ผู้เขียน หัวข้อ: ให้เพื่อนๆเลือกรถ1 ประเภท เพื่อใช้เป็นรถคันเดียวในชีวิต จะเลือกประเภทไหนครับ  (อ่าน 10071 ครั้ง)

ออฟไลน์ 9666_KK

• Jr. Member
  • **
MPV ครับ
innova ตัวใหม่, Step Wagon, Oddressy ชอบแนวนี้ครับ
ชอบขับแบบกว้างๆ แต่นุ่มนวล ไม่โยนมาก . .. เผื่อตอนแก่ :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
เหมาะกับชีวิตประจำวันสำหรับผม Eco car พอแล้วครับ(แต่ใจชอบ D seg)

สุดท้ายคงเลือก SUV หรือ PPV ก็ได้

ออฟไลน์ ceberos

• Sr. Member
PPV ทนทาน ลุยสบาย กันฝน ขอยี่ห้อตลาดแบบStockอะไหล่ยันลูกบวช

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ขอแค่ CRV - CX5  หรือ x1ได้ก็พอครับ ขนของบ้าง ไปส่วนตัวบ้าง 

ชอบยกสูงหน่อย เพราะเผื่อไว้ไป ตจว. หรือขับใน กทม. เจอหลุมก็ไม่ต้องเบรคมากแบบรถ sedan ครับ

เดี๋ยวนี้แก่ ไม่ชอบรถโหลด รถเตี้ยเลยครับ  :)

ออฟไลน์ seamonkey

• Sr. Member
C-Segment ครับ ตราบใดที่ยังไม่ไปลุย นํ้าท่วม, โคลน, ถนนแบบหลุมเยอะมาก ผมเชื่อว่า C-Segment เพียงพอกับการใช้งานแล้ว (แบบครอบครัว 4 คน)