ผู้เขียน หัวข้อ: สืบเนื่องจากกระทู้ >>Juke รุ่นพิเศษ เปิดตัว 4 มี.ค. ใครทราบรายละะอียดบ้างครับ<<  (อ่าน 8308 ครั้ง)

ออฟไลน์ wersocute

• Jr. Member
  • **
สืบเนื่องจากกระทู้นี้ครับ --> http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,37033.0.html

::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::)

ได้ข่าวมาจากเพื่อนที่สนิทกับเซลส์นิสสันครับ
มี 2 รุ่น
- JUKE NISMO 1.6 DIG-T 197PS
- JUKE NISMO R 1.6 DIG-T 215PS (NISMO exhaust system)
ราคาประมาน 1.1-1.3 ล้านคับ

**ไม่มี reference ใดๆทั้งสิ้นนะครับสอบถามทางโทรศัพท์ล้วนๆ**

ถ้าเพื่อนๆมีข้อมูลอื่นๆ นำมาแชร์กันได้นะครับ

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
  ไมได้ประกอบในไทย ราคาจะเป็น 1 ล้านปลายแน่นอนครับ เพราะจะโดนภาษีพิกัดรถนำเข้า และต่อให้ประกอบในอินโดแต่นำเครื่อง MR16DDT ไปใส่ ก็ไม่เข้าเกณฑ์ใช้ชิ้นส่วนไม่ถึง 40% อยู่ดี
  ราคาขายจะเป็นล้านต้นๆได้ต่อเมื่อนำมาประกอบในไทยเท่านั้น โดยนำเข้าเครื่อง MR16DDT มาจากญี่ปุ่นเหมือนกรณีของ Pulsar

วันที่ 4 นี้ โอกาสจะเป็นการตกแต่งพิเศษซะมากกว่านะครับ
  ปล. วันเดียวกัน Juke เปิดตัว Minor Change ที่ เจนีวา รอดูกันได้ครับ ของไทยถ้าจะไมเนอร์ คงมาประมาณสิ้นปีหรือต้นปีหน้า ซึ่ง Honda Vezel ก็จะออกมาช่วงเดียวกัน

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
ถ้าตัว 215ม้า มา bmw benz vw มองหันควับแน่
แรงไปป่าว รถเบาด้วย
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ Highway Star

ขอให้ได้เครื่องเทอร์โบจริงๆเถอะแล้วราคาไม่แรงมาก สาธุ

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
สืบเนื่องจากกระทู้นี้ครับ --> http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,37033.0.html

::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::)

ได้ข่าวมาจากเพื่อนที่สนิทกับเซลส์นิสสันครับ
มี 2 รุ่น
- JUKE NISMO R 1.6 DIG-T 215PS (NISMO exhaust system)

**ไม่มี reference ใดๆทั้งสิ้นนะครับสอบถามทางโทรศัพท์ล้วนๆ**

ถ้าเพื่อนๆมีข้อมูลอื่นๆ นำมาแชร์กันได้นะครับ

555+ ไม่โดนเพื่อนก็เซลล์อำแล้วหล่ะครับ ไม่มีเครื่องใหม่นะครับ แล้วก็ไม่ต้องตั้งกระทู้ใหม่หล่ะครับ เวลาตอบกระทู้เดิมมันก็ดันขึ้นมาเองหล่ะครับ

ออฟไลน์ trumpetx

มาถูกทางแล้ว Nissan

juke มันต้องแรงแบบนี้สิ

ออฟไลน์ JiNX

• **
ถ้าข่าวที่ได้มาไม่พลาด จะเปิดตัว Livina, Pulsar Turbo ส่วนจุกจะเป็นรุ่นตกแต่งพิเศษ แล้วก็รุ่น CNG ทั้งหลายครับ

ออฟไลน์ jung kim

• Newbie
  • *
ภาพทีเซอร์ JUKE MC

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
พรุ่งนี้ก็ได้ลุ้นกันแล้ว

• **

มี 2 รุ่น

555+ ไม่โดนเพื่อนก็เซลล์อำแล้วหล่ะครับ ไม่มีเครื่องใหม่นะครับ แล้วก็ไม่ต้องตั้งกระทู้ใหม่หล่ะครับ เวลาตอบกระทู้เดิมมันก็ดันขึ้นมาเองหล่ะครับ

พอดีลองแล้วครับ มานก็อยู่ที่หน้า 2 เหมือนเดิม ขออภัยครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

เต็มที่ไม่ชุดแต่ง Nismo ก้อคาดสติ๊กเกอร์แหละ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

มี 2 รุ่น

พอดีลองแล้วครับ มานก็อยู่ที่หน้า 2 เหมือนเดิม ขออภัยครับ
Webbboard นี้ไม่มีการดันกระทู้เก่าครับ มันจะตกลงไปเรื่อยๆ เมื่อมีคนตั้งกระทู้ใหม่
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

• **
ลบกระทู้ทิ้งดีมั้ยครับ เดี๋ยวจะงงกันไปใหญ่

เพราะพี่จิมมี่มาตอบในกระทู้เก่าละครับ ว่าไม่มีเครื่องใหม่แน่นอน
ปล. ลืมบอกไปว่าเพื่อนที่มานบอกผมเนี่ยมานบอกว่าเปิดตัวงาน motor show ไม่ใช่ 4 มี.ค.

ออฟไลน์ 13December

• Newbie
  • *
ความคิดผมว่าไม่ต้องลบก็ดีนะครับ

ถึงมันจะเป็นเรื่องเดิม แต่มันก็อัพเดท ส่วนใหญ่แล้ว คนที่ดูทุกวัน ก้อย้อนไปดูไม่เกินกีะทู้ที่ดูล่าสุดเมื้อวาน

แบบนี้ก็จะได้อัพเดทด้วย

ออฟไลน์ sit059

• Newbie
  • *
ข่าวคร่าวๆ เปิดตัว 2 สีใหม่ครับ จำนวน 300 คันเท่านั้นครับ
ที่มา jukeclubthailand

• **
ความคิดผมว่าไม่ต้องลบก็ดีนะครับ

ถึงมันจะเป็นเรื่องเดิม แต่มันก็อัพเดท ส่วนใหญ่แล้ว คนที่ดูทุกวัน ก้อย้อนไปดูไม่เกินกีะทู้ที่ดูล่าสุดเมื้อวาน

แบบนี้ก็จะได้อัพเดทด้วย

OK ครับ

ออฟไลน์ nithiyod

เดี๋ยวพรุ่งนี้ก็รู้แล้วว่าทางนิสสันจะมีอะไรใหม่ๆบ้าง

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• Full Member
  • ไม่ไหวจะพูด
ใครบอกว่า ใส่หอยคะ??

มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ fhasociety

ขอเดานะ ก็แค่ใส่ชุดแต่ง Nismo แล้วจูนให้แซบอีกหน่อย เท่านั้นแหละมั้ง

คงมาแนว TRD Sportivo อะไรประมาณนั้นแหละมั้ง ?
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ Deaw

ผมกำลังตั้งตารออยู่ว่าจะออกมาแบบไหน
แต่ในใจลึกๆ กังวลว่าจะผิดหวังครับ
สงสัยจะมาแนวใส่ชุดแต่ง หรือสีพิเศษ แค่นี้

ออฟไลน์ Chris Evn

เครื่องเดิม

เพิ่มชุดแต่งเฉยๆป่าว

ออฟไลน์ HME

อันนี้ของ ตปท

ของไทยยังไม่รู้ฮะ