ผู้เขียน หัวข้อ: New Everest ภาพทดสอบเริ่มมาบ้างแล้ว(ยังเป็นTestMuleอยู่ครับ)  (อ่าน 5499 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
ยังเป็น Test Mule อยู่ครับเอาท้าย Territory มาใส่ กับBodyของ Ranger  
เป็นแนวโน้มที่ดีว่ามันกำลังจะมา

ที่มาhttp://www.carscoops.com/2014/02/spied-ford-ranger-based-everest-suv.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 21:24:49 โดย TheBestOrNothing »

ออฟไลน์ HDE35

• Full Member
Re: New Everest ภาพทดสอบเริ่มมาบ้างแล้ว(ยังเป็นTestMuleอยู่ครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 15:18:32 »
ขอให้เป็นแค่ Mule  แบบนี้ไม่สวย  สังเกตดู ช่วงล่างหลังน่าจะเป็น coil spring และ เป็น Disk หลัง

ออฟไลน์ mozart

Re: New Everest ภาพทดสอบเริ่มมาบ้างแล้ว(ยังเป็นTestMuleอยู่ครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 15:34:25 »
ไมประตูหน้ามันสูงกว่าด้านหลังแบบนั้นอะครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 15:59:44 »
Renger ก็ใหญ่มากแล้ว ไม่อยากนึกเลยว่าเจ้าภูเขาทองจะใหญ่ขนาดไหน

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 16:11:40 »
ไมประตูหน้ามันสูงกว่าด้านหลังแบบนั้นอะครับ

จากที่ จขกท โพสไว้ใต้รูป ยังเป็น Test Mule อยู่ครับเอาท้าย Territory มาใส่ กับBodyของ Ranger
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 16:38:44 »
ไฟท้ายเล็กไป ใหฐ่ๆจะสวยกว่านี้ กระจังหน้าขออย่าให้ดูโบราณด้วย

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 16:57:08 »
 ของ AUS จะเปิดตัวเป็น MY15 ดังนั้น งาน Motor Expo ปีนี้น่าจะเปิดตัวบ้านเราครับ ( ส่งมอบไม่รู้ อย่าให้เหมือน Ranger เลย )

น่าจะเป็น PPV รุ่นแรกที่ได้ถุงลม 6 ใบ เผลอๆรุ่น Top อาจใส่ Rear Dift Lock มาอีกด้วย

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 20:51:52 »
เปิดหน้าตามาชัดเจนแล้ว ยังต้องใส่test mule อีกหรอครับ ?

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 21:21:39 »
Renger ก็ใหญ่มากแล้ว ไม่อยากนึกเลยว่าเจ้าภูเขาทองจะใหญ่ขนาดไหน

อาจจะเหมือน Toyota ที่ระกระบะจะยาวกว่า PPV (vigo ยาวกว่า fortuner แต่ใช้พื้นฐานเดียวกัน) แต่ถ้า Ford จะพลิกเกมส์ ทำให้ใหญ่เท่า T6 มันจะดูน่าเกรงขามมากครับ ใครที่อยู่ ตจว จะยิ้มรับเลย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 23:01:33 »
ของ AUS จะเปิดตัวเป็น MY15 ดังนั้น งาน Motor Expo ปีนี้น่าจะเปิดตัวบ้านเราครับ ( ส่งมอบไม่รู้ อย่าให้เหมือน Ranger เลย )

น่าจะเป็น PPV รุ่นแรกที่ได้ถุงลม 6 ใบ เผลอๆรุ่น Top อาจใส่ Rear Dift Lock มาอีกด้วย

หวังว่าราคาคงจะไม่แรงมากนะครับ
แล้วจะพอมีความหวังกับ เบนซินเกียร์ออโต ไหมครับ

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 07:54:06 »

หวังว่าราคาคงจะไม่แรงมากนะครับ
แล้วจะพอมีความหวังกับ เบนซินเกียร์ออโต ไหมครับ
เครื่องเบนซิน 2.5L มีประกอบในบ้านเราแน่นอน เพราะต้องส่งไปขายในบางประเทศ แต่จะออกมาขายให้ลูกค้าคนไทยหรือเปล่า ยังไม่แน่นอนครับ
  อย่างไรก็ตามโอกาสมาก็สูงทีเดียวครับ เพราะกลุ่มลูกค้าที่สนใจเครื่องเบนซินก็ถือว่ามีไม่น้อย แต่คงต้องทำใจว่ามีเป็นรุ่น RWD แน่นอน เพียงแต่อาจจะมีระบบ ESP มาให้เหนือกว่าคู่แข่งอยู่บ้างครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 12:01:57 »
สุดหล่อ สุดโหดกำลังจะมา

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 12:36:23 »
การโพสต์ภาพลงมาทั้งดุ้นแบบนี้

ผมอาจโดนเจ้าของภาพ เขายื่น Notice มาได้ครับ ซึ่งเคยมีมาแล้ว

ดังนั้น ขอความกรุณาหลีกเลี่ยงการโพสต์ภาพเถอะครับ
ถ้าอยากโพสต์ ก็โพสต์ลิงค์ของรูปนั้นแทน

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 21:29:30 »
การโพสต์ภาพลงมาทั้งดุ้นแบบนี้

ผมอาจโดนเจ้าของภาพ เขายื่น Notice มาได้ครับ ซึ่งเคยมีมาแล้ว

ดังนั้น ขอความกรุณาหลีกเลี่ยงการโพสต์ภาพเถอะครับ
ถ้าอยากโพสต์ ก็โพสต์ลิงค์ของรูปนั้นแทน

แก้ไขให้แล้วครับพี่จิมมี่ ^^
ตอนแรกผมคิดว่าไม่น่ามีปัญหาอะไร
เพราะยังไม่ใช่ Body ที่แท้จริงอยู่แล้ว
ยังเป็นเพียงร่าง Test Mule อยู่
แต่ก็กันไว้ดีกว่าแ้ก้ครับ เผื่อมีคนเข้าใจผิดภายหลังครับ

ออฟไลน์ biozebastian

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 01:13:48 »
รอเอาน้องจูนไปเทิรน์อยู่ ;D