ผู้เขียน หัวข้อ: // Nissan เปิดตัว 3 รุ่นใหม่ Livina - Pulsar DIG-T - Juke Joint Limited //  (อ่าน 20858 ครั้ง)

ออฟไลน์ pakorn

• Full Member
  • ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
Re: // Nissan เปิดตัว 3 รุ่นใหม่ Livina - Pulsar DIG-T - Juke Joint Limited //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 20:11:34 »
พัลซ่า 190แรงม้า 240นิวตันเมตรแบบแฟลตทอร์ค ชนกับcvt6สปีด ผมว่าไม่นานเซ็ตนี้คงไปอยู่ในจูคแน่เลย
ปัจจุบันยังขับ
honda jazz gd 06 LPG
honda civic fc  16
toyota velfire 13
nissan almera n17 12

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
Re: // Nissan เปิดตัว 3 รุ่นใหม่ Livina - Pulsar DIG-T - Juke Joint Limited //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 20:19:56 »
Pulsa นี่ Reflash กล่องน่าจะได้ 210 ม้าแล้วนะ อยากรู้สเปก CVT ว่ารับแรงบิดได้แค่ไหน ถ้าได้ซัก 300 NM นะมันส์แน่คราวนี้

ออฟไลน์ nudragon

• Hero Member
  • MT Mania!!
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 20:21:06 »
่juke turbo ล้านต้นขายได้อยู่นา

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 20:35:53 »
ถือว่าตั้งใจประกบ TOYOTA AVANZA  มันใช่หรือ เบาะ 2 แถว แต่ช่วงล่างคงนุ่ม เพราะไม่ต้องเผื่อคนเยอะ แต่เอะหรือต้องเซตเผื่อบรรทุกของอีก  :-\ :-\ :-\

ออนไลน์ PREM

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 21:17:00 »
ว้า นึกว่าจะมีสเป็กและราคา Pulsar Turbo ออกมาด้วย
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 21:26:40 »
Livina ผมกลับมองว่า ไม่ได้ประกบ avanza เพราะ 5ที่นั่ง กับ 7 ที่นั่ง มันยังไงกันอยู่
ผมกลับไปมองว่า มาชนกับ Jazz เพราะ 5ที่นั่งเหมือนกัน ใส่ของเหมือนกัน อัดด้วย เครื่อง 1.6 แทน 1.5 ซะด้วย แต่ระบบความปลอดภัย สงสัยแจ๊สใหม่เอาไปกินแน่ๆเลย ดูจาก City อ่ะ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 21:39:15 »
Livina ผมกลับมองว่า ไม่ได้ประกบ avanza เพราะ 5ที่นั่ง กับ 7 ที่นั่ง มันยังไงกันอยู่
ผมกลับไปมองว่า มาชนกับ Jazz เพราะ 5ที่นั่งเหมือนกัน ใส่ของเหมือนกัน อัดด้วย เครื่อง 1.6 แทน 1.5 ซะด้วย แต่ระบบความปลอดภัย สงสัยแจ๊สใหม่เอาไปกินแน่ๆเลย ดูจาก City อ่ะ

เห็นด้วยครับ

แต่สุดท้าย ผมว่า Avanza ขายดีเหมือนเดิม

ส่วน Ertiga ก็อาจจะกระทบบ้างครับ ;D

ออฟไลน์ Rampage Ghost

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 21:40:40 »
Pulsar น่าจะเป็นเกียร์ MT น้อ  :P

ออฟไลน์ APIJACK

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 21:54:08 »
Livina สวยดีครับ

ออฟไลน์ moonblock

• **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 21:57:49 »
Civic  Mc จะเปิด มอเตอร์โชว์ไหมเนี่ย  :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ ab4u

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 22:08:27 »
สงสัย LIVINA คงจะมาชนกับ ECO SPORT มั้ง ;D ;D
ราคาห่างกันต่อรุ่นไม่กี่ตังเอง
เครื่องไม่เท่ากัน
นิสสันใหญ่กว่านิดนึง น่าจับทำแท๊กซี่
เป็นราคาที่เหมาะสมแล้วมั้ง ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2014, 22:12:25 โดย ab4u »

ออฟไลน์ Thuvachit

• **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 22:13:33 »
Pulsar น่าจะเป็นเกียร์ MT น้อ  :P

เห็นด้วยครับ ขอ 6MT
ตัดอะไรที่ไม่จำเป็นออก
ขายไม่เกิน 1 ล้าน

สอยแน่นอน

ออฟไลน์ honest

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 22:38:40 »
livina ออกมาราคาสวยเลย เครื่องใหญ่กว่าชาวบ้านด้วย ส่วน pulsar turbo ต้องรอลุ้นราคากันอีกที แต่ตัวรถสร้างกระแสมาก แรงสวย

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 22:42:12 »
ขอยืมรูปจาก Autospinn นะครับ

Pulsar Turbo

สติกเกอร์นี้ เอิ่ม =_=

CVTพร้อมM-mode

จานเบรกใหญ่ขึ้น

ขุมพลัง

ออฟไลน์ Xtream@tom

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 22:54:49 »
ผมว่าlivinaทำราคามาได้น่าสนใจอยู่นะครับ มาแข่งกับjazzเลย 5ประตู 5ที่นั่ง พื้นที่เก็บของก็เหมือนจะมากกว่า เครื่อง1.6ซะด้วย

เสียตรงที่designดูเก่ามาก เหมือนออกมาเพื่อJazz version คนมีครอบครัวแล้ว

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 23:04:06 »
350 คัน ทำให้มันดูพิเศษมากกว่านี้ไม่ได้เหรอครับ Nissan

ถ้ามาแนวนี้ ต่อให้ราคา 1.2M + ก็มีคนซื้อครับ

ออฟไลน์ bungy

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 00:25:06 »
pulsar turbo นี้ ระบบความปลอดภัย เป็นอย่างไร บ้างครับ มี ถุงลม 6 ลูก ระบบ ควบคุมเสถียรภาพ ไหม ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Impulse

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 09:31:49 »
Livina เหมือนเป็นรุ่นต่อของ Tiida นะครับ

ออฟไลน์ Gottinho

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 09:53:55 »
Livina เหมือน Mini SUV จริงๆ ครับ

ความสูงจากพื้น 17.5 cm สูงกว่า CRV ที่ 17.0 cm อีกครับ

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• ไม่ไหวจะพูด
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 11:58:47 »
จริงๆ Livina มันก็มาผิดเวลาแถมมาแบบมวยผิดเกณท์อีก
ถ้าจะมาจับ Avanza ก็คงไม่ใช่ เพราะ เบาะแค่ห้าที่นั่ง

แถมงานวิศวกรรมก็ TIIDA เก่าอีก เบาะหลังนี่ บอกตรงๆว่าเบิกศูนย์ ซะมือนาบนม

นโยบายเหล้าพ่วงเบียร์อีเหนาก็เนอะ อย่างว่าแหละลองตลาดก่อน เพราะ หลังจากนี้
รถเก๋งทรงสูง คู่แข่งกับ Jazz กำลังจะมาส์  :-*

งิงิ

ส่วนอีจุก นี่ ก็ตามคาดค่ะ แหมรุ่นพิเศษ ฉลองยอดขายเทกระจาด แหม่ จะให้ใส่หอย หรือคะ งั้นไม่ต้องเปิดพัลซาร์ดีกว่าไหม ?
แหม่จะหนีตายอยู่ร่อมร่อ ยังจะคิดฆ่าของตัวเองอีก

ส่วนอีพัลซาร์

ถ้าขายไปนี่ จะมีรายการ ซื้อ pulsar ซื้อ juke สลับ เครื่อง เบรก แล้วขาย pulsar ทิ้งไหมน้อ

งิงิงิงิงิงิ
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 13:48:16 »
สรุป ลาวิน่า มาแบบ 5 ที่นั่งจริงๆ ผมสงสัยว่ามันจะมีปัญหาตรงไหนถึงไม่ยอมเอาเบาะแถวสามมาด้วย
แม้จะโดนขายเหล้าพ่วงเบียร์มาด้วยก็ตาม แต่ดูๆแล้ว ก็น่าจะเลือกออพชั่นได้ เบาะดำอย่างนี้ อันนี้เอาใจตลาดไทยแน่นอน
ถ้าแตกมาเป็น 7 ที่นั่ง ที่ตัวเองยังไม่มีมาร์เกตแคปอยู่ ไม่ดีกว่าหรือ หรือว่ากลัวจะขายดีเกินไป หรือ ตัวรถมันแปลกๆ กลัวคนไทยรับไม่ได้

เจ้าจุก มาแบบอึ้งๆว่าแค่สีใหม่ สลับสีกระจกมองข้าง เพิ่ม 5พัน
หือ แค่นี้เอง แถมมาแค่สีละร้อยคัน หืออออ

ทีด้า เทอร์โบ ผมว่าราคาคงแรงมากๆแน่ๆ ถึงไม่กล้าเอามาขายเยอะ แต่ยังไงรอดูก่อนละกันว่าราคาจะตื่นตาตื่นใจไหม
ซึ่งผมมองว่า ถ้าราคาไม่เกิน 1.1 ล้าน น่าจะมีคนสนใจพอสมควร

ออฟไลน์ กัสสึ...

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 14:21:36 »
สรุป ลาวิน่า มาแบบ 5 ที่นั่งจริงๆ ผมสงสัยว่ามันจะมีปัญหาตรงไหนถึงไม่ยอมเอาเบาะแถวสามมาด้วย
แม้จะโดนขายเหล้าพ่วงเบียร์มาด้วยก็ตาม แต่ดูๆแล้ว ก็น่าจะเลือกออพชั่นได้ เบาะดำอย่างนี้ อันนี้เอาใจตลาดไทยแน่นอน
ถ้าแตกมาเป็น 7 ที่นั่ง ที่ตัวเองยังไม่มีมาร์เกตแคปอยู่ ไม่ดีกว่าหรือ หรือว่ากลัวจะขายดีเกินไป หรือ ตัวรถมันแปลกๆ กลัวคนไทยรับไม่ได้

เจ้าจุก มาแบบอึ้งๆว่าแค่สีใหม่ สลับสีกระจกมองข้าง เพิ่ม 5พัน
หือ แค่นี้เอง แถมมาแค่สีละร้อยคัน หืออออ

ทีด้า เทอร์โบ ผมว่าราคาคงแรงมากๆแน่ๆ ถึงไม่กล้าเอามาขายเยอะ แต่ยังไงรอดูก่อนละกันว่าราคาจะตื่นตาตื่นใจไหม
ซึ่งผมมองว่า ถ้าราคาไม่เกิน 1.1 ล้าน น่าจะมีคนสนใจพอสมควร

ลิวิน่ามี2รุ่นย่อยครับ

Livina X Gear 5ที่นั่ง
Grand Livina 7ที่นั่ง
ซึ่ง7ที่นั่งดูน่าจะขายยากจากรูปร่าง หน้าตาของมันนะครับเลยเอา5ที่นั่งมาแทน  8)

ออฟไลน์ nithiyod

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 15:00:42 »
livina เปิดตัวมาแบบนี้ราคานี้ ตลาด mini suv มีเคืองแน่ครับ ความสูงเทียบเท่ากับ CRV ในราคาประหยัดกว่าใช้งานในเมืองเหมาะเลย

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 15:45:47 »
livina นี้เบาะหลังเอนไม่ได้ใช่มั้ย...
H.

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 15:55:59 »

ลิวิน่ามี2รุ่นย่อยครับ

Livina X Gear 5ที่นั่ง
Grand Livina 7ที่นั่ง
ซึ่ง7ที่นั่งดูน่าจะขายยากจากรูปร่าง หน้าตาของมันนะครับเลยเอา5ที่นั่งมาแทน  8)

ผมกลับมองว่า เอา 5 ที่นั่งมา ก็มาชนกับพัลซ่าของตัวเอง
ทำไมไม่แตกไปขายในตลาด 7 ที่นั่ง ที่ตัวเองไม่มีมาร์เกตแคปอยู่เลย

ส่วนถามว่า หน้าตา ขายยากไหม
เมื่อเทียบ 7 ที่นั่งด้วยกัน
อวันซ่า เออติก้า สปิน หรืออินโนว่า
หน้าตาไม่ได้หนีกันไปเลย เพราะส่วนใหญ่คนที่ซื้อรถรุ่นนี้ ไม่ได้สนหน้าตามั้งครับ
เน้นที่ราคา ความคุ้มค่า และการใช้งานเป็นหลักมากกว่า

ออฟไลน์ Tharit

• **
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 15:56:44 »
อิงจาก Motortrivia ครับ

http://www.motortrivia.com/2014/grand-opening-01/144-nissan-livina-pulsar-dig-t-juke-joint.html

หากข้อมูลที่นั่นไม่ผิด Pulsar โบนอกจากจะได้เครื่อง ช่วงล่าง และเบรคใหม่แล้ว ยังจะได้ VDC(ESC), TCS(Traction control) และถุงลมหกใบ เทียบกับ 1.8 ท๊อป ด้อยกว่าแค่ขาดหลังคามูนรูฟ  :o

ผมว่าแค่เจ้าสามอย่างนี้เพิ่มขึ้นมาก็คุ้มแล้วนะ หากราคามันเพิ่มจากตัวท๊อปมาไม่เกินแสน

แล้วก็นะ นิสสันไทยน่าจะจัดเต็มออฟชั่นพวกนั้นใส่รุ่นธรรมดาที่ไม่ใช่โบมาหน่อยก็ดี  ;D จะงกไปไหน ผมเชื่อว่าหลายคนซื้อเจ้านี่ไม่ลงเพราะออพชั่นพวกนี้ขาดแคลนนี่แหละ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 16:17:24 »
livina นี้เบาะหลังเอนไม่ได้ใช่มั้ย...

yes
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 16:24:37 »
อิงจาก Motortrivia ครับ

http://www.motortrivia.com/2014/grand-opening-01/144-nissan-livina-pulsar-dig-t-juke-joint.html

หากข้อมูลที่นั่นไม่ผิด Pulsar โบนอกจากจะได้เครื่อง ช่วงล่าง และเบรคใหม่แล้ว ยังจะได้ VDC(ESC), TCS(Traction control) และถุงลมหกใบ เทียบกับ 1.8 ท๊อป ด้อยกว่าแค่ขาดหลังคามูนรูฟ  :o

ผมว่าแค่เจ้าสามอย่างนี้เพิ่มขึ้นมาก็คุ้มแล้วนะ หากราคามันเพิ่มจากตัวท๊อปมาไม่เกินแสน

แล้วก็นะ นิสสันไทยน่าจะจัดเต็มออฟชั่นพวกนั้นใส่รุ่นธรรมดาที่ไม่ใช่โบมาหน่อยก็ดี  ;D จะงกไปไหน ผมเชื่อว่าหลายคนซื้อเจ้านี่ไม่ลงเพราะออพชั่นพวกนี้ขาดแคลนนี่แหละ

ตามนี้คุ้มโฮกเลยครับ ไม่มีมูนรูฟไม่เป็นไร เห็นจากเพจ HLM ในเฟส บอกว่าราคาน่าจะต่ำกว่า 1.1 ล้าน ยิ่งน่าสนใจมากๆ เลย

ขอสองอย่างได้มั๊ยครับนิสสัน แถมแอร์โร่พาร์ทรอบคัน กับ เอาสติ๊กเกอร์แว๊นนั่นออกไปซะ ในสามตัวเลือดสุดท้ายของผม คือโฟกัส 2.0 มาสด้า 3 ตัวท้อป ผมจะมาทางพัลซ่าร์ SSS ทันที ไม่ลังเล ;D

ออฟไลน์ Diavolo

• **
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 18:52:55 »
โอ้โฮ  pulsar จืดสนิทจริงๆ ช่วงล่างดูสูงโด่ง ไม่ต่างจากตัวปกติเลย
สเกิร์ตรอบคันแบบ pulsar sss หายไปไหน (อาจจะยังไม่ได้ใส่?)
แล้วเอาสติ๊กเกอร์มาติดทำ...อะไรน่ะ  :P
ฮ่วย...

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 00:50:21 »
Livina คันจริงก็โอเคนะครับ ไม่ถึงกับสวย แต่ก็ดูได้

ไฟท้ายคล้ายซิลฟี่พอสมควรเลย บันท้ายงามดี แต่ข้างหน้าขัดใจไปหน่อย