ผู้เขียน หัวข้อ: รถในตำนาน ตำ...นานมากครับ พบเห็นบนท้องถนนเมืองไทยได้น้อยกว่าRR.....  (อ่าน 6843 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
ได้เห็นตัวเป็นๆวิ่งบนถนนครั้งที่2ครับ ครั้งแรกเห็นที่เชียงใหม่ คราวนี้มอเตอร์เวย์ ตอนMotor Expo ปีที่แล้วพนักงานที่บูธTATAบอกไม่ทำตลาดในไทย แล้วนี่มันอะไรยังไงกันครับ  ;D

ปล.ท้ายรถติดสติ๊กเกอร์E20ด้วย!!
長樂.文

ออฟไลน์ norachon

• Jr. Member
  • **
เห็นหลายคัน ครับ รู้สึกเครื่องรุ่นนี้จะวางหลังครับ  รถเล็กพอกับมิล่า    ดูจากภายใน เกินสองแสนคงไม่มีใครซื้อครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ที่เชียงใหม่เห็นบ่อยๆ คันนึงครับ
แฟนผมบอกน่ารักดี สักแสนห้าจะซื้อมาขับเล่น
แต่ราคาจริงๆแล้ว........ :-X
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ jumpon77

ที่เชียงใหม่เห็นบ่อยๆ คันนึงครับ
แฟนผมบอกน่ารักดี สักแสนห้าจะซื้อมาขับเล่น
ราคา4xx,xxxหรีอเปล่าครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ shikima

• Full Member
    • CMDEVHUB

จัดไปครับ เห็นคันนึง วัดกับต้นไม้หน้าปั่มเจ็ตดูเมือง
2010 - Mazda2 hatchback (DE 3rd Gen) - sold
2013 - Subaru XV - sold
2014 - Nissan Sylphy SV - sold
2016 - Subaru WRX (VA)
2016 - Subaru Forester (SJ) 2.0ip
2019 - Hyundai H1

ไม่ถึงครับ ไม่ถึง แค่ 2 ปลายๆครับ  ;D
แต่ว่าในความรู้สึกผมมันเกินมูลค่ารถไปเยอะ
เว้นว่าอยากได้รถแนวๆ น่ารักๆ ไม่ซ้ำใครในราคา ไม่แพงมาก ก็พอไปได้อยู่
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)

ออฟไลน์ jumpon77

ไม่ถึงครับ ไม่ถึง แค่ 2 ปลายๆครับ  ;D
แต่ว่าในความรู้สึกผมมันเกินมูลค่ารถไปเยอะ
เว้นว่าอยากได้รถแนวๆ น่ารักๆ ไม่ซ้ำใครในราคา ไม่แพงมาก ก็พอไปได้อยู่
ถ้าจัดราคาไม่แพงไปผมว่าไปได้สวยครับเพียงแต่....กลัวดีลเลอร์มากกว่าหละครับพี
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Freekick042

จัดไปครับ เห็นคันนึง วัดกับต้นไม้หน้าปั่มเจ็ตดูเมือง
วัสดุทำคอนโซลดีนะครับ ยุบแล้วคืนรูปได้อย่างสวยงาม 555

ออฟไลน์ GaB

• Full Member
  • #StickShiftLife
ผมเคยเจอตัวเป็นๆครั้งนึงบนถนนรามอินทราครับ สีเทานี่ด้วย เห็นแล้วงงไปเลยเหมือนกัน :o

ออฟไลน์ m_kritamet

• **
บางนาตราดเจอบ่อยมากครับ
วิ่งทีเป็นขบวนเลย เหมือนให้สื่อทดสอบ

อุ่ย
เพิ่งเห็นว่าในรูปป้าย เชียงใหม่ น่าจะคันเดียวกับที่ผมเห็นบ่อยๆ

วัสดุทำคอนโซลดีนะครับ ยุบแล้วคืนรูปได้อย่างสวยงาม 555
ตอนนั้นอ่านข่าวเจอเหมือนกันครับ 55
ถ้าจำไม่ผิด ต้นไม้ขาดเลย

ออฟไลน์ Graham

• **
Zero star ncap test
จากวีดีโอวิ่ง 64km/h ดูผลแล้วตายได้ง่ายๆเลยนะ รถวัดดวงของแท้ ห้ามชน ไม่ต้องทำประกันชั้น1 ทำประกันชีวิตเลยดีกว่า

ออฟไลน์ Dr.Pop

Zero star ncap test
จากวีดีโอวิ่ง 64km/h ดูผลแล้วตายได้ง่ายๆเลยนะ รถวัดดวงของแท้ ห้ามชน ไม่ต้องทำประกันชั้น1 ทำประกันชีวิตเลยดีกว่า

ยังไงก็ปลอดภัยกว่าขับ MC

แนะนำให้คาดเข็มขัดและใส่หมวกกันน๊อกครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2014, 10:27:55 โดย Dr.Pop »

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ผมเคยเจอคันนึงเหมือนกันที่เชียงใหม่ แต่จะว่าไปมันก้ไม่ค่อยแปลกเท่าไหร่นะคับเพราะในเชียงใหม่ก็มีศูนย์ทาทาอยู่ด้วยและขายรถเก๋งหลายรุ่นด้วยนะคับ แต่ที่แพร่บ้านผมมีศูนย์ทาทาจริงแต่เน้นขายเฉพาะรถปิคอัพคับไม่มีรถเก๋งขาย :)