ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษา swift eco มีเสียงเตือนประตูไม่แน่นเวลาขึ้นลงเนิน  (อ่าน 2298 ครั้ง)

ออฟไลน์ Niti

• Hero Member
  • Live is short. Live it!
เพิ่งมาเป็นไม่กี่วันนี้เองครับ เวลาขึ้นลงเนินหลังเต่าในซอย เบาๆ ไม่เป็นไร แต่ถ้าแรงนิดนึงก็จะมีเสียงเตือน สัญญาณประตูไม่แน่นขึ้นมาประมาณครึ่งวิแล้วหายไป มีใครเคยเป็นไหมครับ ไม่ทราบแก้ปัญหาอย่างไร คันนี้ยังไม่ถึงคิวไปเข้าศูนย์เลย คงอีกซักพักใหญ่เพราะใช้น้อยมา ออกมาจะ 6 เดือนแล้วแฟนผมยังใช้ไม่ถึง 2 พันโลเลย  :o :o
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ jay-burn

• Jr. Member
  • **
ประตูหลังอาจจะไม่แน่นรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ rtong

ปกติจะมีแต่ไฟเตือนที่หน้าปัทน์ นะ
ถ้าเสียงเตือนน่าจะลืมปลดเบรคมือมากกว่า

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
มีปัญหาก็เข้าศูนย์เลยครับ ทำมัยต้องรอคิว รอกิโล ศูนย์เขาไม่ว่าหรอก ช่วงรับประกันจะได้แก้ฟรี

ออฟไลน์ Dubee

น่าจะเปนที่ฝาท้ายเกิดการบิดตัว เล้กน้อยเวลาลงลังเต่าเร็วๆนี้ครับ ส่วนตัวคิดว่าไม่น่าจะมีปัญหา ทางแก้เบื้องต้นคือเจอหลังเต่าก็ชะลอหน่อยนิดนึงครับ แต่ถ้าไม่สบายใจควรเข้าศูนย์ให้เช็คเลยครับ ไม่ต้องไปรอรอบที่เข้าเช็คระยะครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
เข้าศูนย์ปรับตั้งประตูใหม่น่าจะหายครับ :)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250