ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำที่เรียนภาษาอังกฤษหน่อยครับ  (อ่าน 10111 ครั้ง)

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
ช่วยแนะนำที่เรียนภาษาอังกฤษหน่อยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 02:20:24 »
พอดีว่าปีนี้ มหาลัยปิดเข้าอาเซียน 6 เดือน แล้วก็จะไม่มีวิชาอังกฤษในตารางอีกแล้ว ก็เลยว่าจะไปหาที่เรียนภาษาอังกฤษให้พัฒนาตัวเองขึ้นอะครับ
มีงบประมาณรวมทั้งหมด ประมาณ 30,000 (หย่อนได้ถึง 50,000 แต่ถ้าเป็นคอร์สต่อเนื่องก็อาจจะได้อีกนิดหน่อย) มีระยะเวลาในการเรียนประมาณ 4-6 เดือน (มีค.- กค.) เรียนวันธรรมดาได้ทั้งวัน (ไม่อยากได้เสาร์-อาทิตย์) ส่วนสถานที่ แถวลาดพร้าว พระราม 9 สีลม หรือที่ๆมีรถไฟฟ้าผ่าน (ไม่อยากเสียค่าน้ำมันเยอะ)

พื้นฐานส่วนตัว
ผมเรียนมหาลัยรัฐบาล ภาษาอังกฤษอยู่ในเกณฑ์ B+ Gamma Vocab ค่อนข้างอ่อน พอฟังได้บ้าง สื่อสารได้บางแต่ไม่ค่อยกล้า
มีประสบการณ์พอจะเอาตัวรอดในต่างประเทศมาบ้าง แต่คิดว่ายังไม่ดีพอสำหรับการทำงานในอนาคตอย่างแน่นอน
มีงบประมาณอยู่ 30,000 (หย่อนได้ถึง 50,000 แต่ถ้าเป็นคอร์สต่อเนื่องก็อาจจะได้อีกนิดหน่อย)

สิ่งที่ต้องการ
อยากได้คอร์สเรียนฝึกทักษะฟัง พูด อ่าน เขียน แต่อยากเน้นที่การใช้ในชีวิตประจำวัน โดยเฉพาะ ฟังกับพูด (อาจจะเพิ่มคอร์สสำหรับ TOEIC IELTIS)
อยากเรียนกับเจ้าของภาษามากกว่าจะเป็นครูคนไทย
ไม่เอาแบบที่เรียนกับ DVD เด็ดขาด เรียนกับ Com ยังพอรับได้บ้าง
ถ้าได้แบบ Small Class ก็ยิ่งดีครับ

ขอถามเพิ่มอีกอย่าง ใครพอจะทราบราคาต่อคอร์สของพวก British Council Wall Street  Boston Bright บ้างครับ เผื่อถ้าพอสู้ไหวจะลองขอทางบ้านดูครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ ;D ;D ;D
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: ช่วยแนะนำที่เรียนภาษาอังกฤษหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 13:25:36 »
ในสามตัวเลือก เอาบริทิชเคาน์ซิ่ลไว้ก่อนครับ แม้ว่าพวกเขาจะพูดเหน่อก็ตาม อีกสองเจ้า เท่าที่ลองสัมผัส แนะนำว่าอย่าดีกว่า

ออฟไลน์ sukhontha

Re: ช่วยแนะนำที่เรียนภาษาอังกฤษหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 14:24:43 »
ลูกชาย(ม.5)ไปที่ วอลล์..แพงเอาเรื่อง  ยังไม่จบ  เริ่มขี้เกียจไปแล้ว  จ่ายเงินล่วงหน้าตั้งสองปี...

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 14:31:29 »
แนะนำ British Council  ตอนที่เรียนราคาต่อคอร์สเกือบหมื่น

ให้หลีกเลี่ยง Wall Street นะครับ   ;)
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 15:05:08 »
แนะนำ British Council เช่นกันครับ แต่ถ้าอยากให้ได้ฝึกการฟังพูดแบบเน้นๆ หลังจากเรียนจบให้ไปเรียนภาษาที่ต่างประเทศซัก 1 ปีครับ หรือถ้าจะให้ดีก็ทำโทไปด้วยครับ เห็นผลแน่นอนถ้าไม่มัวแต่เกาะอยู่กับคนไทย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 15:07:42 โดย Pat.Lee »

ออฟไลน์ ChoCcoYen

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 22:57:17 »
เท่าที่ทราบ Wall... ราคาประมาณ 9 หมื่นถึง1แสนครับ จะได้ผลดีถ้าไปเรียนเป็นประจำและกล้าฟาดฟันกับ staff ที่มาสอนเพื่อสิทธิืที่เราควรจะได้จากเงินที่เสียไป คนใกล้ตัว2คนเรียนจบมาเมื่อเทียบกับก่อนหน้านั้ันเห็นผลดีขึ้นชัดเจนครับ แต่ทั้ง 2 คนบ่นเหมือนกันนอกเหนือจากเรื่องราคาว่า ต้องกล้าฟาดฟันกับ staff ที่มักง่ายในการสอนเพื่อสิทธิืของเราครับ