ผู้เขียน หัวข้อ: เศรษฐกิจไม่ดี ธุรกิจแย่ ต้องการลดรายจ่าย ทำไงกับรถที่พึ่งซืัอมา1ปีดีคับ  (อ่าน 9485 ครั้ง)

ออฟไลน์ Life is a Highway

• Hero Member
  • My Way or The Highway
ถ้าอยากขายรถได้ราคาดีต้องขายเองครับ ไปประกาศในเน็ต ขายตามเว็บคลับรถต่างๆให้ทั่ว เผื่อมีคนอยากได้ ซี คาร์ แล้วเพิ่มเงินอีกหน่อยได้ ดี คาร์ มือสอง

หรือจะเปลี่ยนธุรกิจไปลองขายอย่างอื่น ที่เขาพอขายออกกันได้แน่ๆ เช่นขายปัจจัย4 ลองดูก่อนก็ได้  

ปล.เดี๋ยวผมก็จะลาออกจากงานประจำที่เงินเดือนดี อนาคตดีแน่ ออกมาดาบหน้าทำในสิ่งที่ตนเองสุขชอบเช่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 20:48:32 โดย Five P »

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
เป็นกำลังใจให้ครับ

ลองขายดาวน์กับคนใกล้ตัวดูครับ

ออฟไลน์ sky_walker

• Jr. Member
  • **
กำลังเครียดมาก ขายของไม่ได้เลย พยายามตัดรายจ่ายที่มี เลยเลือกที่จะเก้บกระบะไว้ทำงานต่อ แต่อยากปล่อย camry ก้พึ่งซื้อมา1ปี ขายดาวน์ก้ไม่มีใครเอา ขายเตนท์ก้ยังไม่พอปิดแบงค์ รบกวนแนะนำหาทางออกทีคับ
บอกผมทีครับ รุ่นใหน สีอะไร พอดีกะลังอยากได้ camry hybrid navi สีดำอยู่ ^^
หลังไมค์ได้นะครับ

ออฟไลน์ Pisces

• Jr. Member
  • **
เพื่อนๆตอบกันไปหมดแล้ว ขอให้กำลังใจแทนละกันครับ
จะบอกว่าผมก็มีช่วงมีปัญหาด้านการเงินเหมือนกัน เครียดมาก หนี้ก้อนโต ไม่รู้จะทำยังไง มันหาทางออกไม่ได้
สุดท้าย ตัดใจครับ เลิกเสียดายเงินที่มันเคยเป็นของเรา หาใหม่ ใช้คืน ประนอมหนี้ ผ่อนคืนในระดับที่เราไหว และมีชีวิตต่อไปได้โดยไม่ลำบาก
พอตัดไปแล้ว ลืมไปว่าเคยมีเงินก้อนนั้นอยู่ ชีวิตมันก็ไม่ไ้ด้แย่่ครับ กลับดีขึ้นด้วยซ้ำ
อะไรที่เป็นปัญหา ขอให้ตัดมันออกไปจากใจครับ แล้วเริ่มต้นใหม่โดยวางแผนการเงินและการใช้ชีวิตดีๆ ชีวิตจะมีความสุขได้แน่ๆครับ
อย่าเสียดายแค่รถคันเดียว
ู้สู้ๆครับ

ออฟไลน์ Chanissara

• Sr. Member
  • ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
เป็นกำลังใจให้ละักันนะค่ะ ขอให้ผ่านช่วงนี้ไปได้ค่ะ