ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถเร็ว ปิดแอร์ แล้วมี ลม ร้อนๆ ออกจากช่องแอร์ ครับ!!!  (อ่าน 4110 ครั้ง)

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
ผม ใช้ BMW e90 318i se ครับ เวลาขับเร็วๆ แล้วปิดแอร์ ขับ มันชอบมีลมร้อนๆ ออกจาก ช่องแอร์ และตรง ขารู้สึกมีไอร้อนออกมา มากๆ

ช่วงความเร็วประมาณ 200 ยังไม่มีแอร์ร้อนออก แต่พอประมาณ 220 ปุ๊ป นี้ รู้สึกได้มากๆเลย อยากทราบว่าแบบนี้นี่ ปกติ รึป่าวครับ ?

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ขับเร็วจริง ๆ ครับ

ผมเคยอ่านคู่มือซ่อมนะครับ ถ้าเครื่องเข้า Red Line มันจะตัดระบบแอร์ออกครับ แต่ลมร้อนนี้สงสัยว่าวาล์วน้ำร้อนเปิดรึเปล่า ปรกติ BMW ถ้า อุณหภูิมิภายนอกเกิน 27 ภายในตั้ง เกิน 19.5  Heater ก็เปิดวาล์วแล้วนะครับ ถ้าแอร์ตัดก็น่าจะรู้สึกถึงความร้อน ตัวแปรในการปรับอากาศมันเยอะอะครับ ไม่รู้ E90 ยังใช้ระบบนี้อยู่รึเปล่า ลองดูเอานะครับ

ออฟไลน์ gateaux

ขับเร็วมากมายครับ  ถ้าผมขับตอนนี้ คงขาสั่นละครับ ถึงจะลมร้อนเป่าก้อเหอะ

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ขับเร็วแบบนี้ระมัดระวังหน่อยนะครับ เกิดอุบัติเหตุขึ้นมารอดยากมากเลยนะ  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ ?????

• Jr. Member
  • **
คงจะเป็นสัญญาน เตือนภัย

ครับ ปกติไม่ได้ขับเร็ว หรอกครับ พอดีรถเพิ่งพ้นรันอิน มาดๆ นะครับ  เลยอยากลอง + เหนเค้าบอก พ้่นรันอินต้องอัดๆหน่อย

ปล. ผมปิดแอร์ขับตอนขับ แต่กลัวรถจะเป็นอะไร เลย มาถามครับ

หรือแอร์ร้อนออกมา เผื่อไม่ให้ขาสั่น อิอิ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
น้องครับ

ปล่อยพี่ ลอง ท็อปสปีด ให้ก็พอมั้งครับ

อย่าเอาชีวิตไปเสี่ยงเอง เลย นะนะ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
แค่140ผมก้อกลัวจนขาสั่นแล้วครับ ผมว่าพี่อย่าขับเร็วเลยนะครับ อันตราย

น้องครับ

ปล่อยพี่ ลอง ท็อปสปีด ให้ก็พอมั้งครับ

อย่าเอาชีวิตไปเสี่ยงเอง เลย นะนะ

ครับ ขอบคุณมากครับ ที่เป็นห่วง
ขอบคุณทุกท่านมากที่เป็นห่วงนะครับ

พอดีคึกไปหน่อย + พ้นรันอินอยากลอง คิคิ ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ