ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำด้วยครับ มีงบ 7แสน - 9แสน อยากหา ALPHARD มือ 2 ครับ เล่นรุ่นไหนดี  (อ่าน 2476 ครั้ง)

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
เล่นรุ่นไหนดี   เครื่อง 2.4   3.0   หรือ hybrid

อยากทราบ ข้อดี ข้อเสีย

ท่านใดใช้อยู่   ท่านใดเคยขับ   หรือมีความรู้เกี่ยวกับรถประเภทนี้   ช่วยแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
ไม่ควรเลือก HYBRID

รุ่น 3.0 น่าสนใจ แต่รุ่นนี้จะเป็น โช๊คไฟฟ้า เบิกใหม่ข้างนึงก็เป็นหมื่นกว่าบาทแล้ว
ด้านหน้าแพงกว่า ด้านหลัง จบ 4 ตัวก็ราวๆ 8 หมื่นบาท
ถ้าไม่ซีเรียสส่วนมาก เวลาพังก็ถอดออกหมด แล้วหาโช๊คธรรมดาใส่แทน

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเป็นผลจะเอาตัว 2.4 ครับ :D

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
 เชียร์รุ่น ANH10W 2.4L จะบำรุงรักษาง่ายกว่าครับ เครื่อง 2AZ-FE มีอนาคตกว่า 1MZ-FE 3.0L แน่นอนครับ

ออฟไลน์ honest

• Full Member
ตอนนี้ราคา alphard เหลือ 7-9 แสนเองเหรอครับ ราคานี้จะได้รถประมาณปีไหนครับ