ผู้เขียน หัวข้อ: volvo s80 ที่ว่านิ่มย้วยยยย มันนิ่มพอๆกันกับ E class w124 รึป่าวครับ  (อ่าน 4500 ครั้ง)

ออฟไลน์ car mood

• Full Member
แค่สงสัยหนะครับ  เพราะ w124 ขับแล้วมันนิ่มสุดๆ เวลาเปลี่ยนเลนแล้วโยกเยกไปมา ไม่มันใจเอาซะเลย หรือเร่ง หรือเบรค ก็โยกหน้า โยกหลัง  Oh my god นี่มันรถหรือเรือ  คือมีโอกาสได้ขับ E190 w124 ของญาติ ช่วงระยะทางประมาณแค่ 30 กิโลเมตร   แล้วเครียดสุดๆ ถึงขนาดจิตตก  (พอดีวันนั้นการจราจรหนาแน่นด้วย) เลยบอกญาติว่า ไม่ไหวแล้ว  ช่วยมาขับแทนหน่อยเถอะ    อ่านะ  บ่นมาเยอะ  บอกไว้ก่อนนะครับว่าไม่ได้ต้องการโจมตีใครนะครับ  ;)

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
E 190 ไม่มีนะครับมีแต่ 190 E

แล้วมันก็เป็น W201 นะครับไม่ใช่ W124

ปกติช่วงล่างถือว่าดีมากทีเดียว รถคันนั้นไม่สมบูรณ์หรือเปล่าครับ
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
124 จริงๆแล้วได้รับการยอมรับว่าเป็นรถที่มีความเสถียรของช่วงล่างดีมากที่สุดคันนึงในบรรดารถยนต์นั่งช่วงล่างเดิม ดังนั้นถ้า 124 ยังไม่สามารถมอบความสบายใจในการขับขี่ที่ปลอดภัยได้ ผมว่า รถยนต์ในตลาดที่มั่นคงกว่านี้คงเหลือแต่พวกที่ใส่ช่วงล่างสปอร์ตแล้วละครับ

ส่วนถ้าเทียบ S80 กับ 300E หรือ E280 W124 ใครย้วยกว่ากัน ใครนุ่มกว่ากัน ตอบในฐานะอดีตเจ้าของ 124 ที่เคยขับ S80 แล้ว ขอบอกเลยครับว่า Volvo ย้วยกว่ามาก และนุ่มกว่าเล็กน้อยครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ car mood

• Full Member
124 จริงๆแล้วได้รับการยอมรับว่าเป็นรถที่มีความเสถียรของช่วงล่างดีมากที่สุดคันนึงในบรรดารถยนต์นั่งช่วงล่างเดิม ดังนั้นถ้า 124 ยังไม่สามารถมอบความสบายใจในการขับขี่ที่ปลอดภัยได้ ผมว่า รถยนต์ในตลาดที่มั่นคงกว่านี้คงเหลือแต่พวกที่ใส่ช่วงล่างสปอร์ตแล้วละครับ

ส่วนถ้าเทียบ S80 กับ 300E หรือ E280 W124 ใครย้วยกว่ากัน ใครนุ่มกว่ากัน ตอบในฐานะอดีตเจ้าของ 124 ที่เคยขับ S80 แล้ว ขอบอกเลยครับว่า Volvo ย้วยกว่ามาก และนุ่มกว่าเล็กน้อยครับ

s80 ย้วยกว่าอีกหรอนี่ อยากลองจังว่าจะย้วยได้ขนาดไหน

คือ w124 ถ้าเป็นคนขับจะไม่ชอบเลย  แต่ถ้าเป็นคนนั่งแล้วชอบสุดๆ  มันนุ่มสบาย และนิ่ง  ผมเห็นด้วยกับความเสถียรเหมือนกันครับ เพราะถ้าขับเร็วๆแล้วมันก็นิ่งดี

ออฟไลน์ Disk™

• Hero Member
  • High Society Sallon Gallery
E 190 ไม่มีนะครับมีแต่ 190 E

แล้วมันก็เป็น W201 นะครับไม่ใช่ W124

ปกติช่วงล่างถือว่าดีมากทีเดียว รถคันนั้นไม่สมบูรณ์หรือเปล่าครับ

ผมก็ งง เหมือนกันครับ

แล้วก็ผมว่า W124 มันก็ไม่น่าจะย้วยขนาดนั้นนะครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ volvolover

• Sr. Member
  • mitsudriver
s80 ไม่อยากย้วยใส่ HEICO ดีขึ้นครับ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option