ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง new c250 vs e300 hybrid ใช้นานๆ ราว8-10ปี คิดว่าคันใหนเหมาะครับ  (อ่าน 4255 ครั้ง)

ออฟไลน์ i-ice

• Full Member
 ;Dคันใหนน่าจะสวยนานๆ หรือท่านชอบรุ่นใหนกันครับ ;)

ออฟไลน์ V40CC

• --- Driving for Life ---
ผมว่ารถไม่ได้บ่งบอกถึงความสำเร็จในชีวิต
แต่เป็นแค่ indication ถึงสภาพคล่องทางการเงิน

ก็คงเป็นรถยุโรป / หรือญี่ปุ่นที่ราคาแพงเกิน 6 ล้านนะถ้าจะให้ผมมองแล้วปลื้มจริงๆ เพราะเดี๋ยวนี้รถ 1 - 4 ล้านคนทั่วไปที่มั่นคงหน่อยก็เอื้อมกันถึงจนเกลื่อนเมือง

1985 Dodge Omni 5dr hatch ---> 1992 Suzuki Swift 1.3GL 4dr.  ---> 1996 Toyota Hilux Mighty-X Cab 2L โป่งหลัง ---> 1996 Toyota Camry 2.2 GXi ท้ายหงษ์ ---> 2000 Volvo S40 2.0 ---> 2009 Honda Jazz GE sv ---> 1994 Mercedes-Benz S500L W140 ปลาวาฬ ---> 2011 Nissan Teana 200XL SS ---> 2014 Volvo V40(CC) T5

ออฟไลน์ john

• Sr. Member
e300 ไฮบริด ใช้อยู่ผมว่าเกียร์มันเปลี่ยนแล้วบางทีกระตุกแปลก ๆ นะครับ แล้วช่วงล่างมันก็สะเทือนหน่อยถ้าไม่ชอบสายแข็งไม่แนะนำ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ใช้ 10 ปี ไป E เลยครับ ถ้าใช้คันเดียว
เพราะครอบครัวอาจมีการขยับขยาย
อาจมีสมาชิกเพิ่ม เอาใหญ่ไว้ก่อน
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ cloud

คำถามประมาณนี้ส่วนใหญ่จะเสร็จรถใหญ่กว่านะครับ แต่สำหรับผมบอกตรงๆhybrid ของbenzเจอคนมีปัญหา3-4คนแระ เริ่มไม่มั่นใจ

ออฟไลน์ Ongszaa

c250 ครับ
รถ Hybrid Benz ผมไม่ขอเล่นด้วยคนนึง

c250 บำรุงรักษาง่ายกว่า เครื่องตัวนี้มีมานานแล้ว ช่างเก่งๆเยอะแล้ว
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ YenChar

คบกันนานๆยาวๆ เล่น C250 ดีกว่าครับ
ถ้านอกเหนือตัวเลือก ผมขอ E ธรรมดาแทนล่ะกัน
ได้รถใหญ่ ไม่ซับซ้อน ไม่(น่าจะ)จุกจิก

ออฟไลน์ raygun

ผมว่ารถไม่ได้บ่งบอกถึงความสำเร็จในชีวิต
แต่เป็นแค่ indication ถึงสภาพคล่องทางการเงิน

ก็คงเป็นรถยุโรป / หรือญี่ปุ่นที่ราคาแพงเกิน 6 ล้านนะถ้าจะให้ผมมองแล้วปลื้มจริงๆ เพราะเดี๋ยวนี้รถ 1 - 4 ล้านคนทั่วไปที่มั่นคงหน่อยก็เอื้อมกันถึงจนเกลื่อนเมือง

ตอบผิดกระทู้เปล่าครับ  ;D

ออฟไลน์ WTF

นั่นดิ 555

ตอบ จขกท เป็นผมผมเอาคันใหญ่ไว้ก่อนถ้าใช้นานๆ แต่อาจไปเล่นตัวดีเซล

ออฟไลน์ flybigbear

นั่นดิ 555

ตอบ จขกท เป็นผมผมเอาคันใหญ่ไว้ก่อนถ้าใช้นานๆ แต่อาจไปเล่นตัวดีเซล

เป็นผมก็เล่นรถใหญ่ที่เป็นดีเซลไว้ก่อน บำรุงรักษาง่ายกว่า

ออฟไลน์ nin122

เข้ามานอกเรื่องถามครับว่า C ตัวใหม่ ด้านหลังมันกว้างขึ้นไหมครับ ตัวปัจจุบันผมว่ามันแคบไปนิดนึง

ออฟไลน์ MystogaN

เข้ามานอกเรื่องถามครับว่า C ตัวใหม่ ด้านหลังมันกว้างขึ้นไหมครับ ตัวปัจจุบันผมว่ามันแคบไปนิดนึง

กว้างขึ้นจนปลื้มเลยครับ ;)

ออฟไลน์ i-ice

ขอบคุณครับ  ;D ;)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ใจอยากได้ E ใจะขาดครับ แต่เลือก C เพราะ Hybrid

แต่ถ้า e200 c207 นี่จบเลย