ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็น ยาง Bridgestone My02 คับ ท่านใคใช้อยู่บ้างคับ  (อ่าน 3585 ครั้ง)

ออฟไลน์ bone4

• Jr. Member
  • **
ขอความคิดเห็น ยาง Bridgestone My02 คับ ท่านใคใช้อยู่บ้างคับ
เรื่องเสียงดัง เป็นยังไงบ้างคับ ถ้าเทียบกับพวก toyo drb, t1r, hankook v12
พอดีสนใจ พวกนี้อยู่คับ ขนาด 195 55 15 คับ ผม

ออฟไลน์ zapdos191

• Sr. Member
ผมเคยใช้ size นี้ล่ะครับ ก่อนจะเปลี่ยนมาใช้ Potenza RE002

จะบอกว่า มันสวยอย่างเดียวครับ แต่ถามว่าเกาะไหม ก็พอใช้ได้ครับ แต่ถ้าโยนโค้งแรงๆไม่ค่อยได้ครับ อาการโยนเห็นออกชัดๆ แต่ถ้าเทียบกับ RE002 ซึ่งแพงกว่านิดหน่อย แต่ Performance ที่ได้มาคนละเรื่องครับ

แต่ RE002 ดังกว่านิดนึงแน่นอนครับ
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
คหสต:
ผมว่าตระกูล GR ยังซิ่งได้มากกว่าตระกูล MY ซะอีกนะครับ  :)

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
ใช้อยู่กับ city ตัวก่อน
ถ้าเทียบกับยางติดรถ ดีกว่าราวฟ้ากับเหว
ในราคาใกล้ๆกัน อย่าง AR10 ผมว่าเกาะพอๆกัน ต่างกันไม่มาก แต่เสียง MY02 ดัง และกระด้างกว่า AR10 ค่อนข้างชัดเจน
การรีดน้ำยังไม่ได้พิสูจน์ว่าเป็นอย่างไร รอหน้าฝนแล้วน่าจะเห็นภาพชัดขึ้น

โดยรวมหากเทียบกับตระกูลเดียวกัน คงเทียบได้กับ AR10 ครับ เทียบกับ GR90 หรือ RE002 ไม่ได้แน่ๆครับ
ส่วนตัวผม มองว่าเป็นยางกลางๆ เหมาะกับคนขับรถไม่เร็วมาก สาดโค้งได้พอประมาณ