ผู้เขียน หัวข้อ: civic mc จะออกช่วงไหนครับ + จะเปลี่ยนคอนโซลหน้ามั้ย  (อ่าน 6933 ครั้ง)

ออฟไลน์ hareluya01

• Newbie
  • *
อ่านมาในหลายๆเวปบอกว่าจะเปิดตัวสิ้นเดือนนี้อ่ะครับ ไม่ทราบว่าจริงมั้ย

แล้วตัว mc นี้ยังคอนโซลเบี้ยวอยู่ไหมครับ

ออฟไลน์ elite

• Full Member
ช่วงไหนไม่รู้แต่มันแค่minor change ข้างในคงไม่แปลกแตกต่างจากเก่าหรอกครับ ลองดูจากตัวนอกครับ http://automobiles.honda.com/civic-sedan/interior.aspx

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
เบี้ยวอยู่100% แต่นอกนั้นดีขึ้นครับ
ไม่ขอน้อยหน้าน้อง City แน่นอน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Alcatraz

เซลหลายคนหลุดมาว่าออกใน motor show นี้ แต่ปกติทั่วไปผมไม่ค่อยเชื่อเซลเท่าไหร่ ต่อให้ยี่ห้อไหนก็แหอะ คิดว่ายังไม่ออก motor show นี้หรอก
เดาว่าน่าจะออกประมาณสิงหา แต่ข่าวคือฮอนด้า จะออกปีนี้ 10 รุ่น ก็มีสิทธิเป็นไปได้ ยังไงก็ลุ้นเอา

ออนไลน์ sk-non

• Sr. Member
ตัวปัจจุบัน เซลล์ ไม่รับจองตั้งแต่ต้นเดือนแล้วนี่ครับ
เหลือแต่ไฮบริดที่ขายไม่ค่อยออก

MC น่าจะออก Motor show นี้แหละครับ

ออฟไลน์ suputshaya

• Jr. Member
  • **
ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ติดตามข่าวนี้เหมือน จขกท. ทุกวัน ไม่รู้จะเชื่อข่าวใหนดี ผมจองตัวเก่าไว้ตั้งแต่ ม.ค. กำหนดรับรถเดือนนี้แล้ว แต่เซลล์แจ้งว่ารถยังไม่เข้า ผมก็เป็นกังวนกลัวรับรถทีหลังตัว mc เปิดตัว หรือไม่ก็เลิกผลิตตัวเก่าไปแล้ว เสียดาย โปร 0 % และของแถมที่ได้นะครับ ( แอบอายเค้านะครับ เช็คข่าวทุกวันแต่ออกตัวเก่าไม่รอตัว mc ) ส่วนหน้าตาตัว mc ผมรู้สึกเฉย ๆ นะครับไม่ได้เปลี่ยนเยอะเท่าใหร่  ยังไงวอนผู้รู้ให้ความกระจ่างด้วยครับ

ออฟไลน์ 0%

ออก MC มา ออฟชั่นน่าจะปรับให้ไม่ขายขี้หน้า civic แน่นอน อย่างน้อยๆ ต้องเทียบ city ได้

ใครออกก่อนไปไม่กี่เดือนคงต้องคิดหนักหน่อย

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ออก MC มา ออฟชั่นน่าจะปรับให้ไม่ขายขี้หน้า civic แน่นอน อย่างน้อยๆ ต้องเทียบ city ได้

ใครออกก่อนไปไม่กี่เดือนคงต้องคิดหนักหน่อย

+1ครับ MCรอบนี้ผมว่ามีไรมากกว่าแต่งหน้าทาปากแน่นอน อย่างน้อย option พวก ESP ก็น่าจะใส่มาให้ทุกรุ่นเหมือน city นะครับ

ออฟไลน์ Anvers30

อาจจะมาตอนมอเตอร์โชว์ก็ได้ หรือจะเลื่อนก็ลองลุ้นดูครับ

มีเรื่องจะเล่านิดนึง ผมไปถามเซลล์ตอนไปดูซิตี้ เค้าบอกว่ายังไม่ทราบว่าจะมาเมื่อไหร่ แต่หยุดผลิตตัวปัจจุบันไปแล้ว เราก็แย๊บไปว่า สนใจจะจอง เค้าก็บอกว่าไม่มีรถ ยังไม่ทราบจะมาเมื่อไหร่ ถ้าทราบเซลล์ต้องทราบก่อนลูกค้า (เออ ถ้าหยิ่งนัก เมิงก็ไม่ตัองขาย) ผมก็เดินออกจากศูนย์ทันที มาจริงผมก็ไม่ซื้อ ถึงมันจะอัดออปชั่น ทับตัวตายก็ตาม >:(

ออฟไลน์ Harem

อาจจะมาตอนมอเตอร์โชว์ก็ได้ หรือจะเลื่อนก็ลองลุ้นดูครับ

มีเรื่องจะเล่านิดนึง ผมไปถามเซลล์ตอนไปดูซิตี้ เค้าบอกว่ายังไม่ทราบว่าจะมาเมื่อไหร่ แต่หยุดผลิตตัวปัจจุบันไปแล้ว เราก็แย๊บไปว่า สนใจจะจอง เค้าก็บอกว่าไม่มีรถ ยังไม่ทราบจะมาเมื่อไหร่ ถ้าทราบเซลล์ต้องทราบก่อนลูกค้า (เออ ถ้าหยิ่งนัก เมิงก็ไม่ตัองขาย) ผมก็เดินออกจากศูนย์ทันที มาจริงผมก็ไม่ซื้อ ถึงมันจะอัดออปชั่น ทับตัวตายก็ตาม >:(

เค้าอาจไม่ทราบจริงๆก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ Anvers30

Re: civic mc จะออกช่วงไหนครับ + จะเปลี่ยนคอนโซลหน้ามั้ย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 10:41:48 »

เค้าอาจไม่ทราบจริงๆก็ได้นะครับ

เค้าอาจจะไม่ทราบจริงๆ ก็ได้ แต่ถ้าได้คุยกับเซลล์ฮอนด้าดูหลายๆ ที่แล้วจะเข้าใจครับ หาดีเหมือนงมเข็มในจักรวาล สำเนียงและสายตาที่เค้าบอกกับผมคือ คุณลูกค้าเป็นใคร ถึงจะมารู้ดีกว่าดิฉัน คิดว่าผมจะรู้สึกยังไง พูดให้มันดีกว่านี้ไม่ได้ เราจะจอง จะซื้อ ไม่ได้ขอเงินเซลล์ซื้อ ยังดีครับ ว่าผมมากับแฟน ระงับอารมณ์ได้ ไม่งั้นเปิงครับ

ออฟไลน์ The Coup Channel

Re: civic mc จะออกช่วงไหนครับ + จะเปลี่ยนคอนโซลหน้ามั้ย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 10:53:46 »
ต้องลุ้นกันนะครับ เพราะแว่วมาว่า Jazz ใหม่ที่ตั้งใจจะเปิดตัวช่วงงานมอเตอร์โชว์ ยังอาจจะต้องเลื่อนเลยครับ

ออฟไลน์ TLX

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 12:48:11 »
อยากให้มาแบบนี้จังเลยครับ ฮอนด้าช่วยเซอร์ไพรส์ผมที

ข่าวแว่วมาว่าตัวเก่าหยุดผลิตแล้ว ตัวใหม่กำลังผลิต อาจจะมีข่าวดีเร็วๆนี้ก็ได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2014, 12:58:27 โดย Bubble O.O »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 13:26:45 »
ผมว่าไม่เปลี่ยนนะ

แต่ออฟชั่น คงจัดเต็มน่าดู

ออฟไลน์ Kento

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 15:06:18 »
น่าจะเร็วๆนี้มั้งครับ เห็นเซลใน club civic fb บางคนรับจองตัว mc แล้วนี่ครับ

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 21:14:13 »
มีแววว่า Altisเตรียมตัวตายในเร็ววันี้ครับ  ;D

ออฟไลน์ i.Arm

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 12:33:56 »
เซลล์บางศูนย์ได้รับข้อมูลมาบ้างแล้วครับ เป็นประมาณว่า model year มากกว่าครับ
มีเปลี่ยนหลักๆก็ประมาณ กระจังหน้า กันชนหน้า พร้อมล้ออัลลอยด์ใหม่
พร้อมเพิ่มรุ่นย่อยตกแต่งแบบสปอร์ตครับ

ที่เหลือรอลุ้นว่าจะได้ไฟท้ายดีไซน์ใหม่ตามด้วยมั้ยครับ
อีก 2 อันที่อยากให้เพิ่มคือ Smart Engine กับ Keyless
เมื่อไหร่ฮอนด้าจะใส่มาในรุ่น 1.8 ซักที!?

ออฟไลน์ moonblock

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 13:26:38 »
เซลล์บางศูนย์ได้รับข้อมูลมาบ้างแล้วครับ เป็นประมาณว่า model year มากกว่าครับ
มีเปลี่ยนหลักๆก็ประมาณ กระจังหน้า กันชนหน้า พร้อมล้ออัลลอยด์ใหม่
พร้อมเพิ่มรุ่นย่อยตกแต่งแบบสปอร์ตครับ

ที่เหลือรอลุ้นว่าจะได้ไฟท้ายดีไซน์ใหม่ตามด้วยมั้ยครับ
อีก 2 อันที่อยากให้เพิ่มคือ Smart Engine กับ Keyless
เมื่อไหร่ฮอนด้าจะใส่มาในรุ่น 1.8 ซักที!?

ถ้าเปลี่ยนแค่นี้ ไมไ่ด้จัดเต็มแบบ ซิตี้ ไปเอามาสด้า 3 จริงๆนะ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ TG333

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 13:33:04 »

Smart Entry ใช่มั้ยครับบ
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan

ออฟไลน์ Withlove

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 04:07:51 »
Apple Carplay จะมีมั้ย มามอเตอร์โชว์มั้ย ถ้ามา เลาจาลอ แล้วเลาจาอาว

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 21:15:16 »
รอดูเหมือนกันครับ อยากให้มี apple มาด้วยเหมือนกัน แต่ผมว่าเปลี่ยนเยอะมากนะ mc ภายในเปลี่ยนใหม่สวยกว่าเดิมเยอะ ภายนอกไฟท้ายก็สวย ผมว่าน่าจะรอนะ