ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda 3 2014 ระหว่าง 4 ประตู Sedan VS 5 ประตู Hatchback ช่วยโหวตทีครับ  (อ่าน 18189 ครั้ง)

np72

• บุคคลทั่วไป
จะตอบก็กลัวเป็นหน้าม้า......

โอย ฮา  ;D

5 ประตูครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
4ประตูครับ ผมชอบ 4 ประตูมากกว่าอยู่แล้ว ตัวรถมันดูบาลานซ์ หน้า-หลัง ดูดีกว่ารถ 5 ประตู
ยิ่ง 3 ตัวนี้ ดูคล้าย 6 มากๆ เท่ดี
ยกเว้นจะเอาออพชั่นใน Sport Plus ก็จำเป็นอะครับ มีแค่ 5 ประตู
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ archian

4  สวยลงตัว  ^^

ออฟไลน์ totosang

• Newbie
  • *
จอง 5 ประตูไปแล้วครับ ตัวจริงดู sport กว่าในรูปเยอะครับ

ออฟไลน์ arya

• Sr. Member
5 ประตู เพราะผมชอบตัวนี้

ออฟไลน์ Skyline

โฉมนี้ 5 ประตูสวยกว่าครับ  เหมือนออกแบบมาในแบบ 5 ประตูก่อน เส้นสายดูสวยลงตัวกว่า

ตัว 4 ประตู --- ส่วนท้ายผมว่า ไม่รับกับส่วนหน้ารถที่ยาวแบบนี้เท่าไหร่อะครับ

**แต่ถ้าเป็น Mazda 6 Sedan อันนั้นสวยเลยครับ ผมชอบรถ Sedan แบบ หน้า+ท้าย ยาวรับกันสวยๆ

เห็นด้วยกะคุณ Hong G ทุกประการครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Mazda3 ยังไงก็ Hatchback หละครับ

ออฟไลน์ Sappe!

Hatchback +1 ครับ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
5 ประตูครับ ประโยชนื์ใช้สอยสะดวกกว่า หล่อแบบ hb

ออฟไลน์ [J]e[w]

ขนจักรยานไป5ประตู

ขนทุเรียนไป4ประตู
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ WRD79

• Full Member
เชียร์ HB 5 ประตูครับ

ปล.ทำเป็นโพลน่าจะดูง่ายกว่าเยอะเลยนะครับ
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

BK กับ BL ชอบ 4 ประตู

แต่ตัวนี้(BM รึเปล่านะ) ชอบ 5 ประตูครับ :)

ออฟไลน์ PoK

• Jr. Member
  • **
รักพี่เสียดายน้อง สวยทั้งคู่นี่บอกเลย

ออฟไลน์ superden

ผมว่าสวยพอกันเลยเลือกยากว่าจะให้ใครสวยกว่า แต่ผมชอบรถแบบ5ประตูมากกว่า4ประตู อิอิ

ออฟไลน์ ezez

• Newbie
  • *
อยากได้ 4 ประตูสีน้ำตาล  ;D ;D

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
Modern Luxury Sport ครบ

ออฟไลน์ TRcdi

เข้ามาเชียร์ 5 ประตูครับ  สวย+เอนกประสงค์ดี

ออฟไลน์ Jetz

• Newbie
  • *
ขอเป็นหน้าม้าอีกคน ชอบ 5 ประตูมากกว่า คล้าย SUV เล็ก ๆ ครับ

ออฟไลน์ nakung

4 ประตู High สีขาว สวยฝุดๆ

ออฟไลน์ Phongsan

• Newbie
  • *
4ประตูครับ ผมชอบ 4 ประตูมากกว่าอยู่แล้ว ตัวรถมันดูบาลานซ์ หน้า-หลัง ดูดีกว่ารถ 5 ประตู
ยิ่ง 3 ตัวนี้ ดูคล้าย 6 มากๆ เท่ดี
ยกเว้นจะเอาออพชั่นใน Sport Plus ก็จำเป็นอะครับ มีแค่ 5 ประตู

จริงครับ ผมเองก็ชอบรุ่น 4 ประตูมากกว่า เพราะรุ่นนี้ออกแบบมาหน้ายาวท้ายสั้นกึ่งๆ coupé อยู่แล้ว เลยทำให้รุ่น 5 ประตูดูเหมือน mini SUV แบบ BMW X1 ไปหน่อย เสียดายมากๆที่รุ่น 4 ประตูไม่มี full option แบบใน 5 ประตูรุ่น SP เพราะ function ความปลอดภัย และ paddle shift เป็นสิ่งที่ผมต้องการและเห็นว่ามีประโยชน์มากๆ พอทราบไม่ครับว่าอีกหน่อยรุ่น 4 ประตูจะออกเป็น SP full option มั้ย?

ออฟไลน์ l3aibai

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านมากครับ ถึงตอนนี้ยังตัดสินใจไม่ได้เลยครับ

ว่าแต่ต้องขออภัยทุกท่านครับ ใจจริงคิดอยากทำเป็นโพลเหมือนกันฮะ

แต่ต้องสารภาพว่าทำไม่เป็นอะครับ  :'(

ออฟไลน์ l3aibai

• Newbie
  • *
ตอนนี้จองตัว Core 4 ประตูไปละครับ

แต่กลับลังเล ว่าจะเอา Core หรือ Entry ดี  ???