ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามความเห็นเรื่องสีของฟิล์มค่ะ  (อ่าน 3103 ครั้ง)

ออฟไลน์ puccamam

• Full Member
รถสีเงิน iridium silver  (รถรุ่นE300)
ติดฟิล์มสีโทนไหนสวยคะ? ดำ หรือออกเขียวๆหน่อย....

ที่มองไว้ตอนนี้มีสองแบบแบบนี้ค่ะ

1. ฟิล์ม 3M บานหน้าfx50 รอบคันfx20  (ยี่ห้อนี้ ไม่ชอบคริสตัลไลน์ค่ะ เพราะเคยใช้แล้ว รุ่นนี้ เวลามองออกไปนอกรถมันออกเหลืองๆชาๆ)

2. ฟิล์มวีคูล  บานหน้าvk70(หรือvk55) รอบคันvk30  เข้าใจว่าvk นี่คือจะปรอทนิดๆหรือเปล่าคะ?(เวลามองจะสะท้อน)

อยากทราบว่า ถ้าติดvk แล้ว เนวิเกเตอร์ในรถกับมือถือ จะสัญญาณดีไม๊คะ หรือจะขาดๆหายๆ..(ส่วนบัตรอีซี่พาสเราไม่ได้ใช้ค่ะ)

ป.ล.รอบคัน=อาจจะติดหลังคาแก้วด้วย ยังไม่แน่ใจค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
Re: ขอถามความเห็นเรื่องสีของฟิล์มค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2014, 22:49:42 »
โทนใสไม่ปรอทหรือโทนดำครับสวยเลยแต่ยังไงบานหน้าใสๆไว้ครับ
ที่ว่า Crystalline สีออกชาๆนี่รุ่น C40 รึเปล่าครับถ้าเป็นตัวนี้แนะนำ C50 ครับใสกว่ากันร้อนพอกันติดรอบคันสวยกำลังดีครับไม่มืดไป
เพิ่งติด SLK ไปเหมือนกันครับ

รอบคันเพื่อนผมติด E300AMG VK30  มันออกปรอทครับส่วนตัวผมไม่ชอบมันสะท้อนแดดออกเขียวครับ
ใช้ V-kool มาตลอดเหมือนกันครับแต่หลังๆย้ายมา 3M Crystalline แทนครับถูกใจกว่า
ลอง Search กระทู้เก่าๆดูครับเทียบ Spec 2 รุ่นนี้ไว้

Re: ขอถามความเห็นเรื่องสีของฟิล์มค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2014, 23:07:53 »
ไม่ชอบ C40 อ่ะค่ะ มันติดเหลืองๆชาๆ
ไม่สบายตา
ใช้CRV ติดc40 อยู่ค่ะตอนนี้ รอบคันเลยรวมบานหน้า บางมุมยังดูใสไปด้วย แต่กันร้อนได้ดีพอสมควร โดนแดดก็อุ่นๆ(แต่ก่อนขับรถไม่เคยติดฟิล์มค่ะ ขับแบบใสๆเลย เพิ่งลองใช้c40อันแรกค่ะ เลยไม่รู้ว่าเปรียบเทียบรุ่นอื่นแล้ว จะยังไง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2014, 23:11:28 โดย puccamam »

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 08:48:24 »
ถ้างบระดับนี้ อย่าไปติด fx50 กับ fx20 เลยครับ เห็นเชียร์ๆกันในเว็บ

เลยแนะนำเพื่อนติดไป แล้วได้ยืมรถเค้ามาใช้สำหรับบานหน้า fx50

ร้อนมากเลยครับ บานข้าง fx20 ก็ยังร้อน กลางคืนก็มืดไป

ลองแบบที่ผมใช้อยู่ก็ได้ครับ บานหน้า vk55 มันจะไม่เขียวๆ เหมือน vk40

บานข้าง 3m c40 อันนี้สีชาแบบที่ จขกท. บอกครับแต่กันร้อนดีกว่า fx คนละเรื่อง

v kool นี่มีผลกับ gps นะครับจะจับสัญญาณช้าพอสมควร

แต่ใช้ได้ และถ้าเจออะไรบังมันจะหลุดก่อนฟิล์มปกติ

ออฟไลน์ tosa

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 18:26:51 »
ของผม 3 บานหน้า VK55 ครึ่งหลัง X25 ไม่เขียว ไม่เหลือง เย็นเร็วใช้ได้ เสียที่ด้านหน้าไม่ค่อยจะเป็นส่วนตัว

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 19:07:41 »
เอนเอียงมาทางบานหน้าvk55 รอบคันvk30 
แต่กลัวvk30มันจะออกเขียวๆปรอทๆ(ไม่ชอบค่ะ ชอบดำเฉยๆ)

ไม่รู้จะมีปัญหากับเนวิที่ติดมากับรถ กับมือถือไม๊

ออฟไลน์ PAN

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 22:25:25 »
เอนเอียงมาทางบานหน้าvk55 รอบคันvk30 
แต่กลัวvk30มันจะออกเขียวๆปรอทๆ(ไม่ชอบค่ะ ชอบดำเฉยๆ)

ไม่รู้จะมีปัญหากับเนวิที่ติดมากับรถ กับมือถือไม๊
vk30 สีสวยครับ ออกเขียวมืดนิดๆ  เนวิรถสัญญาณดรอป มือถือสัญญาณบางทีไม่มีเลย ยิ่ง easy pass อย่าได้พูดถึง เย็นสุดๆจริงแต่ก็มีข้อเสียครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 07:57:55 »

vk30 สีสวยครับ ออกเขียวมืดนิดๆ  เนวิรถสัญญาณดรอป มือถือสัญญาณบางทีไม่มีเลย ยิ่ง easy pass อย่าได้พูดถึง เย็นสุดๆจริงแต่ก็มีข้อเสียครับ

แหง่ว.....กลับไปfx อิอิ

ออฟไลน์ Tabbar

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 08:09:51 »
อย่าว่าโน้นนี่เลยนะครับ E300 ติด fx นี่เสียของมาก ยิ่ง fx50 นี่ใสแต่ไม่กันร้อนเลย สู้ไปลองดูฟิล์มใสระดับพรีเมี่ยมเลยดีกว่า

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 09:41:21 »
อย่าว่าโน้นนี่เลยนะครับ E300 ติด fx นี่เสียของมาก ยิ่ง fx50 นี่ใสแต่ไม่กันร้อนเลย สู้ไปลองดูฟิล์มใสระดับพรีเมี่ยมเลยดีกว่า

แล้วถ้าเอาเรื่องกันร้อนเป็นเรื่องรอง ถ้าเอาสวยมาเป็นอันดับแรก  fxนี่จัดว่าสวยไม๊คะ?

ออฟไลน์ Sunlight

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 20:28:53 »
รถสีซิลเวอร์แนะนำฟิล์มเงาสวยกว่าครับ ของผมติดลามิน่ามาครับ
บานหน้า POP35N รอบคัน POP20N โทนดำ 40/60 สวยดีครับ ไว้มีโอกาสจะถ่ายรูปมาให้ชมครับ  ;D

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 20:45:04 »
แหะๆ ตกลงไปแล้ว ว่าเอาฟิล์มvk30รอบคัน  ส่วนบานหน้าติดJ60ค่ะ(ทาง0เค้าว่าถ้าบานหน้าเป็นvkสัญญาณต่างๆจะมีปัญหาค่ะ)
(เอ....แล้วvkรอบคัน สัญญาณยังได้อยู่เหรอ?)