ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ช่วยตัดสินหน่อยว่า ผมหรือเซลล์นิสสันผิด  (อ่าน 3098 ครั้ง)

ending

• บุคคลทั่วไป
เนื่องด้วย ต้นเดือนกุมภาผมได้ไปจองรถกับเซลชื่อไหม ที่ศูนย์นิสสันเอ็นรัชดา ก็ตกลงข้อเสนอ ของแถมกันเสร็จสรรพ

ก็วางจองไป สามพันบาทถ้วน กำหนดรับรถ 28กุมภา พอถึงเวลาใกล้จะรับรถหนึ่งสัปดาห์ได้ เซลล์โทรมาแจ้ง ว่ารถมาแล้ว อีกสอง

สามวันจะเริ่มตกแต่ง ผมก็โอเค แต่เผอิญวันเสาร์ผมได้โทรไปเช็คเรื่องชุดแต่งที่จะแถมให้ว่ามีชัวร์นะ เซลล์กลับบอกว่า จะโทร

บอกอยู่พอดี ว่าไม่มี ซะงั้น  ทั้งที่เมื่อวานก็ไลน์มาบอกผมว่ารถมาและจะเริ่มแต่งรถในวันสองวัน แต่กลับไม่บอกว่าไม่มีของ

ต้องให้ผมถามถึงจะบอก  ปิดบังลูกค้าแบบนี้เข้าข่ายโกหกชัดๆ  แล้วยังมีหน้าจะให้ผมเปลี่ยนไปเอาชุดแต่งแบบอื่นอีก(ผมจะเอา

ชุดแต่งแบบ sv ) ผมก็ไม่เอา  เพราะผมย้ำตั้งแต่วันแรกที่จองแล้ว ว่ามีแน่นะ  อีกทั้งยังโทรไป ไลน์ไป ถามซ้ำอีกว่ามีชัวร์นะ

เซลล์ไหมบอกว่ามีชัวร์ พอผมรู้ว่าไม่มีของ ผมก็บอกเซลล์เลยว่า ผมอาจจะไม่รับรถนะ  แต่ผมก็ยังบอกเซลล์ว่างั้นไปหาชุดแต่ง

ใหม่มาให้ดู  อันนี้คุยกันตอนบ่ายๆได้  เซลล์ก็รับปาก คะๆ  รอยันทุ่มนึง  ก็เงียบ ผมเลยไลน์ไปบอกว่าไม่เอารถแล้วรถ จะขอเงิน

จองคืน ทีนี้ละวันจันทร์ป็บ  หัวหน้าเซลล์โทรมาเลย  บอกชุดแต่งไม่มีเปลี่ยนเป็นแบบอื่นได้ไหม  บอกไลน์ผลิตชุดแต่ง เขายัง

ไม่เริ่ม เขากำลังทำของเทียน่าอยู่ให้รอได้ไหม  หรือให้รับรถไปก่อนแล้วรอให้มีชุดแต่งแล้วค่อยเอารถมาติด  มันใช่เรื่องมะที่ผม

จะต้องมายุ่งยากกับการโกหกของเซลล์ ที่ดีแต่รับปากเพราะจะให้จองรถ หลังจากนั้นผมก็ไลน์ไปถามว่าจะได้เงินคืนเมื่อไหร่ กลับ

มีหน้าบอกผมว่า เคสนี้ไม่คืนเงิน เพราะรถมาแล้วแต่ผมไม่รับ จึงไม่คืนทั้งๆที่โกหกผมก่อนเนี่ยนะ คุยกันวันศุกร์ครั้งสุดท้ายบอกว่าจะให้ผู้จัดการมาคุย

เนี่ยจนถึงวันนี้ก็สามวันและเรื่องยังเงียบอยู่ ผมเลยร้องไปที่นิสสันไทยแลนด์เลย

อ้อ  ผมลืมบอก ว่า หลังจากไลน์ไปทวงเงินเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เซลล์บอกชุดแต่งมีแล้ว  ดูๆ  ทั้งที่หัวหน้าเซลล์โทรคุยกับผมเองว่าไม่มี  แถมผมไปเช็คที่ศูนย์อื่น หรือ ร้านแต่งก็ไม่มี  ดูมันทำ  ยังจะไหลได้อีก  ผมเลยบอกว่าให้ถ่ายรูปมาดู ก็รับปากว่าได้ ก็ไม่เห็นมี กะล่อนอย่างนี้ใครจะเอา
ผมเลยไปเอาที่อื่นซะเลย แต่ผมต้องการเงินจองคืนอะ  ทำยังไงดีครับ  พี่ๆเพื่อนช่วยแนะนำหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2014, 18:21:17 โดย ending »

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
ว่ากันตามสัญญาจองครับ ถ้าท่างคนเขียนเค้าผิดสัญญา ก็เอาเงินคืนครับ แต่ถ้าไม่ได้เขียนไว้เป็นลายลักษณ์อักษร เรื่องนี้คงจะเอาเงินจองคืนได้ยากครับ
มีรถแต่ของไม่ครบในสัญญาจองก็สามารถยกเลิกได้ครับ แต่เชื่อผมเถอะ เค้าไม่อยากยกเลิกสัญญาจองแน่นอน เสียรายได้รถค้างเติ่ง

เดียวจะหาอันนู้นอันนี่ มายัดให้จนได้แหละครับ ช่วงนี้ก็ถ้าจะเอารถอยู่ก็จัดให้หนักๆ ครับ เอาให้ร้องเลยถ้ายังจะเอารถอยู่
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

jani

โทรหา Cell Center ให้ช่วยเคลียร์ให้หน่อย
ถ้าเคลียร์ไม่ได้ก็เก็บฝากไว้บทเรียนกับคนอื่นๆ
ผมก็ไปจองกับศูนย์นิสสันเหมือนกัน คุยอะไร แถมอะไร ก็ไม่เขียนให้ครบ อ้างว่าเดี๋ยวศูนย์ใหญ่ว่าเอาเพราะแถมเกิน dealer เจ้าอื่น ผมก็ได้แต่บอกว่าพี่ไม่อยากจะมาทะเลาะทีหลัง....

ออฟไลน์ HYDE--

ถ้าถามผม ผมว่า เซลล์ผิดครับ แต่จะทำไงได้ ก็ในเมื่อของมันไม่มี โวยไปก็ ไม่ได้ของอยู่ดีครับ
ส่วนเรื่องคืนเงินจอง คงต้องว่าตามสัญญาครับ ถ้าทางนั้นผิดสัญญาจริง ก็น่าจะเดินเรื่องได้
หรือถ้าเอาง่ายๆ ถ้าชุดแต่งที่ต้องการ เค้าจะแถมให้จริงๆ ก็ค่อยมาไส่ทีหลังก็ได้ครับ แต่ก็ต้องมีใบรับของให้ชัดเจนด้วย

ending

โทรแจ้ง  call center เมื่อวานแล้วครับ เขาก็รับว่าจะเคลียร์ให้  แต่วันนี้ยังเงียบอยู่ 

ในใบจองไม่ได้ระบุ แต่ในไลน์ที่คุยกันระบุอะครับว่าแบบตัว sv

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ก่อนอื่นใด จะตอบได้ว่าใครถูก ใครผิด รบกวน จขกท. ลบชื่อ กับโชว์รูม ออกก่อนจะดีไหมครับ

ไม่แน่ใจว่าถูกต้องตามกติกาเว็บหรือเปล่า >>> http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=7608.0

ออฟไลน์ aiadman

• Newbie
  • *
ก่อนอื่นใด จะตอบได้ว่าใครถูก ใครผิด รบกวน จขกท. ลบชื่อ กับโชว์รูม ออกก่อนจะดีไหมครับ

ไม่แน่ใจว่าถูกต้องตามกติกาเว็บหรือเปล่า >>> http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=7608.0

ก็ไม่เห็นคุณจิมมี่ บอกว่าห้ามใส่ชื่อ โขว์รูมนี่ครับ

ออฟไลน์ mick

โทรแจ้ง  call center เมื่อวานแล้วครับ เขาก็รับว่าจะเคลียร์ให้  แต่วันนี้ยังเงียบอยู่ 

ในใบจองไม่ได้ระบุ แต่ในไลน์ที่คุยกันระบุอะครับว่าแบบตัว sv

Like!!!!
ลงประจานไปเลยคับ

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
ในใบจองระบุเสกิตsvป้ะครับ ถ้าไม่ระบุก็ยากหน่อย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เฮ้ออออออออออออ!

ending

พี่ จิมมี่ ครับ ไหนๆก็แวะมาแล้ว  ช่วยแนะนำหน่อยครับ  ว่าควรทำยังไงดี 

จริงๆผมก็ไม่อยากให้มันยุ่งยากนะ แต่เซลล์และคนในศูนย์นี่มันกวนจริงๆ  เล่นเงียบไปเลย  กะจะเนียนซะงั้น