ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Livina มีแผนจะมาอีกรึครับนั่น (เห็นมีภาพรถทดสอบในเฟส)  (อ่าน 5606 ครั้ง)

ออฟไลน์ mr.newton

• Jr. Member
  • **
ผ่านมาถึงปี 56 ไม่คิดว่ามันจะมาวิ่งในเมืองไทยแน่ๆ

แต่เห็นในเฟสบุ๊ค Headlightmag มีคนโพสต์ภาพตัวทดสอบเจ้า Livina ในไทย

เลยสงสัยว่า เค้ามาทดสอบเล่นๆ รึคิดจะลองขายให้ครบทุก segment

เครคิตภาพ : คุณ Tok Chatcharin

ออฟไลน์ mr.newton

• Jr. Member
  • **
รูปตัวไม่พรางๆนะครับ เผื่ออาจนึกไม่ออก

ส่วนตัวมองว่า Serena น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีกว่า ถ้าจะเลือก MPV นำเข้าจากอินโดฯ ณ ตอนนี้

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ไม่ช่วยท่านพ่อขายรถแล้วหรอครับ  ;D

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
เสียดาย ถ้ามาจริง แล้วเอามาแข่งกับ Ertiga ผมก็คงเลือกเจ้านี่

ออฟไลน์ delete

ตัวรถผลิตที่ไหนอ่ะครับ
เดาว่า อินโด และเน้นทำตลาดในอินโดเป็นหลัก มั้ง
ถ้าใช่อินโด โอกาสมาไทยก็เป็นไปได้ นิสสันไม่ต้องทลงทุนอะไรเพิ่ม
และถือโอกาสคุยได้ว่ามีรถทุกเซกเมนท์

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ไม่มาหนะดีแล้วครับ

ถ้าขนาด คนของ Nissan ในสมัย 5 ปีก่อน ยังบอกว่า มันค่อนข้างแย่
ผมว่า อย่ามานั่นแหละจะเป็นการดี หารถที่ตอบโจทย์กว่านี้มาเถอะ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ได้ข่าวว่า ปลายปีจะมีใหม่ 2 รุ่น คือ Junk ตัวนึง อีกตัว ไม่รู้ว่าจะเป็นเจ้านี่เปล่า

ส่วน Teana มันจันทร์หน้าแล้ว เลยไม่เกี่ยวกับงานปลายปี

งานต้นปีหน้ามี X trail กับอีกรุ่นนึง ซึ่งผมว่าอาจมี serana mc นำเข้ามาขาย

อ่อ Teana J32 โล้ะขาย 2.0 ส่วนลดสูงสุด สามแสน สิทธิพนักงานเท่านั้น

ออฟไลน์ cdap

• Full Member
ได้ข่าวว่า ปลายปีจะมีใหม่ 2 รุ่น คือ Junk ตัวนึง อีกตัว ไม่รู้ว่าจะเป็นเจ้านี่เปล่า

ส่วน Teana มันจันทร์หน้าแล้ว เลยไม่เกี่ยวกับงานปลายปี

งานต้นปีหน้ามี X trail กับอีกรุ่นนึง ซึ่งผมว่าอาจมี serana mc นำเข้ามาขาย

อ่อ Teana J32 โล้ะขาย 2.0 ส่วนลดสูงสุด สามแสน สิทธิพนักงานเท่านั้น

Juke มั้งครับ :D :D :D

ถ้าเป็นตัว 7 ที่นั่ง เครื่อง 1,800 ไม่เกินล้านก็น่าจะขายได้นะครับ เห็นบ่นกันนักว่าเครื่อง 1,400-1,500 ไม่ทันใจ
กลัวอย่างเดียวว่าจะเป็นเครื่อง 1,600 ราคาแพงกว่าคู่แข่งมาก หรือไปเกือบล้าน เงิบ  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2013, 15:17:48 โดย cdap »

ออฟไลน์ Paully

• Full Member
เอา NV 200 มาแทนเถอะ
ตกแต่งภายในใหม่ + ประตูไฟฟ้า + เครื่อง MR16

jaesz

• บุคคลทั่วไป
คุณ mr Newton นี่เป็นเซล หรือ พนักงานนิสสัน รึเปล่าครับ ? ขออภัยที่ถาม เห็นมาเชียร์Nissan ตลอดเลยครับ ;D

ออฟไลน์ Pasakorndvm

อย่ามาเลยครับ ภายในแย่ เครื่องอืด เหมือนรถย้อนยุค
ผมเคยนั่งที่อินโดฯไม่นานมานี้ครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
เสียดายๆ จะมีรุ่นที่มาแทนบ้างมั้ยเนี่ย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ดูไปดูมาสวยเหมือนกันนะ

ออฟไลน์ TAPOO

• Newbie
  • *
 ผมว่าสวยดีนะ ราคากับอุปกรณ์ เครื่องยนต์ที่ให้ ก้คิดว่าคุ้มกับราคาเจ็ดแสนสี่ แต่ตอนนี้ยังไม่เห้นตัวจริง