ผู้เขียน หัวข้อ: รถเก๋งขับในเมือง งบ 6แสน ซื้ออะไรดีครับ  (อ่าน 10156 ครั้ง)

ออฟไลน์ pitydog

• Jr. Member
  • **
Re: รถเก๋งขับในเมือง งบ 6แสน ซื้ออะไรดีครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 18:49:40 »
ขอบคุณครับ ตอนนี้จำกัดงบจริงๆแล้วครับ เหลือ Swift GLX , Almera VL , City S เดี๋ยวจะลองเทียบกันดูครับ

ออฟไลน์ pakorn

• Full Member
  • ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
Re: รถเก๋งขับในเมือง งบ 6แสน ซื้ออะไรดีครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 20:32:18 »
จากโจทย์ งบ6แสน ผมมองเห็นแต่ almera vl ที่เหมาะสมสุดแล้วครับ แถมออกโฉมใหม่มาแล้ว ออพชั่นมาเต็ม
1.จุดบกพร่องเล็กน้อย ปัจจุบันปรับปรุงหมดแล้ว
2.ความประหยัด อันดับต้นๆของกลุ่มeco car(ประหยัดกว่าซิตี้แน่นอน)
3.มีระบบ imbo มี push start พวงมาลัยมัลติฟังชั่น เนวิฯ
4.มีabs ebd ถุงลมคู่หน้า ขาดแต่ระบบช่วยทรงตัว
5.เกียร์ออโต้ cvt
**ห้องโดยสารกว้างมากมาย ตำแหน่งคนขับปรับได้เหลือเฟือ ไม่ต้องเกรงใจคนนั่งหลัง  ทุกวันนี้ผมก็ใช้อยู่ครับ ผมสูง179 หนัก 85 เพื่อความแน่ใจลองไปทดลองขับ
ส่วนซิตี้ก็สวยดี แต่ราคาก็เกินงบ งบประมาณนี้ก็ได้ตัวล่างๆ ส่วนสวิฟไม่อยู่ในโจทย์ครับ
ปัจจุบันยังขับ
honda jazz gd 06 LPG
honda civic fc  16
toyota velfire 13
nissan almera n17 12

ออฟไลน์ honest

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 23:11:21 »
เน้นประหยัดยังไงก็ต้อง eco car ครับ อัลมีร่า น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีกว่า ซิตี้ เติม อี85 ได้ แต่ตอนนี้ปั๊มยังมีไม่แพร่หลาย เพราะใช้งานทุกวันวันหล่ะ 30-80 โล ส่วนตัวเลยเชียร์ อัลมีร่า คนรูปร่างใหญ่นั่งสบายอยู่ครับ

ออฟไลน์ hmbskin789

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 11:04:25 »
City S A/T ครับ คุ้มค่า อยู่ในงบ เข้าเงื่อนไขทุกข้อ เผื่อขับเร็วๆ 120+ ประหยัดกว่า Eco Car แน่นอนครับ เวลาเร่งเซงยาวๆก็อุ่นใจกว่า ออฟชั่นความปลอดภัยมาครบกว่าในรถราคาใกล้ๆกันทุกรุ่น ครับ