ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Mercedes-Benz SLK200 Kompressor /*-*/  (อ่าน 31701 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ken_1000

• Jr. Member
  • **
Re: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Mercedes-Benz SLK200 Kompressor /*-*/
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 09:42:06 »
ส่วนตัว ชอบZ4  ครับ สวย บาดใจ
เล่นหมากรุก อย่าเอาแต่บุกอย่างเดียว เดินหมากรุกยังต้องคิดเดินหมากชีวิต จะไม่คิดได้อย่างไร

ออฟไลน์ Vonbin

• Jr. Member
  • **
Re: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Mercedes-Benz SLK200 Kompressor /*-*/
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 12:08:51 »
ถาม คุณ จิมมี่ หน่อยคับว่า SLK กับ Z4 ความรู้สึกคิดว่าตัวไหนขับมันส์กว่ากันอะคับ สำหรับคนที่เท้าหนักๆหน่อย  เเล้ว เสียงเครื่องยนต์ SLK กับ Z4 ตัวไหนเสียงเร้าใจกว่ากัน ครับ

ปล. SLK ออกมานานยังเอามารีวิว เเล้วไม่จับ  TT  TTS  มารีวิวบ้างหรอ ผมว่าหลายคนก็อยากรู้นะ  ครับ   ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 15:17:02 »
ผมไม่มีคอนเนคชัน อย่างเป็นทางการ กับผู้จำหน่าย Audi ในประเทศไทยเลยสักทีครับ
มีอย่างมากสุด คือ MTM ซึ่ง ไม่ได้เตรียมรถเอาไว้ให้ทดลองขับกันหนะครับ

และ ไม่รู้เลย ว่าจะต้องติดต่อกันช่องทางไหน
จู่ๆ จะให้เดินเข้าไปคุยด้วย ไม่ใช่ผมครับ
ผมขี้อายเกินกว่าจะทำแบบนั้น เอง

เสียงเครื่องยนต์ ผมว่าแล้วแต่คนชอบครับ เสียงของ SLK ก็โอเคนะ
แต่เสียงของ Z4 ผมชอบกว่ากันนิดนึงครับ

ขับมันส์กว่ากัน? ผมว่า ผมไป Z4 นะ

ออฟไลน์ Artty_Ray

• Full Member
  • -!@#$%
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 17:00:02 »
ก่อนหน้านี้ผมมองว่า SLK200 ว่ามันไม่สวย แต่ทำไมมาดูคราวนี้ทำไมมันดูสวยขึ้นอะ !
 หรืออาจจะเป็นไปได้ว่ามันเป็นสีขาว เลยเด่น แต่ภายในสวยดีนะครับ
My impression is Impreza

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 18:02:12 »
^
^

เรียกซะเสียหมดกันเลยพ่อคู้นนนนนน

ถ้า MBB เขาไม่ส่งรถให้พี่ทำรีวิวอีก พี่โทษเราคนเดียวเลยนะ!

คิกๆๆ

อ้่าว... ผมก้อซวยสิเพ่!! ;D
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 19:09:46 »
ก่อนหน้านี้ผมมองว่า SLK200 ว่ามันไม่สวย แต่ทำไมมาดูคราวนี้ทำไมมันดูสวยขึ้นอะ !
 หรืออาจจะเป็นไปได้ว่ามันเป็นสีขาว เลยเด่น แต่ภายในสวยดีนะครับ
ความเห็นเหมือนผมเลยนะ ก่อนหน้านี้ก็ไม่คิดว่ามันสวย แต่เดี๋ยวนี้รู้สึกมันดูสวยดี เป็นเพราะไมเนอร์เชนจ์หรือเปล่าหว่า :P :P :P
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Racing Revolution

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 19:20:23 »
ถึงจะยอดเยี่ยมแค่ไหน แต่ผมคิดว่ายังไง รถสปอร์ตเปิดประทุนก็ไม่เหมาะกับเมืองไทยด้วยประการทั้งปวง ลองถามคนที่ใช้ดูว่ามีโอกาสเปิดหลังคาขับกี่ครั้งใน 1 ปี คนเห็นเค้าก็อาจหมั่นไส้เสียด้วยซ้ำ แต่มันก็คือของเล่นลูกเศรษฐ๊ไฮโซดีๆนี่เอง

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 19:34:16 »
หึๆๆ ก็สังคมไทยมองกันแบบนี้สิครับ ใครทำอะไรแปลกหรือดีกว่าก็ได้แต่หมั่นไส้กัน มันถึงได้มีแต่รถโหลๆ เกลื่อนบ้านเมือง รถใหม่ดีๆ เข้ามาทำตลาดยาก
อันที่จริง รถสปอร์ตเปิดประทุน ยังมีที่ใช้อีกมากมาย ในกรุงเทพ วิ่งบนทางด่วนยกระดับในช่วงเวลา ดึกๆ หรือ เช้าตรู่ ก็ให้บรรยากาศดีเช่นกัน แถมยังทำได้ทุกวันอีกด้วย
เมื่อได้วิ่งออกต่างจังหวัด ไม่ว่าจะขึ้นภาคเหนือ ลัดเลาะไปตามภูเขา หรือขับขึ้นเขาใหญ่ มันก็ให้ความรู้สึกที่ดีทีเดียว อากาศสดชื่น รับลมอย่างพอเหมาะในห้องโดยสารที่สวยงาม มันย่อมให้ความรู้สึกดีกว่านั่งอยู่บนกระบะท้ายของรถบรรทุกเป็นไหนๆ แม้ว่าปีนึง จะมีโอกาสไม่กี่ครั้ง แต่....ถ้ามันไม่มีคุณก็ไม่มีแม้โอกาส ที่จะได้ทำเช่นนี้ครับ
     "อรรถรถของการขับขี่ รสชาติของอาหาร ความสวยงามทางศิลปะ" มันสอนกันไม่ได้ครับ ถ้าคุณไม่เคยแม้แต่จะคิด ที่จะใส่ใจมัน ;) ;) ;)
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 22:44:14 »
ถึงจะยอดเยี่ยมแค่ไหน แต่ผมคิดว่ายังไง รถสปอร์ตเปิดประทุนก็ไม่เหมาะกับเมืองไทยด้วยประการทั้งปวง ลองถามคนที่ใช้ดูว่ามีโอกาสเปิดหลังคาขับกี่ครั้งใน 1 ปี คนเห็นเค้าก็อาจหมั่นไส้เสียด้วยซ้ำ แต่มันก็คือของเล่นลูกเศรษฐ๊ไฮโซดีๆนี่เอง

ขอโทษนะครับ

ครั้งนี้ ผมยอมรับเลยว่า ผมไม่เห็นด้วยกับคุณครับ

รถเปิดประทุนทุกคันที่ เรายืมมา
มีการเปิดหลังคา เกินกว่า 6 ครั้งแน่ๆ
เพราะเราเห็น คุณค่าของมัน

เรากลัวคนหมั่นไส้ เฉพาะตอนที่ต้องขับผ่านไปในย่านที่เห็นแล้วว่า มีความเสี่ยง
แต่โดยปกติแล้ว เราไม่ขับไปในที่แบบนั้นอยู่แล้ว

แล้วรู้หรือไม่ว่า รถเปิดประทุน เมื่อมันอยู่ในมือเรา
มันช่วยให้เราเรียกรอยยิ้ม และมิตรภาพจากผู้คนข้างทาง มากมายก่ายกองขนาดไหน?

คนไม่เคยขับ มันไม่วันจะได้รับรู้หรอกครับ

และ ผมเห็นด้วยกับคุณ YF-19 อย่างมากครับ โดยเฉพาะบรรทัดสุดท้าย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2009, 22:46:17 โดย J!MMY »

preme123

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 13:06:31 »
แจ่มครับ พาดพิง ถึง Cooper S ด้วย....555+ ไม่ขนาดนั่นมั้งคับ มันก็ไม่ได้แข็งอะไรเวอร์ขนาดนั่นนิ

เกาะถนนดีออก แบบว่า ออกแนว ว่า รถเค้าทำไว้ให้ขับปะคับ ไม่ได้ทำไว้ให้นั่งอะ แบบว่า ลงสนามแล้วดูดถนนมาากๆๆๆเลยนะ แหะๆ ขับสนุกจะบอกให้ แต่ว่าเหนื่อยจริงๆแบบที่พี่ว่าแหระครับ กระแทกก็จริงนะ แต่ว่าผมว่ามันมั่นใจดีออก กระแทกก็กระแทกไปเลย แบบว่าไม่ย่วบ ไม่โยกเยกเลย ลงก็ลงไปเลย แบบ ปั๊กเลย รู้เลยตกหลุม 55555+

ขอบคุณสำหรับ review ดีๆงับ

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 03:56:26 »
หึๆๆ ก็สังคมไทยมองกันแบบนี้สิครับ ใครทำอะไรแปลกหรือดีกว่าก็ได้แต่หมั่นไส้กัน มันถึงได้มีแต่รถโหลๆ เกลื่อนบ้านเมือง รถใหม่ดีๆ เข้ามาทำตลาดยาก
อันที่จริง รถสปอร์ตเปิดประทุน ยังมีที่ใช้อีกมากมาย ในกรุงเทพ วิ่งบนทางด่วนยกระดับในช่วงเวลา ดึกๆ หรือ เช้าตรู่ ก็ให้บรรยากาศดีเช่นกัน แถมยังทำได้ทุกวันอีกด้วย
เมื่อได้วิ่งออกต่างจังหวัด ไม่ว่าจะขึ้นภาคเหนือ ลัดเลาะไปตามภูเขา หรือขับขึ้นเขาใหญ่ มันก็ให้ความรู้สึกที่ดีทีเดียว อากาศสดชื่น รับลมอย่างพอเหมาะในห้องโดยสารที่สวยงาม มันย่อมให้ความรู้สึกดีกว่านั่งอยู่บนกระบะท้ายของรถบรรทุกเป็นไหนๆ แม้ว่าปีนึง จะมีโอกาสไม่กี่ครั้ง แต่....ถ้ามันไม่มีคุณก็ไม่มีแม้โอกาส ที่จะได้ทำเช่นนี้ครับ
     "อรรถรถของการขับขี่ รสชาติของอาหาร ความสวยงามทางศิลปะ" มันสอนกันไม่ได้ครับ ถ้าคุณไม่เคยแม้แต่จะคิด ที่จะใส่ใจมัน ;) ;) ;)

เคยนอนคิดเล่นๆว่า  ถ้ามีเงินจะซื้อรถประเภทนี้มาขับดีไหม  ใครจะด่าว่าเราบ้ารึเปล่า  รถสองที่นั่งที่นั่งละสองล้านกว่า .....

มาคิดอีกที  ถ้ามีเงินก็ซื้อไปเถอะ เอามาขับให้สมใจ  ชาติหน้าจะได้เกิดเป็นคนรึเปล่าไม่รู้  ไม่ขับชาตินี้แล้วจะไปขับชาติไหน  ;D

แอบเห็นด้วยทุกประการครับ  ว่าแล้วก็ไปนอนฝันถึง Z4 ใหม่ก่อน  :D