ผู้เขียน หัวข้อ: มิราจ กับ มาร์ช ถ้ามาร์ชได้ข้อเสนอดีกว่าควรเลือกไหม  (อ่าน 3676 ครั้ง)

ออฟไลน์ PengZZ

• Full Member
ได้ทำการเปรียบเทียบโปรโมชั่นของมิราจ 2.29% +ประกัน+film กับ นิสสัน มาร์ช 0.99% +ประกัน+film และส่วนลด 10,000 บาท เคยได้ลองขับตัวมิราจแต่ยังไม่เคยมีโอกาสได้ขับมาร์ช ไม่แน่ในว่าสมรรถนะต่างกันเยอะมั้ยครับ ตอนนี้ใจไปที่มาร์ชเพราะได้ส่วนลดเยอะกว่า ขอความเห็นของทุกท่านด้วยครับ ว่าควรเล่นคันไหน

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
ข้อเสนอมาร์ชน่าสนใจดีครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นไม่มีใครตอบแทนตัวคุณได้ คุณต้องไปลองขับเพื่อไขข้อข้องใจคุณเองเลยครับ

อย่างตอนนั้นผมจะซื้อมาร์จกับมิราชเช่นกัน ลองกันหมดทุกยี่ห้อ ข้อเสนอน่าสนใจ แต่พี่ผมคนนึงแนะนำว่าไม่ลองไปดูสวิฟท์ละ ก็ไปดูครับข้อเสนอไม่มีอะไรเลยน ของแถมก็แทบจะไม่มี แต่ลองขับแล้วชอบมาก ตอบโจทย์ผมทุกอย่าง ผมไม่รีรอที่จะจองเลยครับ

ออฟไลน์ tommaris

• Sr. Member
ไม่เกี่ยวกับมิราจและมาร์ช  แต่....

ช่วงนี้ผมเห็น อเมซ มันน่ารักดี  ::)

ออฟไลน์ WawaAOY

ผมแอบเชียร์ yaris eco ครับ
(นอกเงื่อนไข แต่เราไปกันได้ครับ ไม่ใช่เชลแต่ชอบเป็นการส่วนตัวครับ)

ออฟไลน์ PengZZ

เดี๋ยวจะลองไปขับดูวันหยุดนี้ครับ  :)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
March เลยครับ

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
ลองเทียบอุปกรณ์ภายใน แบบรุ่น/รุ่นในราคาที่คุณต้องการด้วยนะครับ
อาจทำให้ให้ข้อแตกต่างมากขี้น
ตามข้อมูลของคุณมาร์ชน่าสนใจกว่าแน่นอน
แต่ผมโกรธนิสสันตรงที่ มาร์ชพอไมเนอร์แล้ว ไหงหน้าตามันแก่ลงเนี่ย ;D
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ Mr.Boogie

เชียร์มาร์ชครับ  ;D

ออฟไลน์ Deaw

ข้อเสนอมิราจมีแค่นั้นจริงๆ หรอครับ
ล่าสุดผมเห็นตัวท็อปลด 70,000 บาท หมดไปแล้วหรอครับ
มิราจไม่ได้ดีกว่ามาร์ช แต่ไม่เคยขายแพงกว่านะ

ออฟไลน์ MaiSki

มิราจตอนนี้ลด70000นิครับ ผมชอบมิราจมากกว่า เบาะหน้านั่งได้เข่าไม่ติดเพราะไม่มีคอนโซลกลาง

ออฟไลน์ sajilki

Re: มิราจ กับ มาร์ช ถ้ามาร์ชได้ข้อเสนอดีกว่าควรเลือกไหม
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 18:20:21 »
ผมซื้อคันไหนถูก เอาคันนั้น

ออฟไลน์ pitydog

• Jr. Member
  • **
Re: มิราจ กับ มาร์ช ถ้ามาร์ชได้ข้อเสนอดีกว่าควรเลือกไหม
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 20:48:54 »
วันนี้ผมไปจองมิราจมาแล้วครับ ส่วนลดของแถมเยอะมาก ครับ

ออฟไลน์ Than_HL

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 21:21:19 »
ถ้าไม่เกี่ยงเรื่อง option รูปร่างหน้าตาความชอบ สมรรถนะ ความประหยัด จริงๆก็ใกล้เคียงกัน แต่ก็ขึ้นอยู่กับการขับขี่ของแต่ละบุคคล ผมว่าเลือกตัวเลือกที่มีข้อเสนอที่ดีกว่าไปเถอะครับ เพราะถ้าบวกลบเลขดูแล้วส่วนต่างเยอะพอที่จะนำไปใช้ประโยชน์อื่นได้ ก็น่าจะคุ้มค่ากว่า

ออฟไลน์ mixza69

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 09:25:31 »
มิราจ - เท่ห์ - เล็กคล่อง คิดถึงมิร่าขยายร่าง

มาร์ช - น่ารัก - พอดี คิขุ

ไม่สนใจ สวิฟท์ หรอครับ เห็นมีโปร ประกันชั้น 1

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 10:18:40 »
แปลกใจตรงข้อเสนอ มิราจ น่าจะมีดีกว่านะ 
แต่ถ้าผมในฐานะคนใช้มิราจ ผมว่า มันก็ดีนะใช้มาปีกว่าละ ให้ไป80คะแนน โดยรวมนะ เมื่อเทียบกับเงินที่จ่ายไป โดนเด่นที่สุดคือประหยัด กับคลองตัว
ประหยัดแบบเอ่อ ใช่เลย ไม่ผิดหวัง

ออฟไลน์ f1rstgot

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 10:30:14 »
ขอโทษที่ต้องพูดตรงๆนะครับ ถ้าเน้นเรื่องความสวยงามของตัวรถด้วย ไปมาร์ชเถอะครับ มิราจ สำหรับผม มันโคตรประหลาดเลย ต้องแลกกันครับ ระหว่าง อัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง ตัวถังแข็งแรงสุด ปลอดภัยสุด เซฟสุดเมื่อกิดอุบัติเหตุ รับได้กับหน้าตาอันประหลาดไม่มีความสวย ไปมิราจ / นอกนั้น มาร์ช MC ครับ