ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องรถกระบะเบนชินหน่อย  (อ่าน 3250 ครั้ง)

ออฟไลน์ inditing

• Newbie
  • *
ขอถามเรื่องรถกระบะเบนชินหน่อย
« เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 23:59:36 »
ในตลาดที่เห็นตอนนี้ มี vigo2.7 triton 2.4 ranger 2.5 แล้วก็ navara 2.5 ถ้าเป็นพี่ๆจะออกตัวไหนครับ

ที่ผ่านมาเคยแอบเหร่ๆ 2.7 4x4 มือสองไว้ครับ จุดประสงค์ของผมเลย คือ

1. ที่บ้านต้องการรถกระบะไว้(เผื่อได้)บรรทุกของครับ

2. ต้องการกระบะไว้ติดแก็สประหยัดน้ำมันครับ

3. ไม่เน้นเรื่องเครื่องครับแต่ออปชั่นเยอะก็ดีครับ

4. แล้วถ้าเป็น triton 2.4 plus ขึ้นเขาไว้ไหมครับอย่างเช่นเขาปักอะไรแบบนี้อะครับ

แล้วถ้าต่อจากนี้อีก6เดือนtriton จะเปลี่ยนโฉมใหม่แล้วรุ่นเบนชินจะออกตามมาตอนไหนครับ

ในใจผมมีสามรุ่นครับ Vigo Ranger Triton จะเป็นรุ่นไหนดีครับ แต่ทุกรุ่นนับจากนี้อีกหกเดือนถึงจะออกนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
Re: ขอถามเรื่องรถกระบะเบนชินหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 05:58:47 »
ถ้าบรรทุกของน้อย และ หลังคาทรงพอดีกับรถ (ไม่ใช่ทรงสูงต้านลม)
ผมก็แนะนำกระบะติดแก๊สครับ
ถ้าเน้นขายต่อด้วย ไปวีโก้ ครับ

ผมใช้ Triton 2.4 LPG หัวเดี่ยว 2WD บรรทุก 2-2.5ตัน ขึ้นเขาลงเขา สบายมากครับ แต่ไม่ประหยัดน้ำมันนะครับ

รถDMAX บรรทุก 2-4ตัน กินน้ำมันดีเซล ตก กิโลละ 3-3.2บาท
รถTriton บรรทุก 2-2.5ตัน กินเบนซิน+LPg ตกกิโลละ 2.7-2.9 บาท (เบนซินเติม 3-4เดือน/1ถัง)

ถ้าใช้ขึ้นเขาลงเขาบ่อย ผมแนะนำดีเซลครับ
ถ้าใช้ทางราบบ่อย ผมแนะนำ LPG ครับ

• Newbie
  • *
Re: ขอถามเรื่องรถกระบะเบนชินหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 09:48:47 »
ในใจอยากได้ triton plus กับ 2.7 4x4 นะครับออกต่างจังหวัดบ่อยเพื่อได้ซื้อของใส่หลังรถมาด้วยนะครับ

สองตัวเลือกนี้อีกหกเดือนถึงจะได้ออกนะครับเอาแบบไหนดี

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 21:00:27 »
ในใจอยากได้ triton plus กับ 2.7 4x4 นะครับออกต่างจังหวัดบ่อยเพื่อได้ซื้อของใส่หลังรถมาด้วยนะครับ

สองตัวเลือกนี้อีกหกเดือนถึงจะได้ออกนะครับเอาแบบไหนดี

Triton ปลายปี
ิVigo ใหม่ ปีหน้า

รอได้ ผมแนะนำ รอนะครับ ^_^

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 10:56:51 »
ขอบคุณมากครับ รอปลายดูไปก่อนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ fameta

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 13:55:53 »
ผมเป็นแฟนพันธ์แท้ของโตโยต้าดังนั้นจึงเลือกวีโก้เท่านั้น

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 14:21:57 »
ดู 2.7 ไว้เหมือนกันครับ แต่เป็นมือสองครับตัว4x4 ครับ อยากได้รถยกสูง แต่มันตกรุ่้นไปเยอะแล้วเหมือนกันเลยชั่งใจอยู่ครับ

อาจจะหนีไปเล่นกระบะดีเซลแทน มอง ranger ไว้ครับ ;D

ออฟไลน์ tommaris

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 15:31:46 »
ค่ายไหนก็ได้ ถ้าออกเบนซินเกียร์ออโต้มา ยิ่งถ้ามียกสูงด้วย
เอาเงินผมไปเลย  ส่วนจากที่เลือกมาตัวไหนก็ได้ เพราะแค่เผื่อทุกของ
ฉะนั้นแค่ไปดูให้เห็นกับตาทุกรุ่น ชอบตัวไหนก็ตัวนั้น
ถ้าเลือก ไททัน หรือ นาวาร่า หรือ วีโก้  หากรอได้ก็รอ
ถ้ารีบใช้และกลัวตกรุ่นเร็วก็เรนเจอร์ ถ้าไม่กลัวตัวไหนก็ได้

ออฟไลน์ shueji

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 18:12:59 »
กระบะเบนซิน เลือกวีโก้ฮะ

ออฟไลน์ bojung

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 18:18:18 »
ถ้าเบนซิน ผมก็เลือกวีโก้ครับ เอาไปติดแก๊สผมว่าทนสุดแล้วครับ ประหยัดมาก ส่วนไททันก็น่าเล่นครับ แต่ผมห่วงเรื่องเครื่องยนต์ ส่วนดีแมกไม่มีความเห็นครับ เข้าใจว่ามีคนเอาไปติดแก๊สเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าทนหรือเปล่า

ออฟไลน์ lovehome

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 23:09:51 »
วีโก้ 2.7 ครับ ส่วนตัวใหม่น่าจะอีกนาน ปีหน้ารึป่าวก็ยังไม่รู้
ส่วนอีก 6 เดือนค่อยออกตอนนั้นค่อยดูว่า มีส่วนลด หรือโปรดีๆไหม ค่อยรอซื้อครับ

ออฟไลน์ RUNDOG

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 13:47:28 »
ใช้วีโก้ 2.7 ไปติดแก๊ส LPG หรือ CNG ก็ได้ครับ ของผม 2.7+LPG ประหยัด ขึ้นเขาสบายเลยเครื่องใหญ่หน่อย ยี่ห้ออื่นไม่แน่ใจ ยังเห็นคนใช้น้อยอยู่นะ แต่ก็รอผู้ใช้งานจริงมายืนยันอีกทีครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 21:15:43 »
ก็รอไปก่อนอะครับ อยากเห็น vigo กับ triton ใหม่เหมือนกัน ไม่ได้รีบใช้ครับ ตอนนี้ใช้ sylphy อยู่ครับ ช่วงนี้ออกต่างจังหวัดบ่อย

เห็นโน้น เห็นนี้แล้วอยากได้กระบะขึ้นมาอะครับ เผื่อได้บรรทุกครับ 5555 ก็เลยว่ารอเก็บเงินอีก 6 เดือนอะครับ

แต่ใจถ้ารีบเอาจริงๆอาจจะเอา triron นะครับ เพราะ vigo มันตกรุ่นไปเยอะแล้วเหมือนกัน ก็เลยมาถามความเห็นเพื่อนๆพี่ๆก่อน

ว่าจะออกรุ่นไหนดีใครใช้รุ่นไหนเป็นยังไงมั้งอะครับ ถ้าไม่ติดว่าจะเอาไปติดแก็ส ก็มอง Ranger กับ Colorado ไว้ครับ

ออฟไลน์ Thinkpad

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 00:57:49 »
ไม่ติดโฉม เข้าคุ้มค่าใในการใช้งาน ยิ่งเอาไปติดแก็สผมเชียร์ วีโก้เลยครับ อึกทนทานโครตๆ