีหาย ..

บางทีดังตอนจอดตากแดด พอรถเย็นลงก็เงียบครับ ของผมอะ ...

ของผมช่วงอากาศเย็นๆจะไม่เป็น แต่พอเริ่มร้อนเท่านั้นแหละดังแหลก แต่บางครั้งนึกจะเงียบก็เงียบซะงั้น แต่ันก่อนขับกลางคืนยังดังอีก งงเลย  >:(

แอบมองอยู่ พอไปหาข้อมูลในคลับ แล้วแหยงเลย

ตัวรถผมว่าดีกว่าเจ้าตลาดเลยแหละครับ แต่มาเสียตรงการประกอบเล็กๆน้อยๆนี่แหละ แต่ผมว่ายังดีกว่าอีกค่ายนึงนะครับ รายนั้นเป็นครบทุกรุ่นที่ขายเลย

มันก็มีปัญหาด้วยกันนั้นและ
รถผมก็เจอ
1.หัวฉีดเป็นสนิมแก้โดยทำความสะอาด+เปลื่ยนแผงคดจี้งลีดก็หาย
2.โช้คหลังแตกเคลมรอของ1อาทิ
3.เสียงเคกตอนเครื่องเย็น ไปอัพpcmหัวฉีดก็หาย
ปัญหาแค่นี้ผมรับได้แลกกับการขับขี่ที่ดี นั่งสบาย จนทุกวันนี้ขับทางไกลไม่จับmu7เลย

ถ้าถามเรื่องการขับขี่ผมชอบมากเลยครับ ขับคันนี้ชิน ไปขับ Jazz ทีไม่อยากขับอีกเลย เบาโหยงเลย ขับแล้วไม่มั่นใจเลย 555555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เห็นด้วยครับ ถ้าทนได้ก็ทนไป

ผมว่าการรื้ออะไรออกหมด แล้วจะใส่ให้ดีกว่าเดิม มันไม่ใช่เรื่องง่ายเลยครับ

ยังไงก็ขอให้หายไวๆครับ

ออฟไลน์ tee333

• Jr. Member
  • **
เสียงอันที่ 2 เอาซิลิโคลนสีดำยานิดหน่อยก็หายครับ เอาฟองน้ำลองมันจะดูไม่ค่อยสวยงามเท่าไหร่  แนะนำ ยาทั้ง ซ้ายและขวา เพราะอีกไม่นานข้างขวาก็จะดัง  เพราะจอดรถตากแดดมากเกินไป จะเกิดเสียงเวลาร้อนๆ ตอนเช้าจะไม่มีเสียงนี้ ส่วนเสียงอันแรกเหมือนจะมีคนเคยเจอ แต่ผมจำไม่ได้ว่าตำแหน่งไหน รู้สึกว่าต้องรื้อคอนโซลด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 08:37:03 โดย tee333 »

เห็นด้วยครับ ถ้าทนได้ก็ทนไป

ผมว่าการรื้ออะไรออกหมด แล้วจะใส่ให้ดีกว่าเดิม มันไม่ใช่เรื่องง่ายเลยครับ

ยังไงก็ขอให้หายไวๆครับ

ขอบคุณครับ

เสียงอันที่ 2 เอาซิลิโคลนสีดำยานิดหน่อยก็หายครับ เอาฟองน้ำลองมันจะดูไม่ค่อยสวยงามเท่าไหร่  แนะนำ ยาทั้ง ซ้ายและขวา เพราะอีกไม่นานข้างขวาก็จะดัง  เพราะจอดรถตากแดดมากเกินไป จะเกิดเสียงเวลาร้อนๆ ตอนเช้าจะไม่มีเสียงนี้ ส่วนเสียงอันแรกเหมือนจะมีคนเคยเจอ แต่ผมจำไม่ได้ว่าตำแหน่งไหน รู้สึกว่าต้องรื้อคอนโซลด้วย

เดี๋ยวจะลองดู ขอบคุณครับ