ผู้เขียน หัวข้อ: // ยอดขายรถยนต์ในไทย เดือนกุมภาพันธ์ 57 แบ่งตาม Segment //  (อ่าน 15154 ครั้ง)

ออฟไลน์ TerngST

• Full Member
อยากให้ cx5 มีรถส่งทัน ยอดจะเป็นไงบ้าง

ออฟไลน์ balliblue

• Hero Member
altis โหดมาก ต้องรอ civic US มาก่อน น่าจะสู้กันได้ ช่วงนี้เพิ่งเปิดตัวแถมยอดแท็กซี่ก็มาเยอะ ยังไงปกติ ก็ไม่ทิ้งกันเกินเท่าตัวหรอกครับ  มาสด้า 3 ยังไงก็ไม่มีทางชนะ civic ได้ครับได้ในช่วงนี้ เชื่อเถอะความเป็น civic มันยังได้ใจคนไทยกว่า ชื่อเสียงที่สั่งสมมานาน ผ่านมา9 gen แล้ว เกือบครึ่ง ศตวรรษ มาสด้า 3 เพิ่งมาได้แค่ 10 ปี ต่อให้ทำเครื่องดี อัตราเร่งดีแค่ไหน แต่ห้องโดยสารยังเป็นแบบนี้อยู่ คนไทยส่วนมากก็ไม่เอาครับ ถ้าไม่ใช่วัยรุ่นๆ  เอาง่ายๆ วันนี้ ผมไปนั่ง มาสด้า 3 มาบอกตรงๆว่าชอบทุกอย่าง ติดแค่อย่า่งเดียวจริงๆครับ มันแคบ และ รู้สึกไม่โปร่งสบาย เหมือนเวลานั่ง civic ครับ แค่นี้แหละ

CRV กับ CX-5 ก็เหมือนกันครับ ยังไม่มีทางใกล้กันได้ง่ายๆด้วยเหตุผลเดียวกัน คือห้องโดยสาร CX-5 เบาะแถวสองยังนั่งไม่สบายและไม่โปร่งครับ แคบ และความเป็น CRV ที่สั่งสมมานานเกือบ 20 ปี ความเชื่อมันในแบรนด์ยังต่างกันมากครับ

สำหรับโตโยต้า ทุกรุ่นสั่งสมชื่อเสียงมานานกว่า 50 ปี ยังไงสองแบรนด์นี้ Honda กับ toyota ก็ผลัดกันแพ้ผลัดกันชนะไปเรื่อยๆแบบนี้แหละครับ ส่วน toyota ช่วงหลังสินค้าไม่โดดเด่น ก็ค่อยๆเสื่อม honda ก็อาศัยจังหวะ ตีซ้ำ จนขึ้นนำ ก็เป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆแหละ 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2014, 22:29:05 โดย balliblue »

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
โอ้ว กระจ่างกันเลยทีเดียว ขอบคุณมากครับคุณหมู
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ RUNDOG

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับ ยอกรถกระบะยังไปได้ต่อเนื่อง แต่อย่างอื่นลดลงอย่างเห็นได้ชัด Hilux ก็ไม่ยอมปล่อยหมัดเด็ด เพราะเท่าที่มีอยู่ยังขายได้อันดับ 1 รอดูกันยาวๆครับ

ออฟไลน์ Thinkpad

• Jr. Member
  • **
โตต้ายอดขายอันดับหนึ่งมาตลอด ผมว่าคนไทยนิยมกันมาหเพราะมันทนทาน ง่านต้องการรักษา ศูนย์ก็เยอะ