ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำจะซื้อรถมาบรรทุกหนัก  (อ่าน 11223 ครั้ง)

ออฟไลน์ pamoch88

• Jr. Member
  • **
Re: ขอคำแนะนำจะซื้อรถมาบรรทุกหนัก
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 21:35:07 »
ขอบคุณทุกความเห็นที่เป็นประโยชน์นะครับ
สรุปว่า คงเป็นเครื่องยนต์ ดีเซล ของ วีโก้ ครับ  ตอนแรก ก็ลังเล จะไป คว้า navara  แต่ดูแล้วกินน้ำมันกว่าเยอะ
จากข้อมูลที่มี นาวาร่า กินน้ำมัน / อีซูซุ กินน้ำมันเครื่อง คัสซี ต่อสองท่อน / โตโยต้า เป็นที่นิยมสุด ข้อเสียคือเกาะถนนสู้คนอื่นไม่ได้
แต่ให้ พนักงานขับ ไม่เกิน 80 คุมด้วย GPS  ไม่ได้เอามาวิ่งทำเวลา

ออฟไลน์ lovehome

• **
Re: ขอคำแนะนำจะซื้อรถมาบรรทุกหนัก
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 10:46:55 »
วีโก้ดีเซลครับ เหมาะกับขนหนัก ก่อนซื้อผมว่าลองไปขับก่อนดีกว่าครับ ค่อยตัดสินใจ ช่วงล่างวีโก้ที่ปรับปรุงใหม่ดีขึ้นกว่าแต่รุ่นก่อนหน้ามาก
ถ้าให้ลูกน้องขับ เอาวีโก้ก็ดีครับ อะไหล่เยอะ เผื่อต้องเครมประกันบ่อย

ออฟไลน์ shueji

• **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 14:32:09 »
บรรทุกหนักงี้ดีเซลเหอะ วีโก้บรรทุกหนักดีอยู่ แต่ 3 ตันนี้หนักเอาเรื่องอยู่นะ