ผู้เขียน หัวข้อ: 520i ขับดีไหมครับ ดูตัว LCI เห็นว่าสวยดี ถ้าเทียบกับ C250ตัวใหม่น่าสนใจกว่าไหมครับ  (อ่าน 4805 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lipton

• Newbie
  • *
เมื่อวานไปดูงานมอเตอร์โชว์มา ไปดูC250 เพื่อยืนยันการจอง
แต่ได้เดินไปดูบูทBM แล้วเซลล์เชียร์ 520i
ผมชักเริ่มสนใจเพราะเห็นว่าราคาเพิ่มจาก C250นิดเดียว
แต่ติดว่าไม่เคยใช้BM. เลยว่าจะไปทดลองขับดู
ตัวนี้ยังน่าสนใจไหมครับ
อายุอานามประมาณ w212 ได้ไหมครับ แล้วถ้าหมดBSI ราคาหายซักครึ่งได้ไหมหรือกว่านั้นครับ
เพราะเซลล์บอกว่าราคาหายพอกับเบนซ์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2014, 10:48:32 โดย Lipton »

ออฟไลน์ Dr.Jones

• Sr. Member
 :P :o ;D ;)

คือ BMW น่ะ

ถ้าไม่ติดใจเรื่องราคาขายต่อที่ตกวาบและราคาซ่อมที่แพงกว่า Benz

โดยรวมแล้ว series 5 มีภาษีนะครับ

ยกเว้นจะรอ W205 ประกอบใน ปท ซึ่งราคาป้ายแดงถูกกว่ามาก
นั่นก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ Jomgayray

• Jr. Member
  • **
ทุกวันนี้ปลอบใจตัวเองครับว่า ซื้อรถมาใช้ ไม่ได้ซื้อรถมาขายต่อ ขับรถคันไหลหล่อ ผมก็ซื้อคันนั้นล่ะครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ด้านการใช้งานกับภาพลักษณ์ผมว่า F10 ดูดีกว่า W205 พอสมควรเลยนะครับ
เป็นรถที่ขับดีมากๆคันนึง เพียงแต่ จ.ผมไม่มีศูนย์ BMW + กับ มีประสบการณ์
กับค่ายใบพัดสีฟ้ามานิดหน่อยเลยไม่ค่อยไปกล้ายุ่งน่ะครับ หลังหมด BSI แล้วเอาเรื่องอยู่
ราคาขายต่อ BMW ตกกว่า BENZ ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ panjap

ิิbmw ราคาขายต่อยังไงก็แย่กว่า benz เยอะนะครับ

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
เซลล์ก็พูดไปเรื่อยแหละครับ ตอนเราเอารถไปขายต่อเค้าไม่ได้ไปกับเรานี่ครับ
เผลอๆตอนนั้นอาจะเปลี่ยนไปขายอย่างอื่นแล้วก็ได้ เดี่ยวนี้เซลล์เปลี่ยน
งานกันบ่อยมากๆ ของผมขนาดรอรถมาปีนึง เซลล์เปลี่ยนงานไปสองทีละ

ออฟไลน์ Monn

รถคนละ segment รุ่นที่สูงกว่า ตกมากกว่าเป็นปกติ (เทียบเป็น %)

ส่วน benz หรือ BM ผมเชื่อว่าตอนนี้ซ่อมไม่ได้ต่างกันหรอกครับ benz เองไฟฟ้าเพียบแล้ว มันคงจะต่างกันไม่มากนักหรอกครับสมัยนี้ หาอู่นอกเยอะแยะครับ มีพี่หลายท่านก็เคยพูดเรื่องนี้ไปแล้ว อยู่ที่เจอช่างดีไม่ดี เก่งไม่เก่งมากกว่าที่ว่าซ่อมแพงอะครับ

ส่วนเรื่องขายต่อ กว่าจะขายคงอีกนาน ถึงเวลา เราไม่รู้หรอก คนจะนิยมรุ่นไหนมากกว่ากันครับ บางทีใช้กันจนลืม เท่าไหร่ก็ขาย อย่าคิดมากเลยครับ ชอบคันไหน ขับคันไหนรู้สึกดี ก็ซื้อคันนั้นครับ รถอยู่กับเรานานครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ NaNaNa

อย่าไปเครียดเรื่องราคาขายต่อครับ ยังไงก็ร่วงหมดไม่มากก็น้อย อย่างน้อย BMW คุ้มที่ มี BSI 5 ปี

การขับขี่ได้อารมณ์สนุกด้วย

ผมคนนึงละที่เป็นลูกค้า BMW มาตลอด  เพราะ BSI กับเรื่องการขับขี่นี่แหละ

ออฟไลน์ Mekkub

ผมว่า s5 นี่หล่อกว่า c ใหม่เยอะเลยคร๊าบบ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ราคา BMW ตกกว่าครับ โดยเฉพาะเบนซิน + BSI หมด

แต่มันก็ไม่ได้มากมายขนาดห่างกันเวอร์ครับ เป็นผมนะรับได้ครับ เลือก F10 แน่นอน

ออฟไลน์ mick

F10 ครับ

Benz รอเกรย์มา แล้วค่อยคิดครับ

ออฟไลน์ pongisra

แน่ใจหรอคับว่าเอา 520i ต้องเพิ่มเงิน

ลองคุยกับเซลดูคับ   ;D ;D

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
แน่ใจหรอคับว่าเอา 520i ต้องเพิ่มเงิน

ลองคุยกับเซลดูคับ   ;D ;D

เห็นด้วยครับ ผมว่าหลังส่วนลดราคามันอาจเท่ากันเลยก็ได้ครับ ซึ่งเราได้ BSI 5 ปีกับขนาดรถที่ใหญ่กว่า ผมว่าคุ้มกว่านะครับ

เรื่องราคาขายต่อ ถ้าซื้อ 520 จะiหรือd ราคาขายตกน้อยกว่า 25dหรือ28iครับ.

ส่วนเรื่องเที่ยบกับbenz ตอนนี้ตกเป็น%พอกัน แต่ถ้าbmเหลือbsiจะได้ราคามากกว่าหน่อยและปล่อยง่าย ส่วนbenzยกเว้นslkที่เหลือราคาตกเยอะมากโดยเฉพาะEก่อนfaceliftและc saloon ถ้าขายเต็นท์ก็โดนกดหนักแต่ถ้าขายเองก็คู่แข่งเยอะ ตั้งสูงคนก็ไม่มอง สรุปว่าตอนนี้ซื้อรถยุโรปเอาที่ชอบที่พอใจแล้วใช้ให้คุ้มดีกว่าครับ

ออฟไลน์ zeb80

เข้ามาเชียร์ S5 อีกเสียง ข้างในใหญ่ คันเดียวจบ
ถ้าได้ดีเซลยิ่งดี