ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับหอพักใกล้ มช ครับ(หอนอก)  (อ่าน 20978 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chitta_P

• Full Member
พอดีว่าตอนนี้ผมจบปี 1 แล้ว และโดนเนรเทศออกจากหอในครับ ตอนนี้ยังหาหอนอกไม่ได้เลย
เลยอยากถามสมาชิกที่เป็นรุ่นพี่ ที่เป็นนศ.เก่า มช หรือกำลังเป็น นศ. อยู่ครับ
ว่ามีหอตรงไหนที่ราคาถูก หรือคุณภาพดีๆ บ้างครับ

รบก๋วนน่อยเนาะครับ จาวลูกช้างกู้ท่านครับ  ขอบคุณล่วงหน้าก่อนน่อครับ ;D ;D ;D
Life is short and the world is wide...

ออฟไลน์ dumrongkiat

• Jr. Member
  • **
Re: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับหอพักใกล้ มช ครับ(หอนอก)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 00:19:49 »
ปาเลอะครับหอ แน่ะหน้ามอ หลังมอ หอตึงนั้น ช่วงนี้ซ้ำว่า ปิดเทอม 6. เดือนก่อน

Re: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับหอพักใกล้ มช ครับ(หอนอก)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 00:30:16 »
ปาเลอะครับหอ แน่ะหน้ามอ หลังมอ หอตึงนั้น ช่วงนี้ซ้ำว่า ปิดเทอม 6. เดือนก่อน

ว่างขนาดเลยครับ กะว่าจะไปเซาะงานทำ  เก็บตัง 55+
ตอนนี้ผมเล็งๆหอแม่เหียะไว้ครับ ถูกดี แต่ไกล๋น่อยจ้างมัน  ;D ;D ;D
Life is short and the world is wide...

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 07:18:22 »
ซอยทางเข้าวัดอุโมงค์หอใหม่ๆขึ้นซะป่ะครับ แต่สภาพแวดล้อมก็อาจจะด้อยหน่อยคือแออัดแย่งกันกินแย่งกันใช้ หรือจะถัดมาหน่อยแถวๆประตูสาธิตหอเปิดใหม่ก็เยอะครับ

ออฟไลน์ benzabmw

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:19:57 »
ถามผิดห้องหรือป่าวคับ
ควรจะไปอยู่ห้องrelaxมากกว่านะฮะ
เพราะจะได้มีคนช่วยตอบมากกว่านี้ด้วยคับ ;)

ออฟไลน์ Touchwin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:23:24 »
ช่วงมีนา หอว่างเยอะครับ ตระเวนเลือกได้เรย อย่ารอให้ถึง พค นะครับ เด๋วจะเริ่มเข้ามาแย่งกันครับ
 (ศิษย์ช้าง 41)

ออฟไลน์ sixmund35

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 12:48:24 »
พี่เห็นแถวประตูไผ่ล้อมมีหอใหม่ๆงอกเยอะนะ เพื่อนพี่เคยอยู่ก็บอกว่าห้องใหม่ ไม่แพง ละก็เงียบๆดี

หรือแถวซอยวัดอุโมงค์ก็ได้ครับ แต่เข้าไปลึกๆนิดเน่อ ยิ่งลึกยิ่งถูก 555

ส่วนแถวแม่เหียะพี่ว่าไกลไปนะ ห้องไม่แพง แต่ไปโดนค่าน้ำมันแทน ตื่นสายก็ไม่ได้เพราะเดินทางไกลกว่าชาวบ้าน

เว้นแต่ว่าจะอยู่คณะพวกสัตวแพทย์ เกษตร อก. ที่ได้เรียนแถวๆนั้นก็ได้อยู่ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 13:53:45 »
ราคาถูกนี่อยากได้เดือนละเท่าไหร่ครับ มีเพื่อนหารรึเปล่า
ถ้าถูกมากๆ มักไม่มีที่จอดรถยนต์ นะครับ ต้องจอดข้างทาง
ในซอยวัดอุโมงค์มีเยอะแยะหลายราคาตั้งแต่พออยู่ได้ยันหรู
หอแม่เหียะต้องวิ่งเส้นคันคลองบ่อยแอบ อตร. ครับ มีรถคว่ำทุกเดือน
แถมตอนนี้มีไฟแดงกากๆโผล่มาอีก 2 จุด จะวิ่งจากหอเข้า มอ ไม่เร็วอย่างที่คิด
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• Sr. Member
  • ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 06:44:39 »
ผมว่าแถวหลัง มช. หรือหน้า มช. น่าจะ work สุดครับ
แต่ส่วนใหญ่ก็ หอ รวมน้ำไฟ มันจะเกือบ ๆ 5,000 ต่อเดือน
ซอยวัดอุโมงค์ก็หอใหม่ขึ้นเยอะครับ ดูดี น่าอยู่ บางหอก็รับแต่ นศ.หญิงก็มีครับ

แถวแม่เหียะตอนเช้ารถติดมากครับถ้าขับรถยนต์อยากตื่นเช้าก็เอาเลย

ฝั่งสวนดอก มีหอใหม่ของ มช. สำหรับคณะเภสัช เทคนิค ทันตะ ไม่แน่ใจว่าคณะอื่น ๆ จะได้ไหมถ้าสนใจต้องลองติดต่อดูครับ

อยู่อีกหลายปี หากคำนวณค่าใช้จ่ายดี ๆ อาจซื้อคอนโดมือสองได้เลยนะครับ 55+ เป็นอีกทางเลือกนึง ครับ

ถ้าอยากประหยัดก็อยู่หอใน เป็นกรรมการหอไปด้วยอะครับ

แอบอิจฉา คนปิดเทอม 6 เดือนครับ
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ @!r

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 22:48:28 »
ผมเคยอยู่คอนโดธารทิพย์การ์เด้น ตรงประตูวิดวะ ข้างๆหอเฟรชชี่ ที่มีหลายๆสี (ทางไปวัดฝายหิน) หอเก่าหน่อย แต่ราคาอยู่ช่วง 3,500-4000 แล้วแต่ห้อง เพราะเจ้าของไม่เหมือนกัน เฟอร์นิเจอแต่ละห้องจึงต่างกัน

ถ้างบน้อยก็จัดซอยวัดอุโมงค์ก็ได้ เลยวัดไปก็มีตั้งหลายหอ

แถวประตูวิดยาก็มี ราคาก็ไม่แพมากเหมือนกัน

ลองๆขับรถถามดูครับ หอว่างเยอะแยะครับ ขึ้นอยู่กับงบ และความพึงพอใจเลย

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 23:46:35 »
ขับรถเก๋ง หรือว่าขี่รถเครื่องครับ?

ถ้าใช้รถยนยนต์ แนะนำว่า ... สนใจหอไหน ให้ลองไปดูตอนดึกๆวันธรรมดา ว่าพอจะมีที่จอดรถหรือเปล่า

ตอนเราไปดูช่วงกลางวัน คนไม่ค่อยอยู่หอกัน ที่จอดอาจจะโล่ง ไปอยู่จริง แน่นชิหา

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 13:50:25 »
ได้หอแล้วครับ หอแม่เหียะ(หอในกำกับมหาลัย) ที่คณะ อก. ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบครับ