ผู้เขียน หัวข้อ: New C Class 180 2.79 MB, กับ C Class 200 Edition โฉมเก่า 2 ล้าน เอาคันไหนดีครับ  (อ่าน 6760 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vorawut

• Newbie
  • *
New C Class 180 ประกอบนอก 2.79 MB, กับ C Class 200 Edition โฉมเก่า 2 ล้าน เอาคันไหนดีครับ
วันนี้ไปดูที่  Motorshow มา new c class ก็สวยดีครับ โดยเฉพาะภายในสวยมาก แต่ราคาประกอบนอกค่อนข้างแรงครับ 2.79 MB
เลยคิดๆอยู่ว่าหรือจะเอา C Class 200 Edition ซึ่งได้ option จัดเต็มในราคา 2 ล้าน แต่ก็ตกรุ่นแล้ว เลยอยากรบกวนช่วยแนะนำดังนี้ครับ
1. New C Class ดีกว่าตัวเดิมมากไหมครับ หรือว่าต่างกันแค่ desing ภายนอกและภายในครับ
2. New C Class ตัวประกอบใน จะออกประมาณเมื่อไรครับ แล้วราคาจะอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ แล้ว Option ที่ได้มาจะเป็นอย่างไรครับ
บางกระแสบอกว่า น่าจะออกตัวถูกมา แต่ Option คงตัดออกไปเพียบ
3. ถ้าเป็นพี่ๆ เพื่อนๆ จะตัดสินใจเลือกตัวไหนครับ New C Class ประกอบนอก , รอ New C Class ประกอบใน หรือ C Class โฉมเก่า เพราะอะไรครับ

ตัดสินใจยากมากครับ รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ TerngST

• Full Member
ส่วนตัวชอบหน้าตาโฉมใหม่ แต่อยากีอ ckd ราคาจะได้ลดลงมาครับ

ออฟไลน์ sakchai1811

• Jr. Member
  • **
วันนี้ไปดูมาเหมือนกัน ที่บ้านมี C Class ตัวก่อนปัจจุบัน
ข้างในเปรียบเทียบกัน ตัวใหม่หรูกว่ามาก เปลี่ยนใหม่หมด
ส่วนข้างนอกตัวใหม่ ไม่ชอบตรงไฟท้ายเหมือนเทียน่าตัวเก่า
เครื่องตัวเก่าขับสนุกมากครับ เพราะมีเทอร์โบ กดเป็นมา
ส่วนตัวใหม่ได้ยินเซลบอกว่าเปลี่ยนเครื่องด้วย ไม่ทราบเหมือนกันว่าการขับขี่จะสนุกเท่าตัวเก่าหรือไม่

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
รอก่อนครับ
C180 เครื่องน่าจะ 1.6 156 ม้าเอง นะครับ ราคา 2.79 แพงไปมากสำหรับสเปคนี้

ออฟไลน์ Lipton

• Newbie
  • *
ขออนุญาติออกความเห็นนะครับ

สมรรถนะ
ตัว 180 กำลังค่อนข้างน้อยนะครับ 156ม้า เครื่อง 1600cc
เทียบกับ Edition C ถูกกว่าแต่เครื่อง 184ม้า 1800cc

ห้องโดยสาร
ตัวใหม่ข้างในใหญ่กว่า ฐานล้อพอๆกับ E class W210
ตัวเก่าเล็กกว่านะครับ แต่ยังไม่เห็นตัวจริงเลย ดูจากในสเปค
ใครนั่งมาแล้วอยากรู้เหมือนกันครับว่าใหญ่ขึ้นไหม

ราคา
ตัว C180 CBU แรงไปนะครับ ผมเองจอง C250ไว้ ดูแล้วน่าจะคุ้มกว่า แต่เริ่มลังเล E200ละ555
ถ้าประกอบในมาเดาว่าตัวทอปน่าจะ 2.99 อาจจะเป็น 300Hybrid (ไม่อยากได้ครับ)
ตัวรองลงมาน่าจะสองกลางขึ้นเพราะมี CLA คั่นอยู่ เดาๆว่า 2.59-2.79
ตัวล่างน่าจะหั่นออฟเหี้ยนแต่ไม่รู้เมื่อไหร่จะมา

ออฟไลน์ Highway Star

รอw205ประกอบในครับดูจะคุ้มที่สุด เอาตัวนี้เลยก็ดีแต่แพงไปหน่อยดูไม่ค่อยคุ้ม ส่วนตัวเก่าราคาก็โอเคแต่มันเก่าไปแล้ว

ออฟไลน์ Nikle_pk

เชียร์โฉมใหม่ครับ รอ CKD ใช้ยาวๆ 7-8 ปี

My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ SnoopyFT

• Newbie
  • *
เท่าที่ทราบข่าว ภายในปีนี้จะยังไม่มีตัว W205 CKD นะครับ
คงต้องรอนานนิดนึง

รบกวนท่านที่เห็นและลองนั่ง C250 AMG
มาแล้ว อยากทราบว่าขนาดภายในเมื่อเทียบกับ E แล้วต่างกันมากไหมครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Lipton

• Newbie
  • *
รบกวนท่านที่เห็นและลองนั่ง C250 AMG
มาแล้ว อยากทราบว่าขนาดภายในเมื่อเทียบกับ E แล้วต่างกันมากไหมครับ

เห็นว่าพี่ Nikle จะไปวันที่ 30
พรุ่งนี้ผมจะไปครับ เดี๋ยวนั่งมาแล้วได้ความยังงัยจะมารายงานนะครับ
ตอนนี้รอเทียบขนาดห้องโดยสารเหมือนกันครับ  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เลือก W205 ครับ แต่ขอดูราคา+ออฟชั่น CKD ก่อน เหตุผลง่ายๆครับ เพราะมันใหม่

ออฟไลน์ V40CC

• Full Member
  • --- Driving for Life ---
ขอตัวใหม่อีกคน  ทำใจนากที่ต้องจ่ายสองล้านแล้วได้ model เก่า
1985 Dodge Omni 5dr hatch ---> 1992 Suzuki Swift 1.3GL 4dr.  ---> 1996 Toyota Hilux Mighty-X Cab 2L โป่งหลัง ---> 1996 Toyota Camry 2.2 GXi ท้ายหงษ์ ---> 2000 Volvo S40 2.0 ---> 2009 Honda Jazz GE sv ---> 1994 Mercedes-Benz S500L W140 ปลาวาฬ ---> 2011 Nissan Teana 200XL SS ---> 2014 Volvo V40(CC) T5

ออฟไลน์ panerai

ตัวใหม่ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องเงิน ซื้อตอนนี้ก็อีก 6-7ปี ค่อยตกรุ่น ถ้าซื้อ w204 ก็อาจจะคุ้มเงินแต่ขับไปไหนมาไหนก็ไม่โดดเด่นแบบ w205 แล้วครับ (โดนแย่งซีน) ถึงแม้รถจะออกปีเดียวกัน อีกอย่างมูลค่ามือสองของรถตกรุ่นมันก็ลงแบบรถตกรุ่นน่ะครับ

เห็นว่าพี่ Nikle จะไปวันที่ 30
พรุ่งนี้ผมจะไปครับ เดี๋ยวนั่งมาแล้วได้ความยังงัยจะมารายงานนะครับ
ตอนนี้รอเทียบขนาดห้องโดยสารเหมือนกันครับ  ;D

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

ออฟไลน์ panjap

New C Class 180 ประกอบนอก 2.79 MB, กับ C Class 200 Edition โฉมเก่า 2 ล้าน เอาคันไหนดีครับ
วันนี้ไปดูที่  Motorshow มา new c class ก็สวยดีครับ โดยเฉพาะภายในสวยมาก แต่ราคาประกอบนอกค่อนข้างแรงครับ 2.79 MB
เลยคิดๆอยู่ว่าหรือจะเอา C Class 200 Edition ซึ่งได้ option จัดเต็มในราคา 2 ล้าน แต่ก็ตกรุ่นแล้ว เลยอยากรบกวนช่วยแนะนำดังนี้ครับ
1. New C Class ดีกว่าตัวเดิมมากไหมครับ หรือว่าต่างกันแค่ desing ภายนอกและภายในครับ
2. New C Class ตัวประกอบใน จะออกประมาณเมื่อไรครับ แล้วราคาจะอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ แล้ว Option ที่ได้มาจะเป็นอย่างไรครับ
บางกระแสบอกว่า น่าจะออกตัวถูกมา แต่ Option คงตัดออกไปเพียบ
3. ถ้าเป็นพี่ๆ เพื่อนๆ จะตัดสินใจเลือกตัวไหนครับ New C Class ประกอบนอก , รอ New C Class ประกอบใน หรือ C Class โฉมเก่า เพราะอะไรครับ

ตัดสินใจยากมากครับ รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ

1. ของใหม่น่าจะดีกว่าเก่าครับ ตามทฤษฎี ตัวนี้ เครื่องเปลี่ยนใหม่หมดครับ เป็นเครื่องเดียวกับ A class/cla  และ c coupe ครับ
2. ไม่มีใครบอกได้ครับ
3. C ประกอบใน เพราะราคาน่าจะรับได้ครับ

ออฟไลน์ w212cdi

• Sr. Member
รอ ckd   ราคาลดลงมาเยอะครับ น่าจะเท่ากับ w204 ราคาปัจจุบัน

ถ้าต้องการรถตอนนี้เลย ผมไป f30 ครับ 316i ครับ

ออฟไลน์ cloud

1. ของใหม่น่าจะดีกว่าเก่าครับ ตามทฤษฎี ตัวนี้ เครื่องเปลี่ยนใหม่หมดครับ เป็นเครื่องเดียวกับ A class/cla  และ c coupe ครับ
2. ไม่มีใครบอกได้ครับ
3. C ประกอบใน เพราะราคาน่าจะรับได้ครับ

อ้าวพึ่งจะสังเกตพี่panjapนี่เองจากmercedesmaniaนี่เอง พี่แล้วตัวc250มันใช้เครื่องเดียวกับตัวไหนครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

อ้าวพึ่งจะสังเกตพี่panjapนี่เองจากmercedesmaniaนี่เอง พี่แล้วตัวc250มันใช้เครื่องเดียวกับตัวไหนครับ

250 ใช้เครื่องตัวเดียวกับ A250 CLA ครับ แต่เกียร์เป็นแบบซีเควนเซี่ยลปกติ

ออฟไลน์ zeb80

เลือกรุ่นใหม่ไว้ก่อนดีกว่าครับ

แล้วมาตัดสินใจว่าจะยอมจ่าย 3-5 แสนเพื่อความหล่อตอนนี้มั้ย ถ้ายอมได้ก้อจัดเลย แต่ถ้ารอได้รอตัวประกอบในดีกว่า
เป็นผมรอครับ

ออฟไลน์ V221

รอCKD W205ครับ
BMW 750E M SPORT