ผู้เขียน หัวข้อ: นี่ hyudai รุ่นไหนหรอครับ  (อ่าน 3577 ครั้ง)

ออฟไลน์ momandboy

• Newbie
  • *
นี่ hyudai รุ่นไหนหรอครับ
« เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 19:33:54 »
hyudai coupe หรือ tiburon ครับใครพอทราบมั้ยครับว่าปีไหน ไม่ค่อยเห็นใครขายกันเลยครับ
เหนรูปทรงสวยดีครับ ราคาแรงมั้ยครับ แบบนี้ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: นี่ hyudai รุ่นไหนหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 19:43:04 »
HYUNDAI COUPE ราคา1.649 ล้านบาท
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 20:08:01 »
มือ2 800k ประมาณนี้ครับ ราคาออกตัว ตามความเห็นบนเลยครับ

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 21:29:27 »
ขายอยู่ใน taladrod  คันนึงครับ ลองไปกดดู

ออฟไลน์ momandboy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 11:50:27 »
ราคาแรงจังครับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 20:29:04 »
คันแดงๆ ในกระทู้นั้น ตอนนี้ผมขับอยู่ครับ 55

ออฟไลน์ Siemens

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 20:41:14 »
คันแดงๆ ในกระทู้นั้น ตอนนี้ผมขับอยู่ครับ 55
รบกวนสอบถามครับ
1. ใช้ดีไหมครับ เครื่องยนต์ เกียร์ ทนทานไหม จุกจิกไหม
2. ศูนย์บริการดีไหม ราคาอะไหล่แพงไหม รอนานไหม
3. อัตราเร่งทั้งตีนต้น และตีนปลาย
4. มีชุดแต่งเท่ๆ ไหม

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 21:43:21 »
รุ่นนี้ตอน Hyundai ประเทศไทยเข้ามาใหม่ๆ เอามาขายพร้อม Sonata โฉมที่แล้ว แต่เนื่องจากตอนเข้ามา มันปลายอายุตลาดแล้ว และ brand recognition ของ Hyundai ตอนนั้นยังไม่ดีเท่าตอนนี้ (ยังไม่มี H1) ก็เลยไม่ค่อยมีคนซื้อเท่าไรครับ

ปัจจุบันตัวแทนของ Hyundai ในตลาดนี้ คือ Veloster ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 23:35:17 »
รบกวนสอบถามครับ
1. ใช้ดีไหมครับ เครื่องยนต์ เกียร์ ทนทานไหม จุกจิกไหม
2. ศูนย์บริการดีไหม ราคาอะไหล่แพงไหม รอนานไหม
3. อัตราเร่งทั้งตีนต้น และตีนปลาย
4. มีชุดแต่งเท่ๆ ไหม

1. รวมๆ  แล้วคุ้มครับ เครื่อง เกียร์ วิ่งมาแสนนิด ๆ ก็โอเคอยู่  ตอนนี้ออกแอคคอร์ดอีกคัน คงใช้คันนี้ลดลง กลัวมันพัง เหมือนกัน    ไม่มีรั่วซึม บลา ๆ สรุปคือ ยังไม่ได้ซ่อมอะไร

2. ศูนย์ ผมไม่เทียบกัน ฮอน โต นะครับ เอาเป็นว่าเทียบกับ มาสด้าละกัน คันก่อนขับ mz3  ศูนย์ก็โอเค อะไหล่ นำเข้าจากเกาหลี "ทุกชิ้น"   ถูกกว่า mazda 3 แต่รอ 1-2 week ทุกชิ้น ชิ้นเล็กชิ้นใหญ่ รอทั้งนั้นครับ ไม่สต็อกอะไรไว้เลย แม้กระทั่ง กรองอากาศ ตอนนั้นยังต้องไปยืมศูนย์อื่นมาใส่ให้  ต้องโทรไปบอกเค้าว่าจะเอารถเข้าเช็คระยะนี้ ๆ  เตรียมของไว้ให้ครบด้วย

3. อัตราเร่ง ... อ่านในรีวิว คุณ jimmy ละกันครับ หาใน google ได้ รวม ๆ แล้วเท่า ๆ กับ 2.0 ทั่วไป  หน้าตาแรงกว่าเครื่องครับ  แต่ผมใช้งานประจำวัน ไม่จำเป็นเลย ขับ 140-160 ก็แทบจะไม่มีคนตามแล้ว

4. ในเวป taladrod นั้นคันสีดำน่าจะเป็นชุดแต่งแบบเดียวที่มีนะครับ

ด้วยประชากรรถที่น้อยมาก ๆ ผมว่าถ้าราคาไม่แรงมาก ก็น่าใช้ครับ  ประมาณปีที่แล้วมีเต๊นท์ ตั้งขายที่ 800k รถวิ่ง 4 หมื่นเอง
มันอยู่ที่ว่าคุณต้องการอะไร ถ้าบอก 8 แสนแพง .. ก็ต้องเทียบว่า รถ 2 ประตู คูเป้ ที่ราคา 8 แสนมีอะไรบ้าง  อย่าเอารถอายุ 10 กว่าปีมาเทียบกับรถอายุ 4 ปีนะครับ
ถึงเครื่อง ช่วงล่างจะแรงกว่า บลา ๆ แต่ผมเคยนั่ง อิม ของเพื่อน คือ วัสดุมันไม่ได้อะครับ มือจับประตู เบาะ พวงมาลัย ยาง พลาสติกต่าง ๆ มันเน่าหมดแล้ว