ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องรถตัดต่อ  (อ่าน 2364 ครั้ง)

ออฟไลน์ issa

• Jr. Member
  • **
ขอความเห็นเรื่องรถตัดต่อ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 18:39:09 »
อยากทราบว่ารถที่ตัดต่อครึ่งคันนำมาใช้งานได้หรือไม่
และจะมีปัญหาเรื่องการโอนหรือไม่
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
Re: ขอความเห็นเรื่องรถตัดต่อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 20:38:39 »
ถ้าทำมาดี ใช้งานได้ โอนได้ครับ แต่อันตรายครับ แล้วทำไมต้องตัดต่อละ ยกมาสวมทั้งลำ สับของไม่ดีกว่าเหรอครับ เฟิร์มกว่า
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 20:51:55 »
ถ้าทำมาดี ใช้งานได้ โอนได้ครับ แต่อันตรายครับ แล้วทำไมต้องตัดต่อละ ยกมาสวมทั้งลำ สับของไม่ดีกว่าเหรอครับ เฟิร์มกว่า

บางทีอาจพังยับจนไม่สามารถดึงเหล็กได้ หรือค่าหัวตัดถูกกว่ามาซ่อม

ถามว่าใช้งานได้ไหม มันก็พอใช้ได้ แต่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ วิ่งรถติดๆแค่ในเมืองพอไหว

เรื่องโอนส่วนใหญ่ช่างจะตัดเลขตัวถังเก่ามาแปะให้ ทำให้โอนได้

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 21:24:44 »

ตามนั้นครับ

รถบ้านเพื่อนผมเคยถูกชนจนต้องซ่อมด้วยการตัดต่อแล้วขายไปถูกๆ คนที่รับช่วงต่อไปเขาก็รู้ว่าตัดต่อมา เขายังบ่นเลยครับว่ารถวิ่งไม่ดี