ผู้เขียน หัวข้อ: จานเบรคมีสนิมขึ้นหลังจากล้างรถ มีผลอะไรไหมครับ  (อ่าน 5970 ครั้ง)

ออฟไลน์ sakchai1811

• Jr. Member
  • **
บางทีล้างรถตอนเย็นทิ้งข้ามคืน จะมีมากกว่านี้อีกครับ

ออฟไลน์ whoami

• Hero Member
ธรรมดาที่สุดครับ ขับๆไปพอเบรคหลายๆที สนิมก็โดนสีจนหมดไปเองครับ

• **
ขอบคุณครับ แต่มันจะไม่ทำให้ผ้าเบรคหรืออะไรเสื่อมเร็วขึ้นรึป่าวครับ

ออฟไลน์ [J]e[w]

ปกติครับ  บ้านผมฝนตก2วันติดๆ มาดูอีกทีสนิมกินเต็มจาน  ;D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ถ้าไม่ขึ้นแสดงว่าจานเบรกปลอมครับ ^_^
ผมว่าเป็นทุกคันคับ ถ้าล้างเสร็จแล้วไม่ได้ขับด้วย ขึ้นแน่ๆ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ arya

• Sr. Member
ปกติครับ

ถ้าไม่สบายใจ หลังล้างรถให้ขับเดินหน้าถอยหลัง แล้วเหยียบเลียเบรกหน่อย ก้อหายแล้วครับ

ออฟไลน์ Freekick042

คือมันเป็นส่วนที่ต้องเสียดสีทุกครั้งที่เบรคและเสียดสีแรงมากตามความเร็ว มันก็เลยเคลือบกันสนิมไม่ได้ครับเคลือบไปเบรคซักครั้งก็ลอกหมดแล้ว
ไม่มีผลอะไรหรอกครับถ้าไม่สบายใจหรือไม่สวยก็เบรคเล่นๆล้างสนิมซัก2-3ทีก็เกลี้ยงแล้ว

อีกอย่าง เวลาล้างรถเสร็จอย่าดึงเบรคมือนะครับสนิมมันจะจับเบรคติดได้

ออฟไลน์ YoKEYKung

• **
ปกติครับ ตอนผมรับรถมาใหม่ล้างเองก็ขึ้นแบบนี้แม่ผมตกใจพานมาว่าผมอีกว่าฉีดน้ำเข้าไปในจานเบรคทำไมผมก็บอกแม่ไปว่ามันปกติ จอดตากฝนทิ้งไว้ก็ขึ้นเหมือนกัน

ออฟไลน์ TUN69

• **
ได้ยินมาว่ามีจานเบรคเซรามิค ผมก็ไม่เคยเห็น ถ้าเราใช้แบบนั้นก็ขึ้นสนิมน้อยลงใช่รึป่าว
จานเบรคชนิดนี้เขาคงผสมเซรามิคใช่ไหม มันเป็นยังงัยคับ
 (สงสัยมานานแล้วไม่ไม่แตกหรอ ผมนึกถึงภาพจานกินข้าวอยู่ในล้อรถ)

แล้วถ้าจะซื้อรถที่มีจานแบบนี้จากโรงงาน ราคาถูกสุด จะได้รถอะไร

ปล.ไปแอบอ่านมาแล้ว ซื้อecocarได้ทั้งคัน กับระบบเบรคนี้

ออฟไลน์ flybigbear

ปกติครับ

ออฟไลน์ nithiyod

ปกติมากครับ

ออฟไลน์ dusitmon123

ชุดเบรคเซรามิคแพงมากๆครับ

ติด Lambor หรือ Ferrari มานะเท่าที่เคยเห็นผ่านๆ สีมันจะขุ่นๆด้านๆ ไม่ใช่เงาๆเมหือนเหล็กทั่วๆไป

ราคาก็ตามนั้น ออกอีโค่คาร์ได้สบายๆ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
ไม่มีผลเสียใดๆ กับรถ

แต่ถ้าล้างเสร็จแล้วไม่ใช้งานในช่วง 1 วัน

ถ้านำมาขับ ตอนออกตัวจะมีเสียง "กึ๊ด" นิดนึง
เวลา้บรคก็จะมีเสียง ครืดๆๆๆๆ
จากนั้นก็คอยกดเบรคเพื่อไล่สนิมออกให้หมด แล้วอาการดังกล่าวจะหายไป

ออฟไลน์ joe560-4

เบรคเซรามิคครบชุดของพวก FER , LAMBO น่าจะมีหลักล้านเลยนะครับ

ออฟไลน์ V221

สนิมที่จานยังน้อยกว่าAudi A8 ของผมอีกนะครับ ไม่มีผลหรอกครับ เหยียบเบรคก็หายหมดแล้ว ว่าแต่ล้อAMGของเจ้าของกระทู้สวยดีนะครับ
BMW 750E M SPORT

• **
ครับ เป็นล้อติดรถของ CLA ครับผม

ขอบคุณทุกเม้นท์ครับ